ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อก่อนไม่มี club รถรุ่นต่างๆ มีวิธีสื่อสารกันยังไง  (อ่าน 1994 ครั้ง)

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
พอดีเห็นสติเกอร์ club รถบางรุ่นติดหลังรถ เลยสงสัยครับว่าสมัยก่อนเค้าสื่อสารกันยังไงถ้ารถดีหรือไม่ มีdefect อะไรบาง อะไรแบบนี้ เร็ว แรง กว่าคู่แข่งมั้ย หรือเชื่อข้อมูลในหน้าหนังสือรถ หนังสือพิมพ์
      ส่วนตัวเริ่มโตมาก็เริ่มยุคของ internet แล้ว ตอนจะซื้อรถคันแรกที่เป็นของตัวเองก็หาข้อมูลได้ก่อนซื้อ

เคยถามพ่อว่าทำยังแกบอกว่าฟังเค้าพูดๆกัน ดีไม่ดีแล้วตัดสินใจเอา ทุกวันนี้รถที่แกเลือกยังใช้ดีอยู่เลย

ออฟไลน์ tom46

โทรศัพท์ บ้านเพื่อน อู่ อะไรประมาณนี้ละครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

jaesz

• บุคคลทั่วไป
สมัยยี่สิบปีก่อนผมอาศัยเพื่อนๆ รุ่นพี่รุ่นน้องที่เรียนหนังสือมาด้วยกัน เพื่อนรุ่นพ่อตามร้านเหล้าตามบาร์ เพื่อนของเพื่อน นัดเจอกันด้วยทางโทรศัพท์ หาปรึกษคนตามอู่ อ่านหนังสือรถ กลุ่มเพื่อนไม่ใหญ่มากแต่คุยกันได้ทุกวัน วิภาวดีนี้เแหล่งสังเวยชีวิตคนรู้จักเลย แขนฟักขาเป๋ หน้าพังตาบอด...

ออฟไลน์ adis

อาศัยเพื่อน ๆ ครับ คนที่ใช้รถที่ผมสนใจอยู่ก็จะไปศึกษาหาข้อมูล
บางทีก็ขอลองขับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
น่าสนุกนะครับยุคนั้น

แต่เสียเงินลองผิดลองถูก

และเสียเวลาพอสมควร

แล้วพวก magazine คงช่วยได้เยอะเลยนะครับ

สมัยก่อนอินเตอร์เน็ต ผมยังเพิ่งหัดขับรถเองครับ 555

ออฟไลน์ เต๋า AV

ปากต่อปาก
โฆษณา
หนังสือ magazine

แต่สำหรับผม มีเงินเท่าไหร่ ไปหาข้อมูลตามงานมอเตอร์โชว์ ตามโชว์รูม ว่าจะเอารถในราคานี้ ไปดูว่ามีรุ่นไหนบ้าง
พอได้รุ่นก็ไปลองขับทุกคันละ แว้นมอไซไปโชว์รูมลองขับรถยนต์  8)

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
ไปดูตาม วิภาวดี เซอร์กิจ หลังโค้งเซนจอนห์
หรือไม่ ก็ หน้า พาเลส
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ ps000000

จะมาหลอกเช็คอายุคนวัยสี่สิบกว่าๆ อย่างผมอะดิ๊ รู้ทันหรอก

;D

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
แต่ก่อนมีคลับนะครับ แต่ไม่เป็นที่รู้จักกันแพร่หลายเท่านั้นเพราะสมัยนั้นไม่มีเฟสบุ้ก อินสตราแกรม แต่ผมอาศัยปรึกษารุ่นพี่บ้าง กูรูเรื่องรถบ้าง เจ้าของอู่ที่สนิทกัน หนังสือนักเลงรถ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ SM.

ฟังวิทยุรายการรถ มักจะมีกูรูแนะนำให้ครับ