ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Accord ปี96 เอาไปซ่อมแอร์ ราคาขนาดนี้โดนฟันมากรึเปล่าครับ  (อ่าน 6450 ครั้ง)

ออฟไลน์ sandjungkub

• Jr. Member
  • **
Honda Accord ปี96 แอร์ไม่เย็นอย่างแรง เอาไปให้ช่างดู หมดไป 4,400 บาท ถ้วน

เปลี่ยนอะไหล่ตามรายการดังนี้

สายน้ำยาแอร์กลาง  1 เส้น             850.-
ล้างแผงคอนเดนเซอร์                   300.-
ไดเออร์                                        650.-
เปลี่ยนวาวล์                                 950.-
ล้างตู้แอร์                                     350.-
แวคคัม+เติมน้ำยาแอร์                   700.-
น้ำมันคอม                                    200.-
ค่าแรง                                         400.-
รวม                                           4,400.-
รบกวนถามว่า ราคาขนาดนี้แพงไปมั้ยครับ

เพราะช่างที่นี่เองก็บริการดี ชอบพูดแบบว่าไม่อยากให้เสียเงินเยอะ ตอนเย็นไปเอารถตัวเบากันเลยทีเดียว โดนไำปหมดกระเป๋า

ถ้าไม่แพงมากคงยึดที่นี่เป็นร้านประจำครับ เพราะโดยรวมแล้วบริการโอเคเหมือนกัน แถมใกล้บ้านด้วย

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ร้านไหนครับ รบกวนหลังไมค์ด้วย

ตามหาร้านแอร์อยู่เหมือนกัน ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ผมเทียบกับรถกระบะผมคร่าวๆนะครับ  ราคาตกที่นี้เหมือนกัน แต่ตัวรายกายผมไม่ทราบเหมือนกันว่าทำอะไรบ้าง

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ถ้าบริการดี ซ่อมแล้วจบ หมดปัญหา  ก็ถือว่าคุ้มมากๆแล้วนะครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ sandjungkub

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ