ผู้เขียน หัวข้อ: Note คือ Almera โฉมปัจจุบันแบบ HB รึเปล่าครับ  (อ่าน 3449 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Note คือ Almera โฉมปัจจุบันแบบ HB รึเปล่าครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2016, 11:22:52 »
พอดีดูภายในแล้วเหมือนกันมากจนรู้สึกว่าเป็นรถพื้นเดียวกันเลยสงสัย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: Note คือ Almera โฉมปัจจุบันแบบ HB รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2016, 11:54:08 »
https://www.netcarshow.com/nissan/2014-note/#14

พวกเขาเป็นพี่น้องกันครับ
March Almera Juke Note บ้านไหนมีครบทุกคันมารีวิวหน่อยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ ps000000

Re: Note คือ Almera โฉมปัจจุบันแบบ HB รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2016, 11:56:26 »
ถ้า note ขายได้น้อยอีกนะ ในไทย นิสสันแทบไม่เหลือที่ยืน

ผมอดีตแฟนคลับ

ออฟไลน์ winit2014

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2016, 18:31:19 »
ถ้า note ขายได้น้อยอีกนะ ในไทย นิสสันแทบไม่เหลือที่ยืน

เสียวแทน นิสส้นนะ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2016, 22:11:22 »

มันจะขายได้น้อย เพราะภายในนี่แหละ

เป็นผม จะรีบเข็น Kick ออกมาให้เร็วที่สุด ทำร่าคาถูกๆ ถูกว่า HRV ซักแสน - แสนห้า มีที่อยู่แน่

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 01:26:23 »
เออ่อ มันเหมือนกันจริงๆ ด้วย เรื่องโครงสร้างทางวิศวกรรม รอผู้รู้มาตอบ หรือรอ full review ของ Note ละกันครับ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 02:00:49 »
อ้างอิงusจะเป็นNissan versa note กับNissan versa sedanเทียบกับบ้านเราคือnoteกับAlmeraนั่นแหละครับ ใช้v platformเหมือนกันครับ

Nissanขายแต่ละประเทศใช้ชื่อไม่เหมือนกันกับรถโมเดลเดียวกันครับ ดูแล้วจะงงๆหน่อย

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 05:29:49 »
ถูกต้องครับ

March / Almera / Note ใช้พี้นฐาน V-Platform โครงสร้างตัวรถส่วนหัว ช่วงล่าง คานแท่นเครื่อง ใช้ร่วมกันหมด

จะต่างกันก็แค่เปลือกนอกตั้งแต่ประตูหน้า ยัน ท้ายรถ เท่านั้นเอง

March Almera Juke Note บ้านไหนมีครบทุกคันมารีวิวหน่อยนะครับ  ;D

Juke ใช้พี้นตัวถัง B-Platform ซึ่งใช้ร่วมกับ Pulsar / Sylphy ถือว่าคนละพี่น้องครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 07:01:14 »
ถูกต้องครับ

March / Almera / Note ใช้พี้นฐาน V-Platform โครงสร้างตัวรถส่วนหัว ช่วงล่าง คานแท่นเครื่อง ใช้ร่วมกันหมด

จะต่างกันก็แค่เปลือกนอกตั้งแต่ประตูหน้า ยัน ท้ายรถ เท่านั้นเอง

Juke ใช้พี้นตัวถัง B-Platform ซึ่งใช้ร่วมกับ Pulsar / Sylphy ถือว่าคนละพี่น้องครับ

555 ดีนะที่ผมไม่บอกว่า Cube เป็นพี่น้องไปด้วย
แค่ถ่ายรูปหมู่เป็นเพื่อนร่วมรุ่นกันมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2016, 07:03:14 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 12:23:20 »
ถูกต้องครับ

555 ดีนะที่ผมไม่บอกว่า Cube เป็นพี่น้องไปด้วย
แค่ถ่ายรูปหมู่เป็นเพื่อนร่วมรุ่นกันมากกว่า

JukeกับCube เป็นB-platformครับ
march almera note sylphy pulsar V-platform

แต่ถ้ารถตั้งแต่ปี2013มาจะเริ่มใช้CMF Platform ครับ
ในไทยตอนนี้น่าจะมีแค่x-trailตัวเดียวที่เป็นcmf-cd ครับ ส่วนteana l33 จะเป็นd-platformอยู่
Generationใหม่ที่ออกมาจะใช้CMF แทนละครับ อย่างkicksหรือmicra2017 จะเป็นcmf-b
genเก่าน่าจะมีแต่pulsar c13 ปี2014ใช้เป็นcmf-cd ในไทยรหัสC12มั้งครับสำหรับpulsar
เท่าที่ผมหาข้อมูลมาได้นะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 22:22:57 »
March / Note

ไม่รุ Nissan จะทำตลาด 2 คันนี้ยังไงนะครับ ถึงจะพยายามให้ต่าง แต่ด้วยราคาแล้ว คนซื้อคงเอามารวมในการเลือกซื้อรถอยู่ดี