ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง ข่าวร้ายสำหรับคนที่เพิ่งถอย iphone 3GS มา  (อ่าน 9468 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป

รุ่น 4G ใกล้คลอดแล้วครับ

รายละเอียดเชิญชมได้ที่

http://www.pdamobiz.com/show_news.asp?NewsID=302679&PN=1

ขอบคุณ pdamobiz สำหรับภาพและข่าวสารครับ

.......................

ส่วนผม ยังใช้วินโดวส์โมบายต่อไป

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
แว๊กกกกกกกกก มาใหม่อีกแล้ว ดีนะยังไม่ถอย BB อิอิอิ ของแบบนี้ต้องรอดูกันต่อไป  :o

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ส่วนผมใช้ Vivaz ต่อไป
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

เท่าที่ทราบมามันเป็นแค่firmware4.0ต่อจาก3.1.3ไม่ใชเหรอคับ ซึ่งตัวนี้จะอัพเป็น4.0ได้เพราะ3Gs เท่านั้น 3G ธรรมดาอัพไม่ได้  ยังไงรอผู้รู้มาตอบนะคับ แต่ถ้า4Gมาจิงมาก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี 3G ยังร่อแร่อยู่เลย..   

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้5800xpressmusicตอนนี้ ก้อพอใจแระ ถ้าผมถอยiphone3gsคงเสียใจน่าดูเพราะไม่มีระบบบลูทูธแถมลงโปรแกรมเปนพันเลย ผมเลยไม่เอา

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• Jr. Member
  • **
เท่าที่ทราบมามันเป็นแค่firmware4.0ต่อจาก3.1.3ไม่ใชเหรอคับ ซึ่งตัวนี้จะอัพเป็น4.0ได้เพราะ3Gs เท่านั้น 3G ธรรมดาอัพไม่ได้  ยังไงรอผู้รู้มาตอบนะคับ แต่ถ้า4Gมาจิงมาก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี 3G ยังร่อแร่อยู่เลย..   

ภาพนี่คือภาพที่ว่ากันว่าจะเป็น iPhone ตัวหน้าครับ จะใช้ FW4.0 เหมือนกัน

ส่วน FW4.0 นั้น iPhone 3gs กับ 3G อัพได้ทั้งคู่ครับ แต่ 3G จะตัดความสามารถบางอย่างเช่นการเปิดหลายโปรแกรมพร้อมกัน

สำหรับรุ่นที่อัพ 4.0 ไม่ได้คือ iPhone รุ่นแรกครับ

ออฟไลน์ Tonaka

เอ่อออ

เพิ่งถอมมาได้สามวันเองอ่ะครับ   - -
阿蘇山

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
เห็นแล้วคิดถึงตอนซื้อ 3G มาครับ เกือบสามหมื่น ซื้อมาสองอาทิตย์  แล้ว 3GS ก็ออกมา ราคารุ่นผมตกฮวบ แถมตกรุ่น ตอนนั้นเซ็งมากกกกก  T T
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ Nuttie

^^ ต้องทำใจก่อนหล่ะครับว่าถ้าคิดจะเล่น SmartPhone พวก iPhone BB พวกนี้ ต้องถามตัวเองก่อนหล่ะครับว่า

ทำใจได้ไหม ถ้ามันจะตกรุ่น

เพราะมันมาไว ไปไว มากๆ

ไอโฟน แทบจะออกปีละรุ่นได้เลย แต่ละปีที่ออกมา ก็มีการเพิ่มความสามารถของตัวเครื่องเพียงนิดๆหน่อยๆ [เหมือนกับการกั๊กเอาไว้ใส่ในเครื่องรุ่นต่อไป]

ถ้าใครคิดจะชื้อ ก็คงต้องชั่งใจดูดีๆ

ผมชื้อ 3G มาตอนต้นปี 52 สักพัก 3GS ก็เปิดตัว และก็มีการหิ้วมาขาย จากนั้นทรูก็เอาเข้ามาขาย ตามด้วย dtac

ตอนนั้น 3G 16GB ผมชื้อทรู ไม่ติดสัญญา 30500

ตอนนี้ 3Gs 32 GB ยังถูกกว่า 3G ที่ผมชื้อตอนนั้นอีก

ดังนั้น ถ้าจะใช้จะชื้อ ต้องยอมรับกับการตกรุ่นให้ได้ ถ้ากระเป๋าไม่หนักพอ ^^

ปล.ช่วงก่อนเปิดตัวแรกๆ ข่าวลือเยอะครับ ฟังหูไว้หู ^^

ดูท่าททางจะบาง+เบาขึ้นนะเนี่ย

แต่วัสดุตัวเครื่องจะเป็นยังไงนะ - -

รอลุ้นความชัดของกล้องด้วย และที่สำคัญ อยากให้ปรับปรุงมากๆเลยคือ คุณภาพของเสียงจากลำโพงเครื่อง

โทรศัพท์ราคาเกือบสามมหมื่น ^^ ลุ้นต่อไปครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
หลายเวปก็เห็นตรงกับว่าจริงชัวร์ ไม่มั่ว  :o

แต่ยังไงซะก็ต้องรอดูตอนลุงจ๊อบล้วงออกมาจากกระเป๋ากางเกงแกนั่นแหละ

อีกสองเดือนนะ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ The Coup Channel

ขอให้ทุกท่านพึงสังวรณ์ไว้ครับว่า ช่วงเดือน เมษายนถึงสิงหาคม ถ้าจะซื้อไอโฟน ควรรอดูด้วย
เพราะไอโฟน จะออกรุ่นใหม่ ทุกๆเดือนมิถุนายนครับ

นั่นหมายความว่า ไอโฟนรุ่นใหม่ที่มีภาพหลุดออกมา หลุดออกมากันก่อนถึง 2 เดือนกว่า!

เมื่อเปิดตัวเดือนมิถุนายน เมืองไทยก็จะได้เครื่องศูนย์ตอนเดือนสิงหาคม

ปกติแล้วแอปเปิ้ลเป็นหนึ่งในแบรนด์ที่ปิดความลับได้เก่งที่สุดในโลก
แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงปล่อยให้มีเหตุการณ์แบบนี้ได้ง่ายๆ แถมหลุดชุดใหญ่ ทุกรูขุมขนกันเลย

เซ็งมากๆ หมดความตื่นเต้นในการรอรุ่นใหม่เลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
งวดนี้ท่า apple จะพลาดครั้งใหญ่เลยทีเดียว
ยิ่งพี่แกทำจดหมายขอเครื่องนี้คืนจากคนที่ได้รับมา ยิ่งตอกย้ำไปอีก
เหอๆๆ

ดีนะที่ไม่ซื้อ ฮ่าๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ MetroMiner

• **
เรื่องปกติครับสำหรับสินค้าเทคโนโลยี
ซื้อก่อน ใช้ก่อน (ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน)
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ Nut_K

แต่ข้อเสียของ FW4.0 คือ ลงโปรแกรมปลอมไม่ได้เเล้วอะ T^T

ว่าแต่ตัวใหม่ดูแล้วนึกว่า SS F480 เลยอะ

รุ่นเดิมผมว่าหรูกว่าอีกอะ

ออนไลน์ 2k

แต่บ้านเราใช้3Gได้แค่บางพื้นที่แคบๆเท่านั้นเองนี่ครับ 4Gอีก20ปีจะได้ใช้หรือเปล่าหรอกห่วงผลประโยชน์ตัวเองกันขนาดนี้ ถ้าซื้อมาเพื่อใช้งานไม่ต้องกลัวอะไรเพราะใช้จนมันำพังก็ยังไม่ถึงวันที่ระบบการสื่อสารล้ำหน้าไปกว่าโทรศัพท์หรอกแต่ถ้าซื้อมาเพื่อให้ตัวเองดูสดใหม่ตลอดเวลาต้องจำไว้เลยไม่รวยเหลือใช้จริงๆอย่าริไล่ตามเทคโนโลยีเพราะมันนำหน้าคุณไปจากที่เห็นหลายสิบขั้นแล้ว ตอนนี้แค่ค่อยๆเอามาให้ใช้เพื่อหากำไรเข้าตัวเอง   ;D

เทคโนโลยีเช่นภาพถ่ายดาวเทียมที่ละเอียดขนาดอ่านหนังสือที่วางเปิดบนพื้นโลกมีเมื่อ 20 ปีที่แล้ว สมัยนี้ที่มีการพัฒนารวดเร็วกว่าเมื่อก่อนยิ่งยากที่จะจินตนาการได้กว่าเทคโนโลยีมันก้าวล้ำไปขั้นไหนแล้ว  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ parwitch

• **
4G ในเมืองไทยคงอีกหลายปีครับ
ซื้อมาก็ใช้คุณสมบัติได้ไม่ครบ 3Gs ก็พอเพียงแล้ว
(พูดไปงั้นแต่ถ้ารุ่นใหม่มาผมก็ซื้อเหมือนกัน 5555 ;D)

ออฟไลน์ kritphakhin

รอดูครับว่าจะออกมาเมื่อไหร่

จะได้ถอยซักที

ออฟไลน์ joufo

4จี มันคือชื่อรุ่นเฉยๆ ไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ Preceda2

สำหรับไอโฟน 1G 2G 3G 3GS 4G เป็นแค่รหัสบอกGenerationครับ :D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ ☺????☺

จิ้ม ผลไม้สีดำต่อไปอย่างไม่แคร์  ;D ;D

ขอให้ทุกท่านพึงสังวรณ์ไว้ครับว่า ช่วงเดือน เมษายนถึงสิงหาคม ถ้าจะซื้อไอโฟน ควรรอดูด้วย
เพราะไอโฟน จะออกรุ่นใหม่ ทุกๆเดือนมิถุนายนครับ

นั่นหมายความว่า ไอโฟนรุ่นใหม่ที่มีภาพหลุดออกมา หลุดออกมากันก่อนถึง 2 เดือนกว่า!

เมื่อเปิดตัวเดือนมิถุนายน เมืองไทยก็จะได้เครื่องศูนย์ตอนเดือนสิงหาคม

ปกติแล้วแอปเปิ้ลเป็นหนึ่งในแบรนด์ที่ปิดความลับได้เก่งที่สุดในโลก
แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงปล่อยให้มีเหตุการณ์แบบนี้ได้ง่ายๆ แถมหลุดชุดใหญ่ ทุกรูขุมขนกันเลย

เซ็งมากๆ หมดความตื่นเต้นในการรอรุ่นใหม่เลย

1. Apple พลาดจริงๆ

2. จงใจพลาด

^^

ออฟไลน์ Nioka

โชคดีที่ผมหันกลับไปใช้ Moto ซึ่งคนใช้ moto ส่วนนึ่งต้องใจรัก ^^ และหมั่นศึกษาข้อมูล FW ตัวใหม่ๆ มาลงเครื่องเรา

ทุกวันนี้หาคนใช้ซ้ำยากส์มาก เท่กว่าอีก ชอบมีคนถามว่า รุ่นอะไรซื้อมาเท่าไหร 555 ดูดีขึ้นมาเฉยๆ ทั้งๆที่ เครื่องละ 5-6 พันเอง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผมซื้อ BB มือสองเครื่องจากนอกมาใช้
ซื้อมา 4500 ใช้ไปใช้มา ก้ไม่มีปัญหาอะไร
ฟังก์ชั่นทุกอย่างเหมือนBBเครื่องใหม่ทั่วไป
เอาไปขายตอนนี้ก็ยังราคาเท่าเดิม
เพราะกระแสยังแรงอยู่

รู้สึกว่าคุ้มครับ 55555
(แต่ว่าเป็น curve รุ่นเก่านะครับ)

ออฟไลน์ TTL

3gs ก็พอใจแล้วครับ  ผมว่าตอนนี้3gยังไม่เต็มระบบเลยจะออก4gแล้วหรอเนี่ย

แต่ยังไงยังไงของพวกนี้ ซื้อให้ตายก็ตามมันไม่ทันสักที่

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
โชคดีที่ผมหันกลับไปใช้ Moto ซึ่งคนใช้ moto ส่วนนึ่งต้องใจรัก ^^ และหมั่นศึกษาข้อมูล FW ตัวใหม่ๆ มาลงเครื่องเรา

ทุกวันนี้หาคนใช้ซ้ำยากส์มาก เท่กว่าอีก ชอบมีคนถามว่า รุ่นอะไรซื้อมาเท่าไหร 555 ดูดีขึ้นมาเฉยๆ ทั้งๆที่ เครื่องละ 5-6 พันเอง
ใช้ MOTOเหมือนกันเลยยย เิอิ๊กก ^^

ผมใช้E6 อยู่ ตอนนี้ไม่อ่านการ์ดแล้ว เลยใช้แค่สื่อสารทั่วไปธรรมดาๆ

ออฟไลน์ The Coup Channel

3gs ก็พอใจแล้วครับ  ผมว่าตอนนี้3gยังไม่เต็มระบบเลยจะออก4gแล้วหรอเนี่ย

แต่ยังไงยังไงของพวกนี้ ซื้อให้ตายก็ตามมันไม่ทันสักที่

จริงๆต้องบอกว่าคนทั่วไปเข้าใจผิดนะครับ
4G ในที่นี่ต้องเข้าใจว่าเป็น 4th Generation of iPhone
มิได้เกี่ยวกับ Generation of GSM network แต่อย่างใด

ถ้าจะให้เรียงให้ถูกคือ
iPhone (2007) = iPhone 1G
iPhone 3G (2008) = iPhone 2G
iPhone 3GS (2009) = iPhone 3G
iPhone HD (2010) = iPhone 4G

ปล. ชื่อไอโฟน ปี2010 ยังเป็นชื่อไม่ทางการนะครับ

ออฟไลน์ TTL

จริงๆต้องบอกว่าคนทั่วไปเข้าใจผิดนะครับ
4G ในที่นี่ต้องเข้าใจว่าเป็น 4th Generation of iPhone
มิได้เกี่ยวกับ Generation of GSM network แต่อย่างใด

ถ้าจะให้เรียงให้ถูกคือ
iPhone (2007) = iPhone 1G
iPhone 3G (2008) = iPhone 2G
iPhone 3GS (2009) = iPhone 3G
iPhone HD (2010) = iPhone 4G

ปล. ชื่อไอโฟน ปี2010 ยังเป็นชื่อไม่ทางการนะครับ
[/quote]
ขอบคุณมากครับที่บอกให้เข้าใจครับ

ออฟไลน์ #PETH#

ตั้งใจปล่อย หรือ พลาดเนี่ย