ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปฮอนด้า CITY ข้ามเลนประสานงากับ BMW ณ สะพานยาว พังงา  (อ่าน 15153 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
Re: คลิปฮอนด้า CITY ข้ามเลนประสานงากับ BMW ณ สะพานยาว พังงา
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 19:36:27 »
R.I.P.

ฮอนด้าซิตี้ ขับเร็วมาก คันที่ติดกล้องวิ่งไล่ก็เช่นกัน พอกันทั้งคู่
แค่คันติดกล้องวันนี้คุณโชคดี ไม่เป็นคุณที่เกิดอุบัติเหตุ แต่หวังว่าจากที่คุณเห็นอุบัติเหตุขนาดนี้ต่อหน้าต่อตามันน่าจะทำให้คุณสำนึก ว่าชีวิต แค่พริบตาเดียว
และนำไปสู่การเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมการขับของคุณได้บ้างไม่มากก็น้อย
เห็นคลิปตอนกู้ภัยตัดถ่างซากรถฮอนด้าแล้วแบบ  :'(

ถนนมีแอ่งน้ำ โค้งเยอะ ถนนออกแบบได้แปลกประหลาด ก็ยังไม่คิด ขับแบบ... คนที่วิ่งมาดีดีอีกฝั่งก็ซวยขึ้นมาแบบไม่มีทางป้องกันตัว
ป๊าผมมักจะบอกบ่อยๆ
"เวลาเราขับเนี่ยเราระวัง แต่คนอื่นมันไม่ระวังกับเราด้วย เราไม่ห่วงเท่าไหร่ว่าเราจะชนเขา แต่กลัวเขาจะชนเรามากกว่า"

ออฟไลน์ blitzpao

Re: คลิปฮอนด้า CITY ข้ามเลนประสานงากับ BMW ณ สะพานยาว พังงา
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 22:28:36 »
เวลาเจอ City ขับรถต่างจังหวัดผมจะอยู่ห่างเลยสไตล์คนขับรุ่นนี้ผมกลัว

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 23:09:43 »
City คันดังกล่าว ประมาท ครับ....พาคันอื่นซวยไปด้วย ตายก็ดีแล้วครับ.....คหสต
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 03:01:27 »
เข้ามาบอกว่าคนที่ตายใน City สองคนนั้นคนนึงเป็นพี่สาวอีกคนนึงเป้นแม่ของคนขับครับ
สงสารแม่กับพี่สาวมากครับ  คนขับน่าจะตายๆไปคนเดียวนะผมว่า
ปล.สภาพศพคุณแม่เขานี่ดูไม่ได้เลยครับเละมาก

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 03:24:18 »
รัฐน่าจะทำ Barrier กั้นกลางถนนแบบหนาและสูงไปเลย กันการชนข้ามเลนแบบนี้ สงสาร bmw จริงๆครับ อยู่ๆก็โดนcity เหาะข้ามมาชน city รุ่นนี้ผมเคยลองขับรถเพื่อนที่เปลี่ยนยางหน้ากว้าง 195 ขับ 100 เดียวก็รู้สึกร่อนแล้วครับ ยิ่งคันใน clip ใช้ยางเดิมขนาด 175 นี่ร่อนหนักแน่นอน RIP   

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 11:21:44 »
รัฐน่าจะทำ Barrier กั้นกลางถนนแบบหนาและสูงไปเลย กันการชนข้ามเลนแบบนี้ สงสาร bmw จริงๆครับ อยู่ๆก็โดนcity เหาะข้ามมาชน city รุ่นนี้ผมเคยลองขับรถเพื่อนที่เปลี่ยนยางหน้ากว้าง 195 ขับ 100 เดียวก็รู้สึกร่อนแล้วครับ ยิ่งคันใน clip ใช้ยางเดิมขนาด 175 นี่ร่อนหนักแน่นอน RIP

เราคงทำทั้งประเทศไม่ได้หรอกครับ
ถนน ก็กว้างๆ จริงๆ ทำ กำแพง และ  เกาะกลาง แบบมีหลุมดีกว่า ให้ตก ตายไปคนเดียว  อย่าข้ามไปชนคนอื่น

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 11:31:23 »
เดือนร้อนคนเดียวไม่ว่าเลย พาคนอื่นเขาซวยไปด้วยบาปกรรมจริงๆ
เมื่อเร็วๆนี้แถวบ้านผมก็มีกรณีซิตี้เหาะข้ามเลนมาชนกับกระบะก็ตายไปอีกคน ผมยังไปดูสภาพรถที่ยกมาเก็บไว้อยู่เลย เบาะฉีกเป็นชิ้นๆเลย
เห็นสภาพแล้วสยองมาก ตั้งแต่วันนั้นก็พยายามเลี่ยงวิ่งขวากับถนนที่ไม่มีที่กั้นอย่างแน่นหนา

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 19:28:51 »

เราคงทำทั้งประเทศไม่ได้หรอกครับ
ถนน ก็กว้างๆ จริงๆ ทำ กำแพง และ  เกาะกลาง แบบมีหลุมดีกว่า ให้ตก ตายไปคนเดียว  อย่าข้ามไปชนคนอื่น

แบบมีหลุม ทุกวันนี้ก็ยังมีเคสขับรถปีนข้ามหลุมไปชนฝั่งตรงข้ามได้อยู่ดีครับ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 07:53:30 »
โค้งขวามาเจอเลย มาเร็วหลบไม่ทันแน่ๆ
เห็นไม่ชัดว่าเป็นถนนขรุขระ หรือเป็นแอ่งน้ำ แต่ขนาดใหญ่มากเต็ม 1 เลน
เคยเห็นรถที่วิ่งมาช้ากว่านี้มาก ยังเหินขึ้นเกาะกลางเลยครับ จากที่เห็นคราวนั้น ฝนตกผมขับเป็นเต่า และยังต้องระวังรถรอบด้านอีก

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 11:00:54 »

ขับ รถ ช้าๆ ชิดซ้าย ปลอดภัย

ออฟไลน์ Lancer

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 11:05:43 »
RIP  ครับ
นอกจากจะเช็คสภาพรถแล้ว อย่าลืมประเมิณสภาพถนน กันด้วยนะครับ
เข้าโค้ง ออกโค้งก็ระวังหน่อยครับ ถนนสาธารณะบ้านเรา ยิ่งเป็นเส้นทางต่างจังหวัดก็รู้ๆกันอยู่ครับ

ออฟไลน์ alpha14

อายุ20ยังไม่รู้จักประเมินประสิทธิภายรถ-ยาง-ถนน หรอกครับคิดว่าเป็นรถยนต์ก็คงเกาะถนนมากกว่ามอไซด์ว่างั้น ยิ่งฝนตกด้วยแล้วมาเร็วเกินไป และเจอโค้งอีกลื่นๆแบบนี้เอาไม่อยู่หรอกครับ เสียใจกับผู้ไม่รู่อิโหน่อิเหน่เหลือเกินมาทั้งครอบครัวกลับต้องมาเจอเรื่องเลวร้ายเช่นนี้