ผู้เขียน หัวข้อ: ็HRV จะ minor change ตอนไหนครับ  (อ่าน 13248 ครั้ง)

ออฟไลน์ NTOLOEK

• Newbie
  • *
็HRV จะ minor change ตอนไหนครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 22:09:32 »
สนใจจะซื้อ HRV รุ่นล่างสุด ปีหน้า ไม่แน่ใจว่าจะ minor change ตอนไหนครับ

จะเริ่มไปดูรถที่ศูนย์เดือนหน้า แนะนำศูนย์หน่อยครับ แถวๆ ชลบุรี-กทม. ถ้าดาวน์ 25-30% แล้วตอนนี้จะได้ของแถมประมาณเท่าไรครับ แถมเบาะหนังให้ตัว S ได้ไหม ดอกเบี้ยประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ.

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: ็HRV จะ minor change ตอนไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 23:01:52 »
มารอฟังด้วยคน  :) :)

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Re: ็HRV จะ minor change ตอนไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 23:04:59 »
คืออยากบอกว่า เป็นรถที่คนในอยากออก คนนอกอยากเข้ามากๆครับ

ผมเป็นหนึ่งในนั้น ออกมากะเป็นรถสำรองใช้

อรรถประโยชน์ ผมไม่เถี่ยงเลย ดีมากๆ พื้นที่ใช้สอย เอนกประสงค์สุดๆ แถมประหยัดน้ำมันด้วย วัสดุดีมากภายใน

แต่เรื่องการขับขี่และปัญหาจุกจิกที่แก้ไม่จบทำเอาเข็ดครับ
ออกมาสด้าสองมาแทน แคบกว่าจริง แต่การขับขี่นี่หายห่วงครับ ประหยัดกว่าหน่อยด้วย

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 08:22:12 »
คืออยากบอกว่า เป็นรถที่คนในอยากออก คนนอกอยากเข้ามากๆครับ

ผมเป็นหนึ่งในนั้น ออกมากะเป็นรถสำรองใช้

อรรถประโยชน์ ผมไม่เถี่ยงเลย ดีมากๆ พื้นที่ใช้สอย เอนกประสงค์สุดๆ แถมประหยัดน้ำมันด้วย วัสดุดีมากภายใน

แต่เรื่องการขับขี่และปัญหาจุกจิกที่แก้ไม่จบทำเอาเข็ดครับ
ออกมาสด้าสองมาแทน แคบกว่าจริง แต่การขับขี่นี่หายห่วงครับ ประหยัดกว่าหน่อยด้วย

ผมคนในออกมาเรียบร้อยครับ

เหตุผลเดียวกัน ข้างบ้านผมอีก 2 ลำ กำลังจะขายออกเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 08:24:30 »
ยอดขายแต่ละเดือนไม่ธรรมดา

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 08:57:23 »
ถ้ามี น่าจะหลังเปิดตัว CRV น่ะ เพราะเดี๋ยวมาตัดหน้า CRV (ถึงจะคน seg) อาจทำให้กระแสโดนกรบหมด และไม่ wow

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:20:01 »
HR-V เปิดตัวในไทยหลังจาก CR-V MC ประมาณ 2 - 3 เดือน แต่เมืองนอก HR-V เปิดตัวก่อน CR-V MC
คิดว่าคงใกล้แล้วแหละครับ เดาว่าน่าจะปีหน้า

เห็นหลายๆคนพบว่ารถมีปัญหา แต่ของผม EL รุ่นหลังคาแก้วล็อตแรกที่ว่ากันว่ามีปัญหาที่สุด กลับไม่ค่อยเจอปัญหาอะไรเลย ถ้าเจอก็เข้าศูนย์และแก้ไขได้ทันที
เสียงก็อกๆแก๊กๆที่บอกว่ามีทุกคันยังไม่มีเลยครับ งงมาก

เรื่องศูนย์ ชลบุรี - กทม เหมือนเคยได้ยินว่าศูนย์บางนาจะดูแลดีครับ (ไม่รู้จำผิดหรือเปล่านะครับ)
ส่วนของผมเข้าศูนย์แถวบางกอกน้อยครับ บริการดีมากในทุกๆด้าน ที่กลับมาซื้อ Honda อีกส่วนหนึ่งก็เพราะศูนย์บริการนี่แหละครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:34:36 »

เหตุผลเดียวกัน ข้างบ้านผมอีก 2 ลำ กำลังจะขายออกเหมือนกันครับ
เจ้าพ่อปัญหาจุกจิกจริงๆฮอนด้า..
ผมใช้คันเก่าปัญหาเล็กๆน้อยๆมีเรื่อยๆ ซ่อมไปแก้ไป หายบ้าง ไม่หายบ้าง..
เลยหนีมาฟอร์ด ปัญหาจุกจิกไม่มี!!

มีแต่ปัญหาใหญ่ๆไปเลย 55555555+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:51:14 »
จริงๆ คนที่ซ้อรถเก๋ง ที่ต้องการความเชื่อถือเรื่องรถสูง ไม่อยากทิ้งรถไว้ที่ศูนย์นานๆ ก็มีหลักๆ แค่ 2 ยี่ห้อแหละครับ

โต เด่น เรื่องเครื่องยนต์ และงานประกอบ ฮอน เด่น เรื่อง อรรถประโยชน์ พื้นที่ใช้สอยภายใน

ถามว่าเรื่องรองมีมั้ยมีครับ ขึ้นอยู่ว่ารับได้หรือเปล่า ซึ่งส่วนใหญ่รับกันได้ ยอดขายก็อย่างที่เห้นๆ กัน

ปล. เท่าที่ดูเวปมือสอง HRV มีขายน้อยมาก ทั้งๆ ที่ยอดขายมือ 1 ดี มือ 2 ก้น่าจะมีเยอะตาม

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 10:02:36 »

อ้าวเฮ้ย ไม่เหมือนที่คุยกันไว้นี่หน่า

ฟังเพลงกัน อิอิ

อืมมม เรื่องใหญ่เลยนะครัช
ผมใช้เฟียสต้าอยู่ ว่าจะคิดไปHRV เพราะอยากได้รถสูงขึ้น
แต่ถ้าการขับไม่คมนี่ เครียดเบย
ถ้าได้โชคสักชุดอย่าง bilstien จะเอาอยู่ป่าวครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 10:38:52 »
ชอบนางเอกมิวสิค

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 13:39:09 »
อีกปีกว่าๆ จะmc

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 00:35:08 »

เห็นด้วยกับทั้งสองท่านครับ

ผมเป็นหนึ่งในคนในเหมือนกัน แต่ยังออกไม่ได้ เพราะความกว้างกับประโยชน์ใช้สอยยังตอบโจทย์อยู่

คันของผมเคลมแร็คพวงมาลัยไปแล้วแต่ทุกวันนี้ก็ยังมีเสียง กุกกักๆ อยู่ (ดีขึ้นกว่าแร็คฯเดิมซึ่งเคลมไปตอนวิ่งไปไม่กี่พันกิโลฯ ซึ่งจริงๆแล้วมีเสียงดังตั้งแต่วันแรกที่รับรถ และเรื่องเคลมแร็คฯไม่ใช่คันนี้คันเดียวนะครับ ลองไปหาข้อมูลเพิ่มเติมดู) แอร์มีกลิ่นข้างนอกเข้ามาข้างในง่ายมาก (กดให้อากาศหมุนเวียนตลอดเวลาแล้วด้วย ช่างแก้โดยอุดรูที่เอาอากาศจากข้างนอกเข้ามาซะ...ซะงั้น) พวงมาลัยเวลาหมุน 90 องศาแล้วจะมีเสียงดัง แก๊ก ช่างแก้ให้แล้ว...หาย (จำชิ้นส่วนที่เปลี่ยนไปไม่ได้ว่าเค้าเรียกว่าอะไร) พลาสติกฝาท้ายฝั่งในรถมีเสียงดังเหมือนอะไรกระทบกันอยู่ข้างใน ปรึกษาช่าง ช่างบอกต้องทิ้งรถเพื่อตรวจสอบ... ก็เลยช่างมัน ทำเป็นไม่ได้ยินไป (3 อาการข้างต้น ผมทิ้งรถไว้ศูนย์เป็นอาทิตย์) อาการทั้งหมดที่ผมเจอมาแค่เล็กน้อยครับ ซึ่งยังไม่รวมที่คนอื่นเจอๆมา เช่น กันชนหน้าเผยอออกมาเอง หลังคากระจกในรุ่น EL น้ำรั่ว (จนเสา A เปียกเป็นคราบน้ำ) จอดตากฝนแล้วพรมพื้นรถเปียก (น้ำเข้ารถ) กระจกข้างพับเองตอนขับ เป็นต้น แต่ทั้งหมดผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นในรถล็อตแรกๆซะส่วนใหญ่ (รถผมเองออกช่วงกลางปีที่แล้ว ก็น่าจะยังเป็นล็อตแรกๆอยู่...มั้ง ตอนนี้เค้าก็คงจะแก้ไขหมดแล้ว...มั้งครับ)

ทั้งนี้ทั้งนั้น ศูนย์ฯที่ผมเข้าไปเคลมก็แก้ไขปัญหาได้ดี ถึงแม้จะไม่หายขาดในเรื่องของแร็คฯก็ตาม แต่กว่าจะอาการดีขึ้นก็เสียเวลา เสียการเสียงาน เสียเงินค่าเดินทาง ไปพอสมควร ที่สำคัญที่สุด เสียอารมณ์ครับ รถใหม่ป้ายแดงแท้ๆแต่ต้องมาเจอเรื่องแบบนี้

ทุกวันนี้วิ่งไปประมาณหมื่นกว่ากิโลฯแล้ว ยังไม่พับปัญหาเพิ่มเติมจากที่เล่าข้างต้น (และขออย่าให้มีอีกเลย)

จากผมเป็นแฟนฮอนด้ามาตลอด มาผิดหวังที่ HRV นี่แหละครับ และคันต่อไปถ้าไม่มีรุ่นไหนของยี่ห้อนี้ที่โดนใจจริงๆ ผมคงไม่กลับมาซื้อฮอนด้าป้ายแดงอีกแล้ว

ขออภัยที่บ่นซะยาว และไม่ตรงกับหัวข้อกระทู้ แต่มันอดไม่ไหวจริงๆ อยากจะเอามาเล่าให้ฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2016, 00:37:39 โดย GaB »