ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่ใช้ Honda แล้วมี Navi ติดมาจากโรงงาน  (อ่าน 8923 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
คืออยากทราบว่าตั้งแต่ใช้มา
จะ Update แผนที่ได้ยังไงครับ
แล้วมีค่าใช้จ่ายอะไรไหมครับ

ทางเซลไม่รู้อะไรเลยนะครับ
บอกมาว่ามันจะ update auto
ใช้ไปเลย ( ไม่ต้องคุยต่อเลยครับแบบนี้ )
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ akewizard

Re: สอบถามท่านที่ใช้ Honda แล้วมี Navi ติดมาจากโรงงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 10:45:57 »
เคยสมัยขับ Civic รุ่น Navi ถ้าเข้าไปในเวปคลับจะมีไฟล์แผนที่ให้ Update ครับ เราก็แค่โหลดมาลงคอมฯแล้วก๊อปไฟล์ใส่ SD card ที่เสียบอยู่ในรถ
แต่ตอนนั้นผมไม่ได้ Update นะ เพราะหาช่องใส่การ์ดไม่เจอ (เหมือนจะอยู่ตรงกระโปรงหลังมั้ง แอบงงเหมือนกันทำไมไปอยู่ตรงนั้นได้)

สำหรับรุ่นใหม่ๆผมไม่แน่ใจว่ายังใช้ระบบเหมือนของเดิมรึเปล่า ถ้าเป็นของ garmin ลองหาไฟล์แล้วทำตามที่ในคลับแนะนำดูก็น่าจะได้ครับ

ออฟไลน์ ps000000

Re: สอบถามท่านที่ใช้ Honda แล้วมี Navi ติดมาจากโรงงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 10:53:55 »
เรื่องพวกนี้ ไม่จำเป็นผมไม่ถามเซลล์ แหะๆ  :P

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 11:14:51 »
อะไรจะดีขนาดนั้น ผมใช้ camryยุนี้ต้องซื้อ SD card แผนที่ใส่ใหม่เลยครับ 3 4 หมื่นครับจำไม่ได้ออกมาเป็นปีๆ จะแจ้งครั้งนึง แต่ผมไม่เคย update นะครับ เพราะใช้ google map เอา และมันแพงใช่เรื่อง แผนที่โรงงานแถวๆตัวเองที่สำโรง ณ ตอนนั้นปี 10 ยังไม่มีรายละเอียดอะไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2016, 11:16:30 โดย beeinspire »

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 11:56:03 »
แผนที่ Garmin MAPs Pilot SD ของ Benz ยังขายแค่ 20,000 เอง (ถ้าต้องซื้อทุกรอบก็แพงอยู่นะ ใน eBay เจอขายไม่ถึง 7,000) แต่ของ Camry น่าจะสวยกว่า ชัดเจนกว่า

อะไรจะดีขนาดนั้น ผมใช้ camryยุนี้ต้องซื้อ SD card แผนที่ใส่ใหม่เลยครับ 3 4 หมื่นครับจำไม่ได้ออกมาเป็นปีๆ จะแจ้งครั้งนึง แต่ผมไม่เคย update นะครับ เพราะใช้ google map เอา และมันแพงใช่เรื่อง แผนที่โรงงานแถวๆตัวเองที่สำโรง ณ ตอนนั้นปี 10 ยังไม่มีรายละเอียดอะไรเลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 12:25:20 »
ยี่ห้อไหนก็ไม่เห็นมีอัพเดตครับ  เด๋วเทรนด์ใหม่คือเชื่อมต่อกับมือถือแล้วแสดงgoogle mapบนหน้าจอ

อ่อเพิ่มเติมนิดนึง  แผนที่อัพเดตเส้นทางไม่ได้แต่  POI(point of interest)อัพผ่านช่องเสียบusbได้เลย   เช่นเมื่อก่อนมีพิกัดปั๊มที่มีe85ผมก็ไปดาวโหลดไฟล์มาแล้วcopyลงในฮาร์ดดิสได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2016, 12:28:20 โดย nuntapon.s »

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 12:48:19 »
อัพเองครับ ผมใช้ CR-V 2010 ก็ดาวน์โหลดไฟล์มาใส่ใน SD Card เอง รวมทั้ง POI ปั๊มแก๊ส แหล่งท่องเที่ยวต่างๆ ไม่ยากเลย
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 13:08:08 »
อัพเองครับ ผมใช้ CR-V 2010 ก็ดาวน์โหลดไฟล์มาใส่ใน SD Card เอง รวมทั้ง POI ปั๊มแก๊ส แหล่งท่องเที่ยวต่างๆ ไม่ยากเลย
อัพเดตแผนที่ต้องไฟล์สกุลอะไรครับ  ใช้keywordอะไรsearch

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 14:33:15 »
NAVI Garmin ใน All New D-Max 2012 ผมก็อัพแผนที่เองแบบไม่ถูกต้องนะ มุดลงใต้ดินหาเอา

SD Card โดนสอยไปหลังจากเข้าศูนย์ เจ็บใจไม่มีหลักฐาน ตัวนั้นราคา8พัน ตอนนี้เลยใช้ SD Cardราคา100กว่าบาท

ออฟไลน์ Benz-chakkrin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 14:49:22 »
Benz  hack ได้ไหมครับ

มีใครเคยลองบ้างครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 18:54:04 »
ของผมมัน Civic FC ตัวใหม่
ไม่มี SD Card ต้องทำยังไงครับ
มีท่านใดทราบบ้าง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 07:20:40 »
ของผมมัน Civic FC ตัวใหม่
ไม่มี SD Card ต้องทำยังไงครับ
มีท่านใดทราบบ้าง

ลองเอราใส่ Flash Drive ที่เป็นนามสุกล fat32 เแล้วเอาไฟล์วางไว้นอกสุด น่าจะเห็นนะครับ (เดานะครับ)

ออฟไลน์ ืnuc001

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 13:01:02 »
CR-V ที่บ้านเหมือนจะมีข้อมูลจราจรด้วย รู้สึกจะอัพเดทเอง Real Time นะครับ กว่าจะโหลด ช้ามาก แต่ใช้ได้แค่ใน กทม. ชลบุรี มั้งครับ เมื่อปีก่อนขับไปนครศรีธรรมราช Navigator หยุดทำงานตั้งแต่ขับพ้นถนนพระราม 2 ครับ (เป็นหน้าจอสีขาว ไม่มีข้อมูลใดๆ) แล้วก็เป็นแบบนั้นจนขากลับขับมาถึง กทม.ครับ งงมาก