ผู้เขียน หัวข้อ: รถประจำตำแหน่งผู้บริหาร เป็นรถอะไรกันบ้างอ่ะครับ?  (อ่าน 14864 ครั้ง)

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
เห็นเพื่อนๆพี่ๆผมหลายๆคนแกมีรถประจำตำแหน่ง บางคนก็ได้คนขับรถบางคนก็ได้เแต่รถ
เลยอยากพอรู้ว่าบริษัทอะไรให้รถอะไรกันบ้างอ่ะครับ?
ที่ผมพอรู้ก็

FVP แบงค์เขียว ได้Altis พร้อมคนขับ
SEVP แบงค์ฝรั่งAlphard พร้อมคนขับ
SEVP แบงค์ไทยเล็กหน่อยได้525d พร้อมคนขับ
VP ห้างmodern trade ได้accord 2.0ขับเอง(ข้อมูลหลายปีล่ะ)
Senior Manager บริษัทบุหรี่ฝรั่ง accord 2.0 ขับเอง
VP บริษัทเดียวกันกะข้างบน Alphard พร้อมคนขับ
Director บริษัทน้ำเมาแห่งหนึ่ง Camry ขับเอง
VP sales บริษัทเคมีฝรั่ง Accord พร้อมคนขับ
SVP credit card เจ้าหนึ่งให้เลือกระหว่างAccord หรือH1 ได้คนขับทั้งคู่
Account Manager FMCG เจ้าใหญ่ civic/mazda 3/altis

มาแชร์ๆกันหน่อยครับ:)

ออฟไลน์ burutrad

manager bbl = lancer  ;)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ของที่ทำงานพ่อผมนะครับ เท่าที่รู้นะครับ

ผู้จัดการสาขา = C-Segment สีน้ำเงินเข้ม (สีบริษัท) รุ่นและยี่ห้อ มักจะเป็นรถที่ขายไม่ออกแล้วไปเหมายกล็อตมา ปัจจุบันเป็น Lancer EX GLS
ผู้จัดการศูนย์ หรือ SVP = Camry หรือ Teana เครื่อง 2.0 รุ่นล่างสุดแต่ต้องมีเบาะหนัง เลือกสีได้

ปล. รถพ่อผมใช้มา 10 ปี ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย :'( :'(
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ 6162002

บริษัทผม
พนักงานล่างๆ ได้ Vios 
ระดับหัวหน้า  Focus Top
ผู้จัดการ Teana/Camry 
กรรมการ C-Class
Chair man  BMW 730d พร้อมคนขับครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

แบงค์แถวๆนี้ แต่ขอไม่บอกที่ไหนนะครับ เอาเป็นว่า สนง.ใหญ่อยู่ในเมืองแล้วกัน

ผจก.ฝ่าย ได้ Camry
กรรมการผู้จัดการ ได้ MB C-Class
กรรมการบริหาร ได้ Series 5 พร้อมคนขับ
ประธานบริหาร ได้ S-Class พร้อมคนขับ

ทั้งหมดเปลื่ยนทุก 5 ปี ใครสนใจจะซี้อเก็บ ได้ราคาพิเศษมากๆชนิดราคถูกกว่าราคามือสองในท้องตลาดเกือบครึ่ง

ออฟไลน์ Mike

True corp-GS shop
-ระดับ Manager เกาหลี Altis 1.6 G+คนขับ หรือ Series 5 ขับเอง แต่หัวหน้าชอบหลับ เลยเลือกอันแรก
-ระดับ COO เกาหลี Camry 2.0 G+คนขับ

Intouch-Hyndai
-ระดับ Manager เกาหลี Ventury+คนขับ

ทั้งหมดเป็นรถเช่า
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Nut_K

พี่ผมทำตำแหน่ง MD บริษัทให้เลือกรถอะไรก็ได้ มีงบให้ 3.5 ล้านบาท

ออฟไลน์ ps000000

ของผม อัลพาร์ด มีคนขับ

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member

ออฟไลน์ tubtup

บริษัทที่ผมอยู่ Sales Director ได้ Camry 2.0 หรือราคาเท่าๆกันครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

Re: รถประจำตำแหน่งผู้บริหาร เป็นรถอะไรกันบ้างอ่ะครับ?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:03:25 »
แบงค์สีชมพู พนักงานปฏิบัติการ All New Fortuner 2016

ออฟไลน์ Devil13

Re: รถประจำตำแหน่งผู้บริหาร เป็นรถอะไรกันบ้างอ่ะครับ?
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:25:15 »
ที่ผมทำงานที่ผ่านๆมาก็
เป็น C-Seg หรือ D-Seg ประมานนี้

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:40:35 »
ที่ทำงานผม หัวหน้าแผนก Vigo cab 2.7

ผู้จัดการไปจนถึง เบอร์ 1 เป็น Altis

ขับเองทั้งหมด 

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:42:28 »
บริษัทผมเป็น บ.ญี่ปุ่น อันนี้เป็นข้อมูลเฉพาะคนไทย
GM C segment ไม่เกิน 1ล้าน
Director D Segment
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:46:25 »
ที่ทำงานผม
อธิบดี รองอธิบดี น่าจะ alphad
ผู้บริหารระดับเขต ระดับจังหวัด fortuner,mu-x
รองผู้อำนวยการระดับจังหวัด d-max,revo 4 d
ผู้บริหารหน่วยย่อย(อย่างพวกผม) กระบะตอนเดียวไม่มีประกันมีแต่ พ.ร.บ. เรื่องสภาพรถไม่ต้องพูดถึงขับถึงร้อยก็หรูแล้ว555 ดีหน่อยมี พขร.ให้

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 09:57:46 »
บริษัทที่พ่อผมเคยทำงาน เป็นบริษัทขายเครื่องจักรไฟฟ้า Country Manager ซัก 10 กว่าปีก่อน
ให้เลือกรถอะไรก็ได้ในงบที่กำหนด - เลือก Audi A6 2.4 C5 มา 1 คัน (ใช้งบที่ให้) และได้ VW Caravelle VR6 มาอีกคัน

บริษัท FMCG ชื่อดังที่ผมเคยทำงาน Regional Director ให้เลือกระหว่าง Teana, Accord หรือ Camry

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 11:25:04 »
เห็นพวก บริษัท ขายตรง ใช้ super car กันทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 12:54:20 »
Manager แบงค์ส้ม Altis G ครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 13:04:25 »
แบงค์แถวๆนี้ แต่ขอไม่บอกที่ไหนนะครับ เอาเป็นว่า สนง.ใหญ่อยู่ในเมืองแล้วกัน

กรรมการผู้จัดการ ได้ MB C-Class
กรรมการบริหาร ได้ Series 5 พร้อมคนขับ
ประธานบริหาร ได้ S-Class พร้อมคนขับ

ทั้งหมดเปลื่ยนทุก 5 ปี ใครสนใจจะซี้อเก็บ ได้ราคาพิเศษมากๆชนิดราคถูกกว่าราคามือสองในท้องตลาดเกือบครึ่ง
ผมขอหลังไมค์ด้วยครับผม สนใจครับ

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 13:27:52 »
รุ่นพี่ก็ทำงานแบงค์  เรื่องรถที่หลุดจากธนาคารมันไม่ได้ซื้อกันง่าย ๆ   บางทีก็ต้องจัดสลากว่าใครจะได้สิทธิ์ไป  ส่วนใหญ่ก็ใช้ต่อแปปนึงแล้วขายต่อทำกำไร

....  ที่มันเด็ดกว่าคือรถจาก UN ต่างหาก เพราะนำเข้าโดยไม่เสียภาษี (โดยถูกกฏหมาย) น่าจะมีรถที่เป็นพวก rare อยู่เยอะ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 13:38:50 »
ที่ทำงานผม Director ได้ D-segment หรือ SUV ญี่ปุ่น เลือกเองได้เลยครับ
GM ได้ BM ครับ

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 14:22:31 »
แบงค์เจ้านึง ที่อยู่คู่คนไทยมานาน ผมไม่เจาะจงมากกว่านี่ล่ะกันครับ

ผู้จัดการสาขา ฟอร์จูนเนอร์ 2.4 V ตัวใหม่สีเทาๆเงินๆ

ผู้อำนวยการฝ่าย แคมรี่ไฮบริด ตัวใหม่ไมเนอร์เชนจ์ แต่ไม่ใช่รุ่นที่เพิ่งเพิ่มแอร์แบ๊ก 9 ลูกนะครับ ก่อนหน้านั้นอ่ะครับ

ผู้ช่วยผู้อำนวยการแบงค์ C350 แบ่งเป็นสองล็อต ล็อตแรกจะเป็นตัว ไฮบริดดีเซล ไม่ใช่ AMG อ่ะครับ และล็อตสองจะเป็น C350e ครับ ไม่ใช่ AMG เช่นกัน อันนี่มีคนขับให้นะครับ

รองผู้อำนวยการแบงค์ E300 รุ่นที่แล้วครับ อันนี่มีคนขับให้เช่นกันครับ 

ทราบแค่นี้ครับ คนใหญ่สุดผมไม่ทราบ
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 15:25:02 »
โรงงานผม
senior president -> rolls royce phantom+ คนขับ
President -> Benz Sprinter+ คนขับ   lexus
Assistant president -> allphard, H1 + คนขับ
Director -> H1 or camry
GM -> Camry

พนักงาน -> vios, city, lancer, focus, alemera, march(เยอะสุด), mazda3, swift, vigo, dmax, colorado ตามแต่จะไปลูกค้าอะไร

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 15:32:25 »
ที่ทำงานผม
หน่วยงานรัฐวิสาหกิจแห่งนึง
ระดับ ผจก.สาขาย่อย / กระบะ4 ประตู MT  Revo + D-max +Vigo คละๆกัน   ขับเอง

ระดับ อก.กอง / ผจก. / อก.ฝ่าย. จะได้  Mu-7 mt อันนี้เก่าสุด ที่มีแล้ว  แล้วจะมี  Fortunerตัดสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉม+ ตัวใหม่ ,Mu-x   ขับเอง

ระดับ อก.เขต / ผู้ช่วยรองผู้ว่า CRV 2.4 4WD  ไมเนอร์แล้ว + Carmy ก่อนไมเนอร์  พร้อมคนขับ

รองผู้ว่าการ /  c250  amg dynamic ตัวล่าสุด  + c200 cdi โฉมที่แล้ว + คนขับครับ

ผู้ว่าการ รู้สึกจะเป็น  525 ครับ

รถทั้งหมดเป็นรถเช่า 5 ปีเปลี่ยนที แล้วแต่ล๊อต บางทีล๊อตนึง 5คัน บางล๊อต20 คันก็มี
แล้วยังให้สิทธิ์ซื้อต่อด้วย ผมเพิ่งได้ FTN- ในราคา 4.5 แสนมาครับ

ส่วนพนักงาน  กระบะ4 ประตู MT  Revo + D-max +Vigo + เรนเจอร์ ตัวเก่า ตามแต่ละกองมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2016, 13:56:33 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 16:03:28 »
บริษัทที่ผมอยู่(เป็นของประเทศฝรั่งเศษ)

MDกับChairman เงินเดือนเกิน4-5ล้านกัน ทั้งคู่มีแค่คนขับรถ+Camry MCครับ

PD เงินเดือนล้านกว่าๆก็ได้เท่ากัน คนขับรถ+Camry MC
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2016, 16:09:42 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 23:31:07 »
หลายที่ให้c class พร้อมคนขับ
อือม์... ถ้านั่งหลังมันไม่แคบไปหน่อยเหรอครับ?

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 12:36:46 »

เหมือนเราจะทำงานที่เดียวกัน  555
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"