ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลคับadavetive cruise control ควบคุมความเร็วแบบแปรผันมันใช้งานยังไง  (อ่าน 3461 ครั้ง)

ออฟไลน์ fuhrer

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยค้บadavetive cruise control
มันใช้งานยังไงคับเผื่อจะได้ใช้งานกับเค้าบ้างในอนาคต

เรากดแล้วถ้าหักพวงมาลัยมันยังคาอยู่ไหมหรือยกเลิก

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
กำลังขับอยุ่ แล้วอยากมีความเร็วเท่าไร ก้อกด+,- ได้เลย มันจะวิ่งความเร็วนั้นจนกว่าจะเบรก หรือกดhold
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

• **
กำลังขับอยุ่ แล้วอยากมีความเร็วเท่าไร ก้อกด+,- ได้เลย มันจะวิ่งความเร็วนั้นจนกว่าจะเบรก หรือกดhold

เป็นแบบแปรผันนะคับไม่ใช่ครูสตัวธรรมดาที่ใช้กัน ที่มันสามารถเร่งเองผ่อนเองได้ด้วย

ออฟไลน์ CJ.

ตามความเห็นบนครับ เรื่องความเร็ว +,- เอา ระยะห่างก็เลือกใกล้-ไกลได้ หักพวงมาลัยไม่เกี่ยวครับ

พอคันหน้าช้าลง หรือหยุด รถเราก็จะลดความเร็ว หรือหยุดเอง โดยเหลือระยะด้านหน้าเท่าที่เราตั้งไว้ครับ

ปล.แบบที่บอกของ Jaguar ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

• **
ตามความเห็นบนครับ เรื่องความเร็ว +,- เอา ระยะห่างก็เลือกใกล้-ไกลได้ หักพวงมาลัยไม่เกี่ยวครับ

พอคันหน้าช้าลง หรือหยุด รถเราก็จะลดความเร็ว หรือหยุดเอง โดยเหลือระยะด้านหน้าเท่าที่เราตั้งไว้ครับ

ปล.แบบที่บอกของ Jaguar ครับ

คับผมโฉมใหม่ปาเจโร่สปอร์ตกำลังจะใส่มาให้น่ะคับเลยมาถามจะได้ใช้กับเขามั่ง

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขับจนได้ความเร็วที่ต้องการแล้วกดทำงาน

หลังจากนั้นรถจะวิ่งความเร็วที่ตั้งไว้
หากเจอรถคันหน้าช้า รถเราจะเบรคเอง
หากรถคันหน้าที่ช้าเร่งเครื่องยนต์ รถเราจะเร่งตาม
จนได้ความเร็วที่เราตั้งไว้ครับ ไม่เกินไปกว่าที่ตั้งไว้

หากรถคันหน้าเบรคจนหยุดนิ่ง รถเราก็จะเบรคจนหยุดนิ่งเช่นกันครับ

ปล.ใน New Vellfire ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขนาดระบบpre safe brake ยังมีไปจิ้มตูดคันหน้ากันเลย ครูซแปรผันนี่ผมไม่กล้าละ ขอรอคนอื่นใช้นิ่งๆก่อนแล้วค่อยตามครับ

• **
ขับจนได้ความเร็วที่ต้องการแล้วกดทำงาน

หลังจากนั้นรถจะวิ่งความเร็วที่ตั้งไว้
หากเจอรถคันหน้าช้า รถเราจะเบรคเอง
หากรถคันหน้าที่ช้าเร่งเครื่องยนต์ รถเราจะเร่งตาม
จนได้ความเร็วที่เราตั้งไว้ครับ ไม่เกินไปกว่าที่ตั้งไว้

หากรถคันหน้าเบรคจนหยุดนิ่ง รถเราก็จะเบรคจนหยุดนิ่งเช่นกันครับ

ขอบคุณคับ

• **
ขนาดระบบpre safe brake ยังมีไปจิ้มตูดคันหน้ากันเลย ครูซแปรผันนี่ผมไม่กล้าละ ขอรอคนอื่นใช้นิ่งๆก่อนแล้วค่อยตามครับ

ก็ยังกล้าๆดลัวอยู่คับระบบเบรกะ.เองของปาเจโร่นี่เห็นว่าจเอปัญหากันอยู่บ้าง

ออฟไลน์ SM.

ตามนี้เลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ p.kong

• Newbie
  • *
ลองดูในนี้ครับ  ละเอียดที่เดียว
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1084463145007746&id=1066976323423095

ออฟไลน์ Pegasus7700

เป็นแบบแปรผันนะคับไม่ใช่ครูสตัวธรรมดาที่ใช้กัน ที่มันสามารถเร่งเองผ่อนเองได้ด้วย
ถามการใช้งาน?
หรือการทำงานของระบบละ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ps000000

แหล่มเรย

ออฟไลน์ Krongbun

:-X อยากให้มันผ่อนเองตอนขึ้นสะพาน
พอตอนลงสะพานก็ค่อยๆเร่งคืนความเร็ว
มันมีแบบนี้ไหมครับ เห่อๆ
ตอนขึ้นสะพานมันจะเร่งทำไมเปลืองน้ำมันต้องกดยกเลิกทุกทีไป  :'(

ออฟไลน์ Barracuda

ถ้ามีรถที่เป็นแบบคลิป Amerla แล้วมันจะทำงานยังไงครับ

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member

ตามนี้ครับ New Harrier

:-X อยากให้มันผ่อนเองตอนขึ้นสะพาน
พอตอนลงสะพานก็ค่อยๆเร่งคืนความเร็ว
มันมีแบบนี้ไหมครับ เห่อๆ
ตอนขึ้นสะพานมันจะเร่งทำไมเปลืองน้ำมันต้องกดยกเลิกทุกทีไป  :'(

รถผมมีโหมด eco มันจะทำงานตามอย่างที่คุณว่าครับ แต่ถ้าโหมดปกติ ก้เร่งเครื่องกันไป