ผู้เขียน หัวข้อ: มาอัพเดทเรื่องราวแถวๆ สีลม กันสักหน่อยนึงดีกว่า  (อ่าน 6298 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เปล่าครับ
ไม่ได้อัพเดทในเรืองการเมือง

เพราะขืนทำแบบนั้น มีหวัง ผมเอง ก็คงโดนตาแพน ลบกระทู้ แถมด้วยเทศน์ด่า ข้อหาไม่ทำตามกฎของเว็บตัวเอง อีก 1 ดอกใหญ่ๆ

อย่างที่หลายท่านคงทราบดีว่า เกิดอะไรขึ้นที่สีลม...

อันที่จริง ผมมีลูกพี่ลูกน้อง อยู่ 2 หน่อ พักอาศัยพร้อมกับครอบครัว
ในซอยคอนแวนท์ นั่นเลย กลางแหล่งเลยทีเดียว

เพิ่งวางสาย ด้วยความเป็นห่วง น้องทั้ง 2 ก็เห็นแล้วว่า ไม่เป็นไร
อยู่สุขสบายดี

เจ้าตัวเล่าว่า หนึ่งสัปดาห์มาแล้ว ที่มีทหารเข้ามาตั้งจุดรักษาการหน้าบ้าน
ทำให้แถวบ้านเต็มไปด้วยทหาร

ฟังดูน่าจะเป็นเรื่องเครียด แต่เปล่าเลย น้องผมคนนี้ กลับบอกว่า
มีความสุขดี ทุกอย่างปกติ ไม่เห็นจะมีอะไรเกิดขึ้น

"ที่ที่อันตรายที่สุด คือที่ที่ปลอดภัยที่สุด ครับพี่จิม"

เออ จริงของมันวุ้ยยยยยยย

----------------------------

อีกด้านนึง
โทรเช็คกับทาง ตาโบ้ต พีอาร์ของ Toyota
เพราะเราต้องไปรับ Lexus RX450h มาทำรีวิว
และ ต้องไปรับรถที่ "All Season"...... (-_-')

เอาแล้วไงตู พรุ่งนี้ จะเดินทางยังไงกันละเนี่ย

อัพเดทล่าสุดนะครับ

สำหรับผู้ที่จะเดินทางในวันพรุ่งนี้ ตรวจสอบเส้นทางกันให้ดีๆ
เพราะ สถานีรถไฟฟ้า BTS สายสีลมทั้งสาย หยุดให้บริการไปแล้ว
และคิดว่า พรุ่งนี้ก็คงจะปิดให้บริการ น่าจะต่อเนื่องกัน

ดังนั้น ชาวฝั่งธนฯที่จะทำธุระในกรุง พรุ่งนี้ งานเข้า และ งานงอก ครับ

ส่วน MRT รถไฟฟ้าใต้ดิน ตอนนี้ ปิดให้บริการแล้วนะครับ และยังไม่รู้ว่าจะเปิดเช้านี้ทันหรือไม่

การจราจร บนถนนพระราม 4 ตั้งแต่แยกวิทยุ ยาวจนถึง อังรีดูนังต์ ปิดให้บริการ
ใครมีธุระในถนนสีลม ก็ทำใจนะครับ ปิดถนนด้วยเช่นเดียวกัน คาดว่า วันนี้ สาทร น่าจะเป็นอัมพาต

อย่าลืมนะครับ ก่อนออกจากบ้าน อัพเดทเส้นทางกันด้วยเสมอ
ถ้าเป็นไปได้ ควรใช้บริการรถสาธารณะ และ อย่าลืมดูตาม้าตาเรือให้ดี ในการเดินทาง

-------------------------------

ทิ้งท้าย...

ตาโบ้ต หย่อนคำถามให้คิดเล่นๆ

"รู้ป่าว เวลานี้ สินค้าอะไร น่าจะขายดีที่สุด?"

"ไม่รู้หวะ"

"คำตอบ....BENETON!!"

"หา เสื้อผ้า เบเนตอง เนี่ยนะ?"

"เอ๋า เมิงไม่รู้อาราย..ดูสโลแกนเค้าดิ.....UNITED COLOURS OF BENETON"

อ๊ากกกกกกกกกกก ไอ้บร้าโบ้ตตต แกคิดได้ไงฟะเนี่ยยยยยย"

สวัสดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2010, 22:38:12 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Tonaka

ขอเป็นกำลังใจให้กับคนไทยที่รักสงบด้วยครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ว่าจะเอา FD ออกไปขับรถเล่นแถวสีลมสักหน่อย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ้อ แจ้งให้ทราบเพิ่มเติม

ใครที่มีกิจธุระ ติดต่อกับบริษัทต่อไปนี้ ก็ ดูลาดเลากันดีๆนะครับ

Hyundai อันนี้กลางแหล่งเลย ซอยคอนแวนท์ แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหา สำหรับอาคาร คิวเฮาส์
Nissan ย้ายสำนักงานชั่วคราว ไปนั่งตากแอร์ สูดอากาศ(ไม่ค่อย)บริสุทธิ์ กันที่ บางนา กม.21 แล้วจ้ะ
Toyota และ BMW Thailand สำนักงาน กรุงเทพ ที่ตึก All Season ยังทำงานกันอยู่
Mercedes-Benz อันนี้ ตึกรัจนากร แยกนราธิวาสราชนครินทร์ คิดว่าน่าจะยังทำงานอยู่ตามปกติ
Asean Honda ถนนสารสิน ต่อเชื่อมกับสีลมฝั่งเลิดสิน น่าจะยังทำงานอยู่

เอเจนซีโฆษณาทั้งหลาย ในละแวกใกล้แหล่งชุมนุมนั้น
ดูเหมือนที่จะได้รับผลกระทบเยอะที่สุดคือ โอกิลวี แต่ก็ได้ยินว่ายังทำงานกันอยู่นี่แหะ?

โรงแรม Novotel สยาม ปิดรับลูกค้าผู้เข้าพักแล้ว แต่ตัวโรงแรมยังเปิดให้บริการอยู่
แขกที่ยังอยู่ในโรงแรม จะยังอยู่ ก็อยู่กันได้ต่อไป จนถึงกำหนดเช็คเอาท์
แต่ถ้าอยากอยู่ให้ยาวกว่านั้น ก็ลากอยู่ันต่อไปได้ ถ้ามีเงินจ่ายนะคร้าบ

ปล. กระทู้นี้ อย่าลืมนะครับ งดคุยเรื่องการเมืองเน่อ เอาเรื่องราวที่เกี่ยวเนื่องกับการจราจร
หรือการเปิด ปิด ของบริษัทห้างร้าน มาอัพเดทกันได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2010, 22:52:40 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
แบบนี้ผมจะไป อโศกได้ไหมเนี่ย
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

It's not politics, it's insurgency.

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
รับทราบ, ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ joufo

วันนี้ผมไปโรงแรม J.W. Marriott มา รู้สึกว่ารถบนทางด่วนขั้นที่ 1 โล่งดีครับ
ฝั่งแถวๆ ตึก All Seasons ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ต่อด้วยพระราม 4 และสุขุมวิท ก็ดูเป็นปกติ
(คือ รถติดปกติหนะครับ)

ไม่รู้เหมือนกันว่าพรุ่งนี้จะเป็นยังไง

แต่ ถ้าจบเร็วก็ดีครับ

เพราะผมกะว่า จะไปเหมาหนังสือญี่ปุ่น (โดยเฉพาะหนังสือรถที่เล็งไว้หลายเล่ม)
ที่ร้าน คิโนฯ ที่ อิเซตันซะหน่อย
เพราะบัตรสมาชิกร้าน คิโนฯ จะหมดสิ้นเดือนนี้แล้วอ่ะครับ

แล้วปีนี้คงไม่ต่ออายุ เพราะไม่ค่อยได้ซื้อหนังสือญี่ปุ่นแล้ว
(ค่าสมาชิกปีละ 500 อ่ะครับ)

ถ้าจบช้า ผมก็คงอดไปเหมาหนังสืออ่ะครับ :P

ออฟไลน์ 2k

รถไฟฟ้าหยุดทำการ 6 โมงเย็นวันนี้นะคร้าบบบ  :o

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ??????

• Newbie
  • *
วันนี้ขึ้นรถไฟฟ้ามาทำงานไม่ได้เพราะมาถึงแค่สยาม
แต่จะต่ออีกขบวนไปสีลมก้ไม่มีให้ต่อ เลยตัดสินใจลงเรือ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
บ้านผมสายสี่ ไป tmb JJ รถไฟฟ้า ปิด ขับรถมาผ่านซังฮี รถติด เซงเป็ด

แต่ถ้าผมเป็น BTS ผมจะเปิดให้วิ่งไปยังสยามแต่จะไม่จอด สีลม กะ ราชดำริ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Newbie
  • *
วันนี้ office ต้องปิด 17.00 เพราะว่ารถไฟฟ้าจะปิด 18.00

เมื่อไหร่มันจะจบๆลงซะที  >_<

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
รฟฟ ลายสีลมนี่ปิดยกเว้นเลยรึเปล่าครับ

ไปเดินเล่น รร ไม่ได้แล้วสิ สงสัยจะต้องนั่งเรือข้ามฟากแล้วสองแถวต่อ สี่แยกตรงศูนย์ฮอนด้าก็ติดนรกแตก
ลงไปเดินเลยยังเร็วกว่า-*-

ออฟไลน์ Nut_K

วันนี้ปรับเส้นทางไปมหาลัยแหลกเลยครับ

รู้งี้ขับไปมหาลัยดีก่า  T-T

ออฟไลน์ ddman

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ  ที่เล่าบรรยากาศให้ทราบโดยรวม
??????????????????....????????