ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นรีวิวออฟชั่นกับการใช้งานในเมือง altis CNG ตัวปัจจุบันครับ  (อ่าน 1935 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ใครใช้ ใครมี มารีวิวเรื่องค่าใช้จ่ายบำรุงรักษาระบบแก๊สกับการเร่ง เสียงเครื่องยนต์ กลิ่นควันเวลาจอด และออฟชั่นเมื่อเทียบกับรุ่นที่ไม่มีแก๊สในราคาเท่าๆกัน

ออฟไลน์ TNP

ผมไม่เคยมีใช้นะ แต่แค่อยากมาบอกว่า

ถ้าจะซื้อรถใหม่ป้ายแดง มันไม่ค่อยคุ้มที่จะซื้อแล้ว เพราะจากราคาล่าสุด Altis Minorchange รุ่นติด CNG จากโรงงาน มันแพงกว่ารุ่นปกติ ถึง 100,000 บาทได้มั้ง
แล้วเทียบกับราคาน้ำมันหน้าปั๊ม ณ วันนี้ เทียบค่าเชื้อเพลิงต่อ กม.แล้ว มันต่างกันน้อยกว่าเดิมเยอะ จนไม่ค่อยคุ้มที่จะซื้อมาใช้แล้ว
รถรุ่นนี้ คงขายได้แค่คนที่จะซื้อไปทำแท๊กซี่เท่านั้นแหละ

ออฟไลน์ shipcake

ขอบคุณครับ ใช่ๆ ราคาเกือบล้านเลยแต่ออฟชั่นมันด้อยมาก

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
ต้องถามว่าใช้งานหนักแค่ไหน เดินทางต่อวันเยอะไหม

ถ้าไม่เยอะเอาแค่ขับไป-กลับบ้านและที่ทำงาน เอารถที่ใช้น้ำมันล้วนหรือจะไฮบริดก็แล้วแต่ครับ ถ้าขับเยอะวันละ 3ร้อยโลขึ้นไปและในเส้นทางมีปั้ม NGV เยอะ ก็จัดครับ

ส่วนค่าบำรุงรักษาก็ตามรอบครับ แนะนำอะไหล่ ควรใช้อะไหล่แท้มากกว่าอะไหล่เทียบ

ส่วนออพชั่นก็อย่าไปคาดหวังว่าจะให้เยอะ ครับ

ออฟไลน์ SM.

ยอดขายไม่ค่อยเยอะนะ เลยไม่มีคนรีวิว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ออพชั่นหาดูไม่ยากครับ เหมือน 1.8E เลย
http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?f=1&t=78245
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^