ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าปัจจุบันนี้พี่ Jimmy มีออกอากาศวิทยุคลื่นไหนป่าวเอ่ย  (อ่าน 3183 ครั้ง)

ออฟไลน์ usaka

• Newbie
  • *
ถ้ามีอยากทราบคลื่น และช่วงเวลาครับ
และ อยากให้เพื่อนสมาชิกแนะนำรายการวิทยุเกี่ยวกับรถหน่อยอะครับว่ามีคลื่นไหนมั่ง และช่วงเวลากี่โมงอ่าครับ

ปล.ถ้าผมทำอะไรผิดกฎไปขออภัยมาณที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมเลิกจัดรายการวิทยุเกี่ยวกับรถยนต์ ไปประมาณ 1 ปี กับอีก 2 เดือน แล้วละครับ

และถ้าจะถามว่า เวลานี้ คิดจะกลับไปจัดรายการวิทยุอีกไหม

คงต้องตอบเลยว่า 3 ปี มันก็เยอะมากเกินพอสำหรับผมแล้ว
และคงจะอีกนาน กว่าที่จะเกิดความรู้สึกอยากจะไปจัดอีก

การจัดรายการสดๆ นั้น มันไม่ง่ายเท่าไหร่นัก
การที่คุณจะต้องทนทำตัวเป็น "ศรีทนได้" ทุกสถานการณ์
ราวกับ TOA 4 Season "สวยคุ้มค่า ท้าทุกฤดู" ประมาณนั้นเลย
แม้ว่าจะเพิ่งโดนด่าจนชวนให้ท่อน้ำตาอยากจะแตกออกมาเป็นสายโลหิต
คุณก็ต้องทน และควบคุมสถานการณ์ รวมทั้งอารมณ์ตัวเอง
ให้ผ่านพ้นไปจนจบให้จงได้ และที่สำคัญ ต้องจบให้สวยด้วย!

ซึ่งผมก็ผ่านจุดนั้นมาแล้ว

ต่อให้วันนั้น เพิ่งทะเลาะกับใครมา แต่ทันทีที่อยู่หน้าไมโครโฟน
คุณต้องตัทุกสิ่งสรรพ์เหล่านั้น ออกไปทั้งหมด และต่อให้ว่า ถ้าคุณ
โดนเจ้าของรายการด่ากลางอากาศ หรือโดนคนฟังโทรมาป่วนกวนส้นทีน
คุณก็ต้องมีไหวพริบปฏิภาณ ปฐวีกานต์ เฮ้ย ไม่ใช่... มาช่วยควบคุมสถานการณ์ให้ได้

จะว่าไป ข้อดีอย่างนึง ของการจัดรายการวิทยุ คือ
ฝึกให้คุณ รู้จักใช้สติ ใช้สมอง และ ควบคุมอารมณ์
รวมทั้ง คิดแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า ได้อย่างดี
และถ้าฝึกดีๆ คุณจะกลายเป็น นักเจรจาต่อรองที่ดี ในอนาคต

แต่ทุกอย่างก็ไม่แน่ครับ ว่าผมจะกลับไปจัดอีกหรือไม่

จะว่าไป ตอนนี้ สิ่งที่ผม โฟกัส อยู่ คือ รายการ ทีวี มากกว่า

ทั้งหลายทั้งปวง
ขึ้นอยู่กับว่า มีใครอยากจะวนผมไปร่วมสนุกด้วยอีกหรือไม่ มากกว่าครับ

เอาง่ายๆ เวลานี้ ไม่มีใครมาจ้างแล้วนั่นเอง เอิ๊กๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2010, 18:32:54 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ผมก็ว่าเป็นการพัฒนากับทักษะการเจรจาที่ดีครับ