ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ 4 ประตู  (อ่าน 14836 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krisdapath

• Newbie
  • *
กระบะ 4 ประตู
« เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 14:10:28 »
 :) ขออนุญาตรบกวนท่านผู้รู้ครับ  ผมกำลังวางแผนถอยกระบะ 4 ประตู  เน้นความกว้างของห้องโดยสาร (โดยเฉพาะด้านหลัง) ไม่ทราบว่ายี่ห้อไหนกว้างที่สุดครับ  ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
Re: กระบะ 4 ประตู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 15:10:33 »
1. Toyota VIGO
2. Mitsubishi TRITON

ที่เหลือน่าจะแคบกว่าสองตัวนี้...  ผิดถูกยังงัย อย่าว่ากันน่ะ นานๆๆๆ จะตอบซักที

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 15:18:53 »
1. Mitsubishi Triton
2. Toyota Hilux Vigo
3. Nissan Navara

เรียงจากลำดับความกว้างและความรู้สึก น่าจะประมาณนี้นะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 15:27:25 »
nissan navara เพราะเคยนั่งมาแระ กว้างมากกครับ
mitsubishi triton นั่งสบาย กว้างน้อยกว่านาวาร่านิดนึง
vigo ชันมาก แคบกว่าไทรทันนิดนึง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 15:28:59 »
Triton -> Vigo -> Navara ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 15:44:05 »
:) ขออนุญาตรบกวนท่านผู้รู้ครับ  ผมกำลังวางแผนถอยกระบะ 4 ประตู  เน้นความกว้างของห้องโดยสาร (โดยเฉพาะด้านหลัง) ไม่ทราบว่ายี่ห้อไหนกว้างที่สุดครับ  ขอบพระคุณครับ

เรื่องความกว้างของห้องโดยสาร ผมว่าถ้าไปลองนั่งเอง คุณสามารถ บอกได้ด้วยตัวเองนะครับ

ของแถม ^^
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=category&id=78&Itemid=97
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 17:04:40 »
ถ้าเน้นด้านหลังเบาะเอนกว่าใครเพื่อนคงไทรทันครับนั่งสบายผมก็ใช้  ลองมาคงวีโก้ครับ ที่เหลือคงชันพอๆกันครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 17:48:56 »
ถ้าเน้นด้านหลังเบาะเอนกว่าใครเพื่อนคงไทรทันครับนั่งสบายผมก็ใช้  ลองมาคงวีโก้ครับ ที่เหลือคงชันพอๆกันครับ

ตามคห.นี้เลยคับ เบาะไทรทันนั่งสบายมั่กๆในบรรดารถกระบะ4ประตูคับ ฟันธง! อิอิ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 18:03:05 »
Tritonกว้างสุดแล้วครับ Vigoรองลงมา อีกอันดับผมว่าD-Maxนั่งสบายกว่าNavaraนะ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 18:15:33 »
ผมว่า Vigo มันดูโปร่งดีนะครับ

แต่นั่งหลัง มันชันไปหน่อย

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 18:25:54 »
Tritonกว้างสุดแล้วครับ Vigoรองลงมา อีกอันดับผมว่าD-Maxนั่งสบายกว่าNavaraนะ

ขอตอบตามนะครับ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 18:34:47 »
nissan navara เพราะเคยนั่งมาแระ กว้างมากกครับ
mitsubishi triton นั่งสบาย กว้างน้อยกว่านาวาร่านิดนึง
vigo ชันมาก แคบกว่าไทรทันนิดนึง

คือผมคิดว่า Navara  มันกว้างอย่างเดียว(ด้านกว้าง)  แต่ด้านยาวนี่สิมันสั้นอยู่น่ะ  เฉพาะภายในเนี่ย  555
 เอาเป็นว่าถ้าเจ้า Navara  เนี่ยมันภายในมันใหญ่จริงอยู่ครับ แต่ฌฉพาะด้านหน้าน่ะ แต่เบาะหลังเนี่ย  ทั้งสั้นทั้งชันเลยครับ  แถวประตูหลังเล็กด้วย

ถ้าเอาตามจริงที่ผมเจอมาน่ะ  ก็ Vigo > Triton > D-max > Navara ครับ
   แต่ถ้าเอาสบายผมให้  Triton >>> D-max > Vigo > Navara ครับ

คือเท่าที่รู้สึกคือภายในของ Vigo กับ Triton มันใหญ่พอๆ กันเลย แต่ Vigo มันมีพื้นที่เหลือมากกว่า Triton ก็เพราะกว่า เบาะมันเล็กกว่าครับ ซึ่งมันไม่ทำให้นั่งสบายเลย (สำหรับผม)
阿蘇山

ออฟไลน์ ☺????☺

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 19:41:58 »
ไม่แนะนำ วีโก้นะครับ  เพราะว่า ผมนั่งแล้วหลังตรงมากก   นั่งไปเชียงใหม่ไปกรุงเทพ  ปวดมากกกกกกกกก

ขาเป็น ตะคริวเลยที่เดียวว 

T^T

ทำว่า  triton  น่าจะกล้างอยู่นะครับ 

จากใจคนใช้  vigo  4 door  prerunner   ครับ  T^T 

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 20:44:39 »
ผมก็มีประสบการณ์กับรถกระบะสี่ประตูมาหลายคันครับ
ถ้าเน้นเบาะหลังกว้าง ผมให้
1. VIGO นั่งเอนและกว้างสุดแล้วครับ
2. TRITON เอนได้น้อยกว่า VIGO นิดหน่อย
3. D-MAX  -  COLORADO กว้างพอใช้ได้ แต่หลังชันไปนิด
4. NAVARA หลังชัน และแคบกว่าข้างบนที่กล่าวมา

ปล. ที่กล่าวมาเป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ใช้เกณฑ์มาตรฐานของตัวผมเอง..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ toptaro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 21:12:25 »
triton ครับ เพราะผมใช้อยู่ ผมซื้อก็เพราะ เหตุผล ที่ว่าด้านหลัง นั่งสบายสุดครับ

แต่ยังไง ไปลองของจริงดีที่สุดครับ  :o :o :o

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 22:02:52 »
   TRITON น่าจะตรงตามต้องการมากที่สุด แต่ความดังของเครื่องยนต์จะแรงไปหน่อย
 อย่างไรก็ตามลองดูด้วยตัวเองแล้วกัน

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 23:12:54 »
งั้นผมคงคิดไปเอง ขอโทดด้วย ;D งั้นผมให้เจ้าวีโก้ ดีแม็ก ไทรทัน นาวาร่า เรนเจอร์ บีที50 ซีนอน ตามลำดับครับ

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 23:38:50 »
ลองนั่งเบาะหลังดูทุกยี่ห้อเลยครับ   เอาที่มันเหมาะกับการใช้งานของเราที่สุด  ผมชอบความปรู๊ดปร๊าดปราดเปรียวของ vigo ชอบการตกแต่งภายในของ triton  ไม่ชอบความชันของเบาะหลังตัว 4 ประตู ของ navara แต่ผมก็เลือกใช้ navara  เพราะมีสิ่งที่ถูกใจอื่นๆ ที่ทดแทนกันได้และเหมาะกับการใช้งานของผม  (เรื่องความชันของเบาะหลัง มีผู้ใช้ navara แก้ไข ปรับแต่ง DIY แล้วครับ ดูได้ที่ http://www.navaraclub-thai.com

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 00:29:37 »
Triton เวิคสุดแล้วครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 08:42:32 »
ถ้ามีตัวเลือกแค่นี้ยังไงผมก็เลือก Triton

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 08:49:58 »
triton ครับ ใช้อยู่

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 08:58:26 »
ส่วนตัวผม ผมไม่รีบ รอไปเรื่อยๆ  ;D

หลัง ฟอร์ด มาสด้า อีซูสุ เชฟวี่ เปิดตัวกระบะนิวโมเดลในปีหน้า

คาดว่าตลาดกระบะจะกลับมาร้อนแรงสุดๆ

โต จะ มีบิ๊กไมเนอร์เชนจ์ อันนี้น่าสนใจว่าจะบิ๊กขนาดไหน

ส่วนมิตซู น่าจะถึงเวลาจับ VG Turbo มาลงเสียที เพราะเป็นค่ายเดียวที่ยังไม่ยอมวาง Turbo แปรผัน

ถึงเวลานั้นคงต้องพิจารณาราคาน้ำมันเชื้อเพลิง ประกอบด้วย

ถ้าน้ำมันดีเซลเกิน 35 บาท

ผมคงไม่เลือกรถที่ต้องมาวิ่งลากน้ำหนักตัวเองเกือบๆ 2 ตัน ตลอดเวลาให้เปลืองน้ำมันเปล่าๆ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 08:59:49 »
Triton ครับ

แต่เบาะนั่ง Vigo จะหนากว่า

ออฟไลน์ Krisdapath

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 09:36:12 »
ขอบพระคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ  :)

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 11:39:00 »
Triton 4 ประตู ยกสูงเท่านั้น รุุ่น ไม่ยกสูงนี่ดูไม่ได้เลย เล็กยังไงไม่รู้แปลกๆด้วย

VIGO ก็แจ่มดีครับกว้างจริงๆนะครับ รถบ้านผมมี 1 คัน แรงดี แต่อย่างเชยเกลื่อนเมือง

แต่ Ford เคยขับของเพื่อนไปซื้อเหล้าโอ้ยยย TDCI อย่างแรงอะผมว่า

NAVARA คันใหญ่อย่างกับรถถัง ดุดันดี แต่เฉยๆ

ถ้าผมเลือกนะ เอาาาาาา.....เลือกยากมากๆอ ไม่เลือกดีกว่า

ออฟไลน์ a-bog

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 13:08:46 »
ยังไงก็อย่าลืม มองในมุมของ
การขับขี่ , ความปลอดภัย , ศูนย์บริการด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 18:20:08 »
การขับขี่ , ความปลอดภัย , ศูนย์บริการด้วยนะครับ

แต่Tritonผมให้ ศูนย์บริการ สอบตกนะครับ

หาที่ดีๆไม่ได้เลยจริงๆ ยกเว้น ออโต้ซิตี้ศรีนครินทร์

นอกนั้นทั้งด้านการขับขี่และความปลอดภัย ผมให้คะแนนนำคันอื่นๆแน่นอนครับ

;D ;D
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 18:35:39 »

แต่Tritonผมให้ ศูนย์บริการ สอบตกนะครับ

หาที่ดีๆไม่ได้เลยจริงๆ ยกเว้น ออโต้ซิตี้ศรีนครินทร์

นอกนั้นทั้งด้านการขับขี่และความปลอดภัย ผมให้คะแนนนำคันอื่นๆแน่นอนครับ

;D ;D

ผมเจอแต่ศูนย์ที่บริการดีๆ น่ะครับ  เช่นแถวรังสิต อยู่ข้าม มิตซู สนง.ใหญ่  กับ ที่ศูนย์ที่โคราช ครับ
阿蘇山

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 21:00:05 »

;D ;D

ผมเจอแต่ศูนย์ที่บริการดีๆ น่ะครับ  เช่นแถวรังสิต อยู่ข้าม มิตซู สนง.ใหญ่  กับ ที่ศูนย์ที่โคราช ครับ

อ้อใช่ๆๆลืมไปๆสาขารังสิตก็ดีมากๆเซลล์พูดจาดีมากๆ แต่ผมลืมไปได้ยังไง ทั้งๆที่ก่อนซื้อก็ไปดูที่ศูนย์นี้ แต่มันอยู่ไกลเกิน

ศูนย์ส่วนมากแถวสะพานใหม่-รามอินทราบ้านผม เจอแต่ของกฤษฎา ห่วยแตกมากกกกก

สงสัยคราวหน้าต้องไปลองดูบ้างแล้วล่ะ

;D ;D