ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปพวงมาลัยปาเจโร่ ที่ว่ามีปัญหากัน ก้ค่อนข้างหนักเอาการนะคับ  (อ่าน 9952 ครั้ง)

ออฟไลน์ fuhrer

• Jr. Member
  • **
https://m.facebook.com/groups/1569442856716421?view=permalink&id=1778477592479612

ขออนุญาตเจ้าของวิดีโอนะคับเอามาจากเพจ เฟสบุ๊ค all new pajero 2016 (รวมปัญหาของผู้ใช้รถปาเจโร่) เผื่อใครกดลิ้งไม่ติดก้ตามไปดูในเพจอีกที

แก้ไขกระทู้คับผมวางลิ้งหน้าเพจมาให้เลยละกันคับเผื่อใครกดไม่ติด

https://m.facebook.com/groups/1569442856716421

ผมกำลังจะออกด้วยตอนนี้คิดไม่ตกเลยไม่คิดว่ามันจะหนักเอาเรื่องขนาดนี้ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2016, 06:31:30 โดย fuhrer »

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
พวงมาลัย Prius ผมก็ดิ้นแบบนี้เลยว่าจะไปตั้งศูนย์ใหม่ซักหน่อย
แต่ที่เชียงใหม่ไม่มีร้านไหนตั้งมุม camber/caster ให้เลยตั้งแต่มุม toe
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

• **
พวงมาลัย Prius ผมก็ดิ้นแบบนี้เลยว่าจะไปตั้งศูนย์ใหม่ซักหน่อย
แต่ที่เชียงใหม่ไม่มีร้านไหนตั้งมุม camber/caster ให้เลยตั้งแต่มุม toe

ใช่คับอาการมันเหมือนไม่ได้ตังศูนย์

แต่มันไม่ได้ตั้งศูนย์แล้วหายน่ะสิคับ คือมันเป้นแบบนี้ไม่ว่าจะทำยังไง
มิตซูก้ออกมาบอกว่าปกติด้วย

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
มันไม่หายเพราะเค้ามองว่ามันไม่ใช่ปัญหา แค่สร้างความรำคาญ มั้งครับ

ออฟไลน์ biozebastian

• Full Member
เคยขับตัวเก่าของน้า พวงมาลัยก็หลอนๆนะเหมือนมันมีช่วงที่มันเหมือนพวงมาลัยไม่ติดกับล้อยังไงไม่รู้ ขับเชียงใหม่-ตราด หลังจากนั้นเอาจูนไปดีกว่าไม่เคยเอารถน้าไปอีกเลย

ออฟไลน์ keamgladnan

พวงมาลัยห่วยมากๆที่สุดแล้ว npjs

ออฟไลน์ nuntapon.s

เด๋วๆ พรีอุสช่วงล่างด้านหน้าแบบไหนครับ  รถญี่ปุ่นส่วนมากเป็นแมคเฟอร์สันสตรัทมันก็ไขได้แค่โทอยู่แล้ว  หรือว่าพรีอุสมันตั้งได้หว่าผมไม่เคยก้มดู  ไอ้ประเภทคลายน็อตหัวโช็คแล้วโยกๆเอาแบบนั้นไม่ใช่ตั้งได้นะ

ออฟไลน์ Chris Evn

สั่นแรงมากๆๆ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ห่วยจริงไรจริง !!!!! เป็นทุกคันไหมนี่
แล้ว mitsu เค้ารออะไรรึ

ออฟไลน์ Gopz

เด๋วๆ พรีอุสช่วงล่างด้านหน้าแบบไหนครับ  รถญี่ปุ่นส่วนมากเป็นแมคเฟอร์สันสตรัทมันก็ไขได้แค่โทอยู่แล้ว  หรือว่าพรีอุสมันตั้งได้หว่าผมไม่เคยก้มดู  ไอ้ประเภทคลายน็อตหัวโช็คแล้วโยกๆเอาแบบนั้นไม่ใช่ตั้งได้นะ

เคยไปบางพลัดเค้าขยับ subframe เอามั่งครับที่เคยตั้งมา(อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจนะครับเห็นยกรถขึ้นแล้วใช้ปีนยิงน็อตด้านใต้รถ) ตั้งมาดีๆอยู่แล้วแต่ผมถอด rigid collar ออกศูนย์ล้อเพียนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2016, 01:34:23 โดย Gopz »
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ talentman

• Newbie
  • *
triton เป็นแบบนี้ด้วยรึป่าวครับแอบสนใจอยู่

ออฟไลน์ ps000000

ถ้ามัน แรงแบบนี้

ผมว่า น่ารำคาญ กว่า เฟืองท้ายหอน อีกนะนี่  :'( :'( :'( :'( :'(

ลิ้งค์สำหรับดูกับคอมพ์ครับ จอใหญ่ๆ https://www.facebook.com/groups/1569442856716421

ออฟไลน์ Volta

ของผมมันก็มีอาการคลอนแบบนี้ล่ะ แต่ไม่หนักเท่าในคลิป แต่คิดว่านานๆไป คฝหนักเท่ากันแน่นอนเพราะตอนนี้รถผมเพิ่งวิ่งไป 2 หมื่นกว่าโล
สวัสดีทุกๆคนครับ

• **
จะ ออกตัวท้อปไว้ไปออกทริปออฟโรดเจอแบบนี้หมดสิทธิเลยแค่ทางลูกรังก้สั่นจพวงมาลัยจะหลุดออกมาแล้ว
เฮ้อ เล็งไว้มาครึ่งปีเจออาการแบบนี้แทบจะเปลี่ยนใจนาทีสุดท้ายก่อนจะออกมอเตอเอ้กโปนี้เลยนะ

ออฟไลน์ watnu

อาการเหมือนรถหา Center ไม่เจอ

คนขับต้องประคองพวงมาลัยไว้ตลอด ขับทางไกลๆ ถนนเป็นคลื่น แบบนี้เครียดแย่เลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
รถเค้าออกแบบมาดีนะครับ เก็บทุกเม็ด เก็บอาการ จากด้านล่างส่งมายังพวงมาลัยทุกเม็ด 555
โนคอมเม้น โนไอเดีย
เค้ามองว่ามันไม่ได้ก่อให้เกิดอุบัติเหตุอย่างที่หลายๆคนว่ากัน เลยไม่แก้ไข
แต่มันก่อความรำคาญในการขับขี่ ของคนขับ แค่นั้นเอง
ปกติ #เสียงสูง
ของผมไม่เท่านี รถรุ่นนี้เหมาะสำหรับคนที่ไปเรื่อยๆ วิ่งในเมือง บนทางลาดยาง หลุมน้อย  ไม่ได้เน้นคนขับ (คนขับเครียดช่างมัน ผู้โดยสารไม่บ่นพอ)
เน้นออฟชั่น ผู้โดยสาร (คนในครอบครัวชอบ)
ใครอยากเน้นคนขับ เชิญ มาสด้า 555
ส่วนใครจะเอาไปเล่นออฟโรด ระดับกลาง เล่นได้ครับ กำลังดี ในส่วนที่รู้สึกไม่ดีแค่ออกถนนลูกรัง แนวออฟโรดแบบซอฟๆ มันจะออกทางรำคาญพวงมาลัยดิ้นเกินแค่นั้นเอง พอเอาลุยระดับกลาง โคลน นิดๆ หน่อยๆ น้ำขังครึ่งล้อ ปีนเขาชันๆใช้ความเร็วเรื่อยๆ แบบนี้กำลังดีครับ สนุกดี แต่เมื่อไหร่วิ่งความเร็วนิ้ดๆบนลูกรัง นั่นแหละจบ พ่ออยากเขวี้ยงพวงมาลัยทิ้งเลย 555 พอลุยหน่อย เออ สนุก บางทีเหมือนคนบ้า ปรับเปลี่ยนอารมย์ตามมันไม่ทัน 555
สรุป รถรุ่นนี้เหมาะ วิ่งในเมือง ทางลาดยาง หลุมบ่อไม่เยอะ ไม่ขรุขระมาก ลุยระดับกลางขึ้นไป (หนักแบบท่าน AUTO ยังไม่เคยลอง)
รถรุ่นนี้ไม่เหมาะสำหรับ ทางขรุขระระดับกลางขึ้นไป  ทางลูกรัง ถนนที่มีรอยต่อเยอะๆ 5555

ออฟไลน์ Activehybrid

นี่ถ้าFordมีอาการแบบนี้บ้าง โดนด่าเละ เละเป็นขี้

ตอบมาได้ว่าปกติ คนตอบไม่ปกติแน่นอนครับ น่ากลัวมาก

ออฟไลน์ Barracuda

ตัว mc มาน่าจะเหมือนเดิมเพิ่มเต็มคือไฟแสบตาขึ้นอีก

ออฟไลน์ vacuum

• Newbie
  • *
ใจจะจองหลายรอบแล้วครับ ติดใจ ขัดใจก็ปัญหานี้แหละ
เหมือนจะซื้อรถมาขับ แต่สัมผัสการขับขี่มัน สั่นคลอน
เลยยั้งๆรอการแก้ไข ไม่ก็หนีไปค่ายอื่นถ้ามิตซูยังอยู่กับที่

ออฟไลน์ Vaporishz

• **
สั่นน่ากลัวมาก
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
รู้สึกดีใจที่ถอนจอง อีตอนเปิดตัวใหม่ๆเพราะเจอเซลห่วยๆ

ออฟไลน์ recycleman

เห็นคลิปนี้แล้วผมเข้าใจกับคนที่มาโวยวายเรื่องนี้แล้วถูกสาวกสวนกลับว่าเว่อร์เกินไปโจมตีเกินไป

ถ้าขนาดนี้ผมก็โวยครับ รับไม่ได้หรอกถ้าจะสั่นจะดิ้นขนาดนี้

ออฟไลน์ SM.

คนขับไม่เก่ง หรือขับไม่ชิน อันตรายมากๆๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นว่าอู่นอกแก้ได้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

แบบนี้คือผิดปกติ
ต้องแก้ไขให้ปกติอะครับ

ศุนย์ต้องแก้ไข
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

• **
เห็นว่าอู่นอกแก้ได้แล้วนะครับ
เห็นว่าแก้ได้แต่ยังแก้ไม่หายขาด100%นะค้บ

และมัใช่หน้าที่ลูกค้าต้องไปนั่งแก้กันจ้างนอกไหมเนี่ย
ทำไมศูนย์ถีงไม่คิดยะแก้ให้นอกจากบอกว่าปกติ

ออฟไลน์ บุคคล ทั่วไป

• Newbie
  • *
สรุปตอนนี้เรื่องพวงมาลัยปาเจโร่ไปถึงไหนแล้วครับ ไม่เห็นมีแนวทางแก้ไขจากมิตซูเลย

ตอนที่ทางเวปเราทดสอบก็ไม่ได้พูดถึงเรื่องนี้ คิดว่ารถดี เกือบจองไปเหมือนกัน แต่ตอนนี้พักการจองมิตซูออกไปยาวๆเลยครับ

สงสัยคงต้องตัดใจจาก ไปหาคู่แข่งเจ้าตลาดดีกว่ามั้ง