ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนครับ  (อ่าน 2488 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
มีเรื่องรบกวนครับ
« เมื่อ: เมษายน 19, 2010, 23:09:35 »
พอดีอยากทราบ แหล่งขายรถตู้เยอะๆแถว กทม. อ่าครับมีที่ไหนบ้างครับ

ช่วยแนะนำให้ทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
Re: มีเรื่องรบกวนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 03:15:15 »
ตู้คอมมิวเตอร์หรือเปล่าครับ
เคยเห็นแถวๆรามอินทราครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 04:37:35 »
อย่าลืม ตั้งชื่อกระทู้ให้มีรายละเอียดของ เนื้อหากระทู้ด้วยนะครับผม
จะได้สะดวกต่อผู้อื่นที่จะคลิกเข้ามาอ่าน ต่อไปครับ

ต้องถามก่อนว่า ต้องการจะซื้อรถตู้ใช่ไหมครับ

และต้องการแบบไหนครับ? แบบที่แต่งเสร็จเรียบร้อย
หรือว่า ซื้อมาแล้วแต่งต่อเอง? เอาไปใช้งานแบบไหน ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 10:22:25 »
อย่าลืม ตั้งชื่อกระทู้ให้มีรายละเอียดของ เนื้อหากระทู้ด้วยนะครับผม
จะได้สะดวกต่อผู้อื่นที่จะคลิกเข้ามาอ่าน ต่อไปครับ

ต้องถามก่อนว่า ต้องการจะซื้อรถตู้ใช่ไหมครับ

และต้องการแบบไหนครับ? แบบที่แต่งเสร็จเรียบร้อย
หรือว่า ซื้อมาแล้วแต่งต่อเอง? เอาไปใช้งานแบบไหน ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยดีกว่าครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับสำหรับชื่อกระทู้

ต้องการรถตู้ที่แต่งแล้วครับ หรือเอามาแต่งเองก็ได้

เอามาให้คนอื่นใช้ไม่ได้ใช้เองครับ(ขับหลายคน) คือเอามาใช้ภายในโรงเรียนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 23:49:35 »
โอเค

ถ้าเป็นแบบนั้น ขอแนะนำว่า
ซื้อรถใหม่ มาทำเอง ตกแต่งตามใจชอบ น่าจะถูกใจเรามากกว่าครับ

แน่นอน ว่า เวลานี้คงหนีไม่พ้น Toyota Commuter จริง
รถตู้อะไรก็ไม่รู้คันใหญ่กว่า 6 ล้อ อีก
เวลาปีนขึ้นนั่งตำแหน่งคนขับ ไม่สะดวกเท่ารุ่นทีแล้ว
แต่ถ้าใช้จนชิน ก็คงไม่น่ามีปัญหาอะไร

แน่นอนว่า ตัวนี้ ดีกว่า Urvan ครับ