ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความคิดเห็นป้ายทะเบียน WTF นี่ถือว่าหยาบคายมั้ยครับ  (อ่าน 3534 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
พอดีเห็นรถยนค์เพื่อนบ้านทะเบีนน WTF 4xxx เลยงงว่ามันใช้ได้เหรอครับ. นึกว่าจะเว้นบางคำเหมือนในเมืองไทย
เช่น ค..    ผมสงสัยว่า slang แบบนี้ฝรั่งเค้าถือกันมากไม่ครับ หรือเฉยๆ. ผู้เคยมีประสบการณ์อยู่เมืองนอก
พอทราบมั้ยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เมืองไหนครับ
สำหรับเมืองไทย เท่าที่สังเกต จะไม่ให้ตรงกับคำย่อของหน่วยงานต่างๆ หรือคำในแง่ลบ

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
เคยเห็นในหนัง NTGUILTY = Not Guilty  ไม่ผิดนะครับ 

ผมว่ามันคงเป็น Joke เล็กๆของบ้านเขาและมั้งครับ

ออฟไลน์ Xyclop

น่าจะเป็นรถมาเลย. ดูก้อน่าจะเป็นป้ายถูกต้องตาม กม เค้า. แต่ไม่แน่ใจว่าตัวอักษร
แบบนี้ เค้าไม่ใช้ หรือใช้ได้. เสียดายถ่ายมาไม่ทัน. ไม่น่าเป็นป้ายแต่งเอง

ออฟไลน์ DriveOnly

รถทะเบียนของประเทศมาเลเซีย ของ KL เขาจะขึ้นต้นด้วยตัว W ส่วนไปตรงกับ wtf มีจริงๆ ส่วนตัว ผมมองว่าตลกดีแต่รัฐบาลเขาก็ไม่ได้ว่าอะไร อีกอย่างคนส่วนมากถ้าไม่ใช่จีนมาเล จะไม่ค่อยใช้ภาษาอังกฤษกันเลยไม่คอยแคร์เท่าไหร่

ออฟไลน์ ps000000

เหมือนคำอุทานว่าเฮ้ยอะไรฟระเนี้ย

ออฟไลน์ Fly to dream

คงจะรถมาเลเซีย จากกัวลาลัมเปอร์ แน่นอน W นำหน้า  ;D ;D ;D

ไม่มีอะไรหรอกครับ เค้าไม่คิดมากหรอก แค่ตัวย่อ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
F.... ยังมีเลยครับ

อย่างเช่นคนนี้

ใช้ป้ายทะเบียน F CANCR (กับ Nissan GT-R R35) เพราะเค้าเป็นมะเร็งตับระยะ 4 ละอยากใช้ Car Community ในการช่วยสร้างการตระหนักถึงโรคมะเร็งตับ จนเป็นแคมเปญการกุศล Driven To Cure เงินที่ได้บริจาคให้กับองค์กรวิจัยมะเร็งที่พบได้ยาก เพื่อจะหาทางรักษาในอนาคต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2016, 13:38:16 โดย sixaxis »

ออฟไลน์ Lancer

มันคือตัวอักษรนี่ครับ หยาบไม่หยาบ มันอยู่ที่จิตใจของคนครับ