ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าประสบการณ์ไปลอง ALTIS MC มาแล้วครับวันนี  (อ่าน 10892 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
Re: เล่าประสบการณ์ไปลอง ALTIS MC มาแล้วครับวันนี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 09:31:25 »
 ;) ไม่เคยมองรถ Taxi เลย มาสนใจก็ตัวนี้แหละครับ สวยเลย

ออฟไลน์ lexus

Re: เล่าประสบการณ์ไปลอง ALTIS MC มาแล้วครับวันนี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 09:31:37 »
โว้วว
ปรับอัตราตราทดเกียร์กับช่วงล่างด้วยเหรอเนี่ย อยากถามว่าเขาได้ปรับพวงมาลัยด้วยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Megalodon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 10:22:41 »
ภายนอกผมชอบโฉมนี้นะ ดูลงตัว ด้านหน้า ด้านหลัง ด้านข้าง ไม่ล้ำมาก กำลังดี
ตามที่อ่านจากเจ้าของกระทู้ทดลองอขับมา ช่วงล่างก็น่าจะโอเคระดับนึง
ความปลอดภัยจัดเต็มถุงลม

แต่ภายในส่วนตัวยังไม่โอเคเท่าไร น่าจะทำได้ดีกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 10:57:18 »
ส่วนตัวไม่ค่อยชอบช่วงล่างโตเท่าไหร่แต่เท่าที่จขกทรีวิวมาก็น่าสนใจนะ ตัวรถโดยรวมดูดีเหมาะทั้งชายหญิง แต่ซีวิคผมว่ามันดูเฉพาะเจาจงชายมากไปหน่อยดูแบนๆมาแต่ไกล(ส่วนตัว) เป็นผมเชียร์อัลติสครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 14:17:08 »
เข้าไปติดต่อที่ศูนย์แล้วสามารถทดลองขับในสนามได้เลยเหรอครับ

สำหรับที่ศูนย์นี้ เค้ายังไม่มีรถให้ลองครับ เค้าก็เลยติดต่อไปทางสนามให้แทน ซึ่งที่สนามมีรถทดสอบให้อยู่แล้วหลายรุ่นครับ (หมายถึง Revo , Fortuner อะไรพวกนี้นะ)
แสดงว่าผมก็สามารถจองที่สนามนี้ได้เลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ zimon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 16:47:21 »
เข้าไปติดต่อที่ศูนย์แล้วสามารถทดลองขับในสนามได้เลยเหรอครับ

สำหรับที่ศูนย์นี้ เค้ายังไม่มีรถให้ลองครับ เค้าก็เลยติดต่อไปทางสนามให้แทน ซึ่งที่สนามมีรถทดสอบให้อยู่แล้วหลายรุ่นครับ (หมายถึง Revo , Fortuner อะไรพวกนี้นะ)
แสดงว่าผมก็สามารถจองที่สนามนี้ได้เลยใช่ไหมครับ

ลองติดต่อเซล์ที่ศูนย์เราจะซื้อดีกว่าครับ เค้าคงจะดำเนินเรื่องให้ต่อไป

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 16:49:32 »
โว้วว
ปรับอัตราตราทดเกียร์กับช่วงล่างด้วยเหรอเนี่ย อยากถามว่าเขาได้ปรับพวงมาลัยด้วยรึเปล่าครับ

จำไม่ได้อ่าครับ กลัวตอบไปแล้วเดี๋ยวผิด ยังไงถ้ามีโอกาสไป Test Drive ลองถามผู้รู้ดีกว่า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 16:52:00 »
mazda 3 ที่เลื่อนเปิดตัวไป คงไปทำการบ้านมาใหม่ ไม่งั้นแข่งยากครับ

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 18:10:18 »
ยังแอบลังเลเลยครับ  ตัดสินใจไม่ถูก :)
ระหว่าง 1.8 civic กับ altis

ตามที่ท่านๆอื่น เม้นเลยครับ ถ้าถามว่า Feeling ในการขับขี่จากการที่ผมได้ลองทั้งสองตัวมาในเวลาใกล้ๆกัน
 Altis ขับสนุกกว่าจริงๆ ถ้าพูดแบบภาษาบ้านๆ คือ คันเร่งมันติดเท้าครับ สั่งได้ดั่งใจ
 แต่ก็นั่นแหละครับ ถ้า Civic ผมว่า ภายในสวยจบครับ แต่การตอบสนอง ด้วยช่วงคันเร่งมันค่อนข้างยาว เวลากดลงไปลึก มันเหมือนน้ำมันไม่ได้ฉีดเข้าไปเลย
ต้อง kick down ครับ จึงจะรู้สึกว่ารถกำลังพุ่ง

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 22:05:23 »
ความรู้สึกลังเลเหมือนผมเลยครับ
แต่เคสผมตอนนี้มาอัลติส esport option แล้ว
วันนี้ได้เลไปเทสมาเหมือนกัน ประทับใจมาก
ความเงียบ โอเคจริงๆ ขึ้นสันดักถนน ไม่มีเสียงเลย
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ -NOT-

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 22:43:24 »
Altis รุ่นนี่ทำมาดีกว่าโฉมก่อนๆมากจริงๆครับ ทั้งการออกแบบ การขับขี่ ออฟชั่น
ผมเคยใช้โฉมที่แล้วมา3ปี คิดว่าคงไม่ดลับไปใช้แล้ว
พอมาเจอตัวนี่ อยากได้อีกครั้งเลยครับ
ถ้าต้องเทียบกับcivic1.8นี่ ต้องยอมรับว่าเลือกยากจริงๆ

ส่วนเพื่อนๆที่อยากเข้าไปลองขับขี่ ทำการนัดหมายออนไลน์,walk in หรือ โทรเข้าไปจองได้เลยครับ

ผมไปมาแล้ว เวลาปรกติ และไม่มีงานค่อนข้างว่างพอสมควร

http://www.toyotadrivingexperiencepark.com

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 00:40:01 »
คันในรูปสวยมากๆๆๆ แต่คันจริงตัว esport ถ้าไม่เห็นสปอยเร่อ แทบแยกไม่ออกกับปกติ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"