ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับป้ายจราจรบนฟุตบาท กับ ป้ายตั้งบนถนนครับ ควรเชื่อป้ายไหนมากกว่ากัน  (อ่าน 2913 ครั้ง)

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
สอบถามเกี่ยวกับป้ายจราจรบนฟุตบาท กับ ป้ายตั้งบนถนนครับ ควรเชื่อป้ายไหนมากกว่ากัน

พอดีวันนี้ ผ่าน ถนน พญาไท ตรงแถว จามจุรีสแควร์

มันมี ป้ายห้ามจอด 6.00-9.00 16.00-22.00 ยกเว้น วันอาทิตย์ บน ฟุตบาท กับ ป้ายห้ามจอด บนถนนมันขัดแย้งกันเอง

สรุปว่า วันอาทิตย์ จอดได้ไหมครับ ถ้ากรณีไม่มีป้ายห้ามจอดบนถนน

และอีกประเด็นอยู่ที่ว่า

ผมผ่านเส้นนี้ สัปดาห์ก่อนไม่มีใครโดน lock ล้อ  แต่ สัปดาห์นี้ โดนทุกคันที่จอด และทุกคันที่โดนไม่ได้จอดเส้นขาวแดงนะครับ ทั้ง 2 ช่วงคือก่อนเที่ยง 11.30 ทั้งคู่

สรุปควรเชื่อป้ายไหนมากกว่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เอาสองป้ายมาบวกกันแล้วค่อยเชื่อครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
แถวบ้านครับ
ถึงกับงงเต๊ก ;D

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

แถวบ้านครับ
ถึงกับงงเต๊ก ;D

รูปล่างห้ามกลับรถน่าจะห้ามเฉพาะรถ 6 ล้อขึ้นไปนะครับ(เพราะรถใหญ่มันตีวงกว้างครับ อาจกีดขวางการจราจรได้)
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ ps000000

เพลียกับป้ายเหมือนกัน

ออฟไลน์ HHHsung

ง่ายๆ ครับ ดูว่าป้ายไหนชัวคราว หรือค้างคืน เอ้ยถาวร ชั่วคราวมาทีหลัง ใช้ตอนนั้น ดู้เป้นคราวๆ ไป

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ออฟไลน์ Pegasus7700

ห้ามจอดตลอดเวลา. ถนนประชาราษฏร์ ทั้ง1,2 ทั้งเส้น..
จอดได้เลยครับ เวลาไหนก้อจอดไป. นานๆที  สน.บางโพ จะส่งเจ้าหน้าที่มาล้อคล้อ

คงจับบางคัน คงเพราะเครื่องล้อคล้อน้อยมั้ง จับไม่ไหว แถมมีชาวบ้านโวยวาย

สรุป
   ขึ้นกับผุ้รักษากฏหมายแถวๆนั้น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Darkart

ดูป้ายชั่วคราวก่อน ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์