ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงาน Hyundai ที่ India ผลิตรุ่นไหนบ้างครับ อยากลอง Hyundai i30 จัง  (อ่าน 3544 ครั้ง)

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
โรงงาน Hyundai ที่ India ผลิตรุ่นไหนบ้างครับ
i10 ก็ใกล้คลอดเต็มทีแล้ว
เลยอยากทราบว่า จะพอมีลุ้นที่รุ่นอื่นจะตามมาบ้างไหม โดยเฉพาะ

ออฟไลน์ kritphakhin

สวยดีครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ที่อังกฤษนี้คู่ฟัด Ford Focus , VW Glof , Vauxhall Astra เลย

ออฟไลน์ pamungkas

• Jr. Member
  • **
โรงงาน Hyundai ที่ India ผลิตรุ่นไหนบ้างครับ
i10 ก็ใกล้คลอดเต็มทีแล้ว
เลยอยากทราบว่า จะพอมีลุ้นที่รุ่นอื่นจะตามมาบ้างไหม โดยเฉพาะ

I 30 ไม่น่าจะประกอบอินเดียนะครับ...รถยุโรป ต้นทุนแพงเกิ้น

ตอนนี้ประกอบ I10 กับ I20 ส่งยุโรป ส่วนผลิตเพื่อตลาดในประเทศก็มี santro กะ verna รุ่นเก่า sonata นี่ประกอบหรือป่าวไม่แน่ใจ อีกคันที่ประกอบคือ บีเซ็คเม้นท์แฮทซ์ชือรุ่นว่าไรจำไม่ได้ แต่ว่าเป็นรุ่นเก่าของ I20 น่ะ

ไอ 30 ตงไม่มี  ให้รอดูตัวใหม่ ปลายปี 2010 จะประกอบรุ่นเปลี่ยนโฉมของ verna (คันที่ HOMY เขียนถึงเมื่อ2-3 วันที่แล้วนี่แหละ) ส่วนกลางปี 2011 จะมี รถใหม่ ต่ำกว่า I10 ราคาประมาณกับอัลโตเวอร์ชั่นอินเดีย  นอกนั้นที่ไม่ได้เอ่ยถึงก็นำเข้าจากเกาหลีแทบทุกรุ่นครับ