ผู้เขียน หัวข้อ: พื้นที่ผู้โดยสารด้านหลังของ SUZUKI CIAZ เมื่อเทียบกับ CITY  (อ่าน 4304 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
พอดีมีญาติจะเช่ารถจาก เชียงใหม่ ไป กทม เพื่อเคารพพระบรมศพ
พอดีผมเปิดดูตามเวป voucher thai เจอโปรของ ciaz ราคาประหยัดมาก จึงสนใจจะเช่า
โดยมีผู้โดยสาร 5 คน ไม่เร่งรีบ เพราะมีคนแก่ จึงอยากเทียบว่า
ถ้าเอาเฉพาะเนื้อที่โดยสารเท่านั้น ไม่นับรวมกำลังเครื่อง
Ciaz รองรับตรงจุดนี้ได้หรือไม่ครับ เน้นประหยัดงบ ประหยัดน้ำมัน ขับไปแวะเที่ยวไปเรื่อยๆครับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
กว้างและนั่งสบายครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่มีข้อมูลความกว้างด้านหลังทั้งคุ่

แต่นั่งหลังเสียง ถนนและเครื่องยนต์ เข้าห้องโดยสาร cias จะดังกว่าสั่นกว่า
(Ciaz คันนี้รถเช่า อาจจะโทรมกว่าก้อเป็นได้)
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Dubee

Ciaz ฐานล้อยาว 2,650 มม. ส่วน City ฐานล้อยาว 2,600 มม.
นั้นมันเป็นตัวเลข แต่เท่าที่ผมเข้าไปลองนั่งเบาะหลังทั้งสองตัว ความกว้างผมให้ทางฝั่ง Ciaz กว้างกว่าครับ

ออฟไลน์ rtong

Ciaz กว้างขวางกว่า 
แต่เดินทางไกล  เรื่องเครื่องยนต์ก็เป็นสิ่งจำเป็นนะครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
ผมเคยแต่ลองนั่งใน motor expo เมื่อวานนี้
ภายในกว้างจริงๆครับ ผมลองนั่งด้านหน้าแล้วปรับเท่าที่ผมนั่งสบาย แล้วมาลองนั่งเบาะหลัง ผมว่าด้านหลังกว้างมาก ยิ่งช่วง leg room ยิ่งเยอะมาก
แต่ว่าหัวผมชนหลังคาเลย (179cm.) ถ้าสูงไม่เกินสัก 175 cm. น่าจะไม่มีปัญหาอะไรครับ ภายในกว้างกว่า vios city เยอะเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Ciaz นั่งสบายกว่าครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SM.

ciaz น่าสนใจนะครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

City เถอะครับ เผื่อเอาไว้เร่งแซงบ้าง ดีกว่าเวลาเร่งแซงแล้วแรงไม่ค่อยมี เสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุด้วยครับ