ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan ประเทศไทย เตรียมเปิดตัว Sylphy 1.6L รองรับ E85 เพิ่มระบบ VDC -TCS //  (อ่าน 31053 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
ดูจากเสียงในบอร์ดนี้ เหมือนผลตอบรับจะดีมากๆ ;D
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
ยอมเค้าเลยอ่ะ ถ้าคนไม่สนใจเรื่องรถเนียะ ไม่รู้เลยว่ามีอะไรเปลี่ยน

ออฟไลน์ Ponthakorn

ผู้บริหาร+ทีมการตลาด ถ้ามีสมองแค่นี้ ก็ลาออกไปดีกว่าครับ >:( >:(

เด็ก ม6 ยังรู้เลย ทำแค่นี้ ขายไม่ออกเหมือนเดิม :-X :-X

มีเหตุผลอะไร ที่ผมจะซื้อ  Sylphy ราคาแปคแสนกว่า?????? หน้าตาเก่าๆ กำตังไปซื้อ อัลติศ1.6G ไม่ดีกว่า????? ถุงลม7ใบ ;D

เอางบที่ใส่ optionเพื่ม ของแต่งตลกๆ กับดอก0% ลดราคาไปเลย ลงไปแข่งกับ วิออส ซิตี้

คนไทย    ชอบรถคันใหญ่ๆครับ ราคาเดียวกัน เอาใหญ่ๆไว้ก่อน

คนไทย     บ้าของลดราคาครับ ป้ายลดแสน++ มันดึงดูดกว่า ป้าย0%

ลองคิดดูถ้าลดราคาลงมาเหลือ เจ็ดแสนกว่า(แต่ดอกแพงหน่อย) คนจะซื้อ วิออส ซิตี้ ตัวtop ต้องมีลังเล แย่งยอดได้แน่ๆ

ทีมการตลาดค่ายนี้ไม่เอาไหน ถ้าไม่เปลื่ยนคงเป็น ค่ายขี้แพ้ ขายไม่ออกอีกนาน  :-\
แสดงว่าคนที่จะซื้อรุ่นไม่มีสมองด้วยรึเปล่าครับ อย่าตัดสินแทนคนอื่นเลยครับความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
หลังๆมากระทู้หรือข่าวnissanทีไรเละตลอดครับ บอร์ดนี้
เพิ่มoptionให้ก็โดน optionมาเต็มก็โดน

ออฟไลน์ G.K

• Respect Others' Opinions.
อยากให้แก้ไขเรื่องเบรคมือ อย่าเอาเบรคมือของรถพวงมาลัยซ้ายมาใส่รถพวงมาลัยขวาเลยครับ ไม่เหมาะสมกับการใช้งาน เมื่อวางแก้วน้ำหรือกระบอกน้ำจะติดตัวผู้ขับขี่ ทำให้เสียสมาธิในการขับขี่ และถ้าฉุกเฉินต้องใช่เบรคมือ กระบอกน้ำหรือขวดน้ำจะขวางอยู่ ขัดกับหลักการความปลอดภัย อยากให้พิจารณาแก้ไขในรถโมเดลปี 2017 เป็นต้นไป

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
พวงมาลัยดูโบราณมาก กับรถ พ.ศ. นี้  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ JetDou

• **
เอาตัว MC มาได้แล้วรออะไรอยู่
2015 Ford Fusion 2.0 Titanium
2011 Infiniti G37 3.7 AWD

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Nissan ใช้กันชนหน้าตัวนี้ส่งออกอยู่ น่าจะเอามาขายในประเทศนะครับ ผมว่าสวยดี
ปรับออฟชั่นสู้คู่แข่งกว่านี้ ปรับลดราคาด้วย

ผมว่ากันชนหน้าทรงนี้ดูหล่อขึ้นนะครับ
น่าจะให้ไฟโปรเจคเตอร์ทุกรุ่น พร้อม DRL ในโคม เปลี่ยนพวงมาลัยทรงใหม่
ถุงลมเพิ่มเข้ามาอีก ราคาตัวเริ่มต้นออโต้พอๆ วีออสรุ่นท็อป
1.8 full option ราคาไม่เกิน 8.5 แสน
และขอเพิ่มรุ่น low สุดๆ ออโต้ 1 รุ่น ดูโล้นๆ กันชนหน้ามีสี ไฟฮาโลเจน กระจังหน้าดำ หูกระจกดำ
ล้อกระทะ วิทยุ 1Din ภายในพลาสติกดำ แอร์มือบิดไม่ต้องมีฮีทเตอร์ ราคาสัก 6.8 แสน

พูดแล้วอยากได้เลยโทษฐานราคายั่วใจ กันชนหน้างามๆ option ok

ออฟไลน์ Nerdys

อดคิดไม่ได้ว่าเขามีปัญหาภายในองค์กรหรือเปล่า
เปิดตัวรถปรับออฟชั่นแบบงงๆ คือคู่เเข่งเขาไปถึงไหนแล้ว
เหมือนฝ่ายยุทธศาสตร์ แผนงาน การตลาด ฯลฯ ทั้งหลายทำงานไม่ประสานกันกัน
ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไง ก็เลยประชดชีวิตด้วยการออกรุ่นนี้มาซะงั้น  :-\

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
สงสัย จะตามรอย Pulsar ไปติดๆ สงสัยอนาคต C + D Segment Nissan จะ Say Goodbye เมืองไทย
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
อ่วม!

ออฟไลน์ Niceguy_C

เอาตรงๆ ดีไซน์ ทั้งข้างในข้างนอก มาสู้คู่แข่งไม่ได้เลย อ็อปชั่นปรับมาก็ไม่ได้จะดีเลิศอะไร

เป็นการตลาดนิสสัน นี่เหนื่อยอ่ะ เพราะโปรดักส์มันเข็นยากเหลือเกิน

ออฟไลน์ Chris Evn

ตอนนี้ NISSAN ทุกรุ่น ล้าหลังกว่าชาวบ้านหมดเลย

คนใน Nissan เขาทำงานอยู่หรือเปล่า

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
รุ่น1.8ไม่มี vdc ด้วยครับ มีเฉพาะตัว 1.6เท่านั้น แถมเติม e85ไม่ได้ด้วย อะไรกันวะเนี่ย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ tnp_super

ก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไร

ออฟไลน์ meeuwarn

ผู้บริหาร+ทีมการตลาด ถ้ามีสมองแค่นี้ ก็ลาออกไปดีกว่าครับ >:( >:(

เด็ก ม6 ยังรู้เลย ทำแค่นี้ ขายไม่ออกเหมือนเดิม :-X :-X

มีเหตุผลอะไร ที่ผมจะซื้อ  Sylphy ราคาแปคแสนกว่า?????? หน้าตาเก่าๆ กำตังไปซื้อ อัลติศ1.6G ไม่ดีกว่า????? ถุงลม7ใบ ;D

เอางบที่ใส่ optionเพื่ม ของแต่งตลกๆ กับดอก0% ลดราคาไปเลย ลงไปแข่งกับ วิออส ซิตี้

คนไทย    ชอบรถคันใหญ่ๆครับ ราคาเดียวกัน เอาใหญ่ๆไว้ก่อน

คนไทย     บ้าของลดราคาครับ ป้ายลดแสน++ มันดึงดูดกว่า ป้าย0%

ลองคิดดูถ้าลดราคาลงมาเหลือ เจ็ดแสนกว่า(แต่ดอกแพงหน่อย) คนจะซื้อ วิออส ซิตี้ ตัวtop ต้องมีลังเล แย่งยอดได้แน่ๆ

ทีมการตลาดค่ายนี้ไม่เอาไหน ถ้าไม่เปลื่ยนคงเป็น ค่ายขี้แพ้ ขายไม่ออกอีกนาน  :-\
แสดงว่าคนที่จะซื้อรุ่นไม่มีสมองด้วยรึเปล่าครับ อย่าตัดสินแทนคนอื่นเลยครับความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ตนซื้อไม่เกื่ยวครับ คงต้องชอบหน้าตาเก่าๆ+ภายในถึงจะซื้อ แต่คงขายได้ราวๆร้อยกว่าคันได้

แต่ถ้าเอาเงินที่ใส่ของแต่งกับให้ดอก 0% มาลดราคา ผมเชื่อว่าขายได้มากกว่าหลายเท่า ราคามันจะไปซ้อนกับ ซิตี้ วิออส ตัวบนๆ แต่ได้รถใหญ่กว่า หรูกว่า กินน้ำมันอีกนิดเดียว 8)
จำได้ว่ามิตซูเคยทำแบบนี้ ขายได้ครับ :D

ผมไม่ได้ว่าอะไรคนซื้อครับ ดอก0% ก็หลายหมื่นแล้ว แต่การตลาดนิดสันไม่ไหวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2016, 07:09:11 โดย meeuwarn »

ออฟไลน์ Mr.Boogie

จริงๆรถมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร แต่มาเปิดหลังอัลติสถุงลม 7 ใบทำเอารถหมดความดีความชอบไปโดยปริยาย
อย่างน้อยๆผมว่าควรใส่เดย์ไลท์มาให้ มันทำให้รถดูเด่นขึ้นได้ในระดับนึงเลย

ออฟไลน์ whoami

ถ้าไม่ใช่เป็นแฟนพันธุ์แท้ค่ายนี้จริงๆ ผมนึกเหตุผลไม่ออกเลยว่าทำไมต้องซื้อซิลฟี่

ออฟไลน์ palma

จริงๆรถมันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร แต่มาเปิดหลังอัลติสถุงลม 7 ใบทำเอารถหมดความดีความชอบไปโดยปริยาย
อย่างน้อยๆผมว่าควรใส่เดย์ไลท์มาให้ มันทำให้รถดูเด่นขึ้นได้ในระดับนึงเลย

อย่างผมถ้าเอาไปวิ่งวันละ 220 กม.ทาง ตจว. ใช้ความเร็วตามกฏหมายปกติ ได้ประหยัด ขอราคาค่าตัวถูกๆกว่าเพื่อนสัก 1 แสน ก็น่าสน

ภายในกว้างขวาง ประโยชน์ใช้สอยดี ประกอบดี อย่างน้อยต้องมีความปลอดภัยพอๆกับเพื่อนในตลาด

ไม่ดีคือ หน้าตา และ ของแต่งลูกเล่นต่างๆ

บังเอิญศูนย์ที่ผมใช้บริการ ดีถูกใจมาก บางที่ดีๆก็มีนะ คิวน้อย ได้ทำเร็วไม่รอนาน เคยใช้เจ้าตลาด รอทำนานมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2016, 07:53:17 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ ps000000

ผมเคยใช้นิสสันมา17ปี

บอกเลยว่าดูยอดขายนิสสันทุก Segment ในไทย ดูทุกเดือน

ปีกว่าละ

น่าสงสาร

ออฟไลน์ peterW

ใช้ nissan ป้ายแดง มา 3 คัน  ไม่เคยติดใจอะไรเลย

ใช้ toyota คันแรก ประทับใจตั้งแต่คันแรก  จนปัจจุบัน  คันแรก 10 กว่าปี ยังใช้อยู่ แทบไม่เคยซ่อมเลย

ส่วน Honda ใช้ดี 5 ปี หลังจากนั้น รีบขายเหอะ

ออฟไลน์ blitzpao

โหยเพิ่งซื้อ 2 เดือนก่อนน  ยังดีเซลเบิกของติดมาให้แต่ต้องไปปรับคะแนนให้ได้เต็ม 10 ฮ่าๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ไม่ใช่ไม่มีสมองหรอกครับ คนที่ซื้อน่าจะไม่ได้ศึกษาข้อมูล แต่ผมคิดว่า Sylphy ต้องให้ส่วนลดแสนนึงถึงจะขายออกครับ ไม่งั้นก็ขายได้ไม่ถึง 100

ออฟไลน์ Old-Jet

• Newbie
  • *
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ...
สรุป MC ยังไม่มาเนอะ

ออฟไลน์ Focuszaa

นี่ปรับแล้วหรอ 555555 ตายๆ ผมแอบชอบไฟท้ายอยู่นะ แต่เห็นข้างใน แล้ว ขอบายดีกว่า

ปล.นึกว่ามี VSC ตั้งนานแล้ว 555555555

ออฟไลน์ Devil13

ผู้บริหารใหม่นี้ดูแล้ว น่าจะพาให้แย่กว่าเก่านะเนี้ย
ขนาดพี่โตยักษ์ใหญ่ยังใส่ไม่ยั้งเลย....

ออฟไลน์ VORA

ผมว่าคงมีอะไรข้างในอย่างเค้าว่ากันหละ...ยอดขายแบบนี้...ปรับ MC แค่นี้
...เพื่อ.........เอาตัว MC ตลาดโลกมาได้แล้ว ปรับแบบนี้เสียค่าการตลาดปล่าวๆ

เสียดายตัวรถ เป็นรถที่ใช้งานดีหนึ่งคันที่เดียว

ตอนนี้กลัว note 2018 จะเจริญรอยตามจัง

ออฟไลน์ ayeweb

• **
    • รถรับจ้าง
ขอบคุณครับ
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ Darkart

เตรียมเปิดตัว Sylphy 1.6L รองรับ E85 เพิ่มระบบ VDC -TCS //
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 10:00:00 »
น่าจะปรับเปลี่ยนแปลงน้อยไปหรือหรือเปล่า ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ O_o"

ไม่เอาตัวนี้มาสักที  :D :D :D