ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามครับว่าซื้อ Civic FD หรือ Jazz ใหม่ดีกว่า  (อ่าน 7187 ครั้ง)

ออฟไลน์ @MIN

• Sr. Member
  • Life is beautiful
Re: รบกวนถามครับว่าซื้อ Civic FD หรือ Jazz ใหม่ดีกว่า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 19:29:55 »
เลือก jazz  ..  รถใหม่ดีกว่าครับ  ใช้ยาวสบายๆ ไม่ต้องกังวล .. 
ผมใช้อยู่  jazz 6 ปี .. ข้อเสีย ของ jazz ที่ผมไม่ชอบ คือ ช่วงล่างกระด้างเกินไป ..  ถ้ารับได้ ก็ ok เลย

Jazz GD ใช่ไหมครับ ผมลอง GK มันนิ่มกว่า GD อีกนะ

Jazz GE  ครับ ...  ส่วนตัวคิดว่า  มันกระด้างเกินไปครับ ..

GK  ไม่เคยลองขับครับ  ... ถ้ารับได้ ไม่มีปัญหา   เชียร์ jazz  รถใหม่ สบายใจกว่าครับ
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ S6

• Hero Member
Re: รบกวนถามครับว่าซื้อ Civic FD หรือ Jazz ใหม่ดีกว่า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 19:52:25 »
อยากได้รถเล็กหรือรถใหญ่ล่ะครับ?

การขับขี่ต่างกันมากเลย รถใหญ่กว่ามันก็นิ่งกว่าเป็นธรรมดาครับ แต่แข็งพอๆกันนั่งเมือยๆทั้งคู่

เก็บเสียงแจ๊ซใหม่เก็บเสียงดีกว่าFD เก่าๆครับ

Jazzนี่เหมาะกับในเมืองมากๆ รถติดก็ประหยัดน้ำมันกว่า จอดรถก็ง่ายิซอกแซกดี เกียร์CVtตัวนี้ไม่อืดอาดมากครับ ออกตัวเร่งแซงในเมืองสบายๆ

เรื่องเก็บงานซ่อม ถ้ารถดีๆสภาพเจ๋งๆเจ้าของดูอลก็ไม่มีอะไรมากครับ ผมเคยใช้FDสองแสนกว่าโล ตัวแร็กน้ำมันรั่ว ช่วงล่างพวกบุช ยางหุ้มเพลา และลูกปืนล้อหลังเปลี่ยนสองครั้ง ตัวตั้งสายพานเครื่อง ยางก้านวาวล์ โช๊คอัพ รวมสี่หมื่นกว่าบาทค่าแรงค่าของ ก็เรียกว่าแพงกว่าโตโยต้าอัลติ๊ดเลขไมล์เท่าๆกันเกือบๆเท่าตัว
FD ลูกปืนล้อหลังแปดหมื่นโลก็มีเสียงแล้วครับ แร็คตอนขายก็ซึมอีกทีด้วย

คอมแอร์ ไดชาร์จเปลี่ยนครั้งนึง

ยางแท่นเครื่องเคลมฟรีครั้งนึง

ถ้าย้อนกลับไปได้ผมไม่ซื้อล่ะFD

ใช้ 2 แสนโล 4 หมื่นบาทหรือเปล่าครับ Cost เท่านี้ผมมองว่าไม่มากเลย
เฉพาะช่วงล่างนะครับ คอมแอร์ ไดชาร์จ ไม่นับ แพงกว่าbmw e46ที่ผมใช้อีก

โอ้จริงหรือครับ ผมนี่มอง E46 ขึ้นมาเลย รถที่ใช้ประจำของผม F30 ครับ คันนี้จะเอามาเป็นสำรองถ้าได้ E46 ด้วยดีเลย ยังไงผมขออนุญาตปรึกษาหลังไมค์นะครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 20:24:00 »
ขับเร็วมากต้องcivicครับ

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 20:26:55 »
เชียร์ Civic FD
หา Civic FD ปีใหม่ๆหน่อยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 21:47:18 »
ถ้าจะเล่น FD ระวังเจอล็อตเครื่องต๊อกๆนะครับ

ที่บ้านเคยใช้อยู่ พอเสียงมาปุ๊ป โชคดีที่ผ่อนหมดปั้ป ชิงขายไปก่อนเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 21:58:16 »
รถใหม่ใช้ยาวๆ สบายใจกว่าครับ