ผู้เขียน หัวข้อ: [ข่าว] Jazz ความเร็ว 130 ชนท้ายรถบัส ถนนพรานนก-พุทธมณฑลสาย 4  (อ่าน 8370 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
แสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมตามสำนักข่าวด้านล่างครับ

http://www.dailynews.co.th/crime/540496

http://www.komchadluek.net/news/crime/251149

https://www.khaosod.co.th/around-thailand/news_127103

:'( :'( :'(

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

คิดว่าอาจจะเป็นสะพานที่ถ้าขับเร็วๆ จะบินมั้งครับ พอบินแล้วร่อนลงพื้นก็เสียหลัก ชนกระจาย

ออฟไลน์ CJ.

นึกถึงคลิป Civic fd ที่ jump สะพานแล้วเป๋เสียหลักเลยครับ อ่านดูแล้วคล้ายๆกัน
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Arado_kung

เฮ้ยย เดี๋ยวนะกดอ่านข่าวอันนึงบอกชนกับรถทัวร์ยี่ห้อ"เชฟโรเลต" เอ่อ GM Thailand ทำรถทัวร์ขายตอนไหนเนี่ย

ออฟไลน์ rtong

"เนื่องจากสะพานข้ามคลองบนถนนเส้นนี้ทำไม่รับกับสภาพถนน ..."
ปัญหาหลักเลยของอุบัติเหตุ  ที่ถูกมองข้ามตลอด  ถนนประเทศไทยไม่เคยปลอดภัย

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
เค้าแค่แปะโลโก้ไว้เฉยๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

"เนื่องจากสะพานข้ามคลองบนถนนเส้นนี้ทำไม่รับกับสภาพถนน ..."
ปัญหาหลักเลยของอุบัติเหตุ  ที่ถูกมองข้ามตลอด  ถนนประเทศไทยไม่เคยปลอดภัย
สภาพถนน อาจจะรับกับความเร็วได้จำกัดก็ได้ครับ (นึกถึงถนนเล็ก กับทางหลวงพิเศษ)

ออนไลน์ apinui

รถคันนี้เป็นรถของคนในคลับ JAZZ ครับ เค้าบอกว่า พี่ชายเอาไปขับแล้วเสียชีวิต .

เห็นในเฟสบุ๊คเจ้าของรถบ่นโทษตัวเองว่า ทำรถมาไม่ดีพอ จนทำให้พี่ชายขับไปเสียชีวิต ... ผมนี่ งง เลย ...

มาขนาดนี้ให้ทำสัก 10ล้าน ก็ไม่เหลือครับ ...

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ดูห้องโดยสารก็ยังคงสภาพนะครับ

ถ้ามีถุงลมและคาดเข็มขัดนิรภัยก็น่าจะรอด

แต่มองไม่เห็นว่ามีถุงลมไหม แล้วคนขับคาดเข็มขัดนิรภัยหรือเปล่าครับนี่
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ GizzY

• Full Member
คอสะพานห่วยจริงๆครับ
ผมเคยขับไปตอนค่ำ มองไม่เห็น
รถแทบลอย ลงแรงมาก ดีทีไม่เสียหลัก

เค้าคงจะขับเร็วจริง แต่ถนนมันไม่ได้มาตรฐานจริง
เสียใจด้วยคับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

คอสะพานหน้าตาเป็นยังไงคับ

อยากเห็นจัง

ออฟไลน์ -Brian

RIP ครับ แต่จากสาพดูเหมือนไม่ได้คาดเข็มขัดหรือเปล่าครับ ถ้าคาด น่าจะเซฟกว่านี้ เพราะห้องโดยสารยังไม่เสียหายมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นด้วยครับ ถ้าถุงลมกาง รัดเข็มขลัดน่าจะรอด
R.I.P ครับ

ออฟไลน์ SM.

:-X :-X :-X :-X :-X

สภาพน่ากลัวเชียว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขับช้าๆกันไว้เถิดครับ จะรถอะไรขับเร็วก็เสี่ยงมากกว่าขับช้า

ออฟไลน์ arte

• Sr. Member
แต่ก่อนก็ขับ 120-140 ก็ปกติดี แต่ตอนนี้อายุเยอะขึ้น ยวกกับอยากประหยัดน้ำมัน ขับ 80 -100 เลนกลาง ชีวิตดีๆ แต่ก็แปลกใจ ดูเหมือนจะเสี่ยงเกิดอุบัติเหตุมากกว่าตอนที่ขับเร็ว โดยเฉพาะจะโดนชนท้าย หรือโดนปาดหน้า เหมือนเราไปขับขวางเขาซะงั้น เฮ้ย เอางัยดี

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
สภาพถนนตรงนั้นเป็นยังไงครับ

ใครรู้จักช่วยจิ้มพิกัด google map ด้วยครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

แต่ก่อนก็ขับ 120-140 ก็ปกติดี แต่ตอนนี้อายุเยอะขึ้น ยวกกับอยากประหยัดน้ำมัน ขับ 80 -100 เลนกลาง ชีวิตดีๆ แต่ก็แปลกใจ ดูเหมือนจะเสี่ยงเกิดอุบัติเหตุมากกว่าตอนที่ขับเร็ว โดยเฉพาะจะโดนชนท้าย หรือโดนปาดหน้า เหมือนเราไปขับขวางเขาซะงั้น เฮ้ย เอางัยดี

อาการแบบนี้ผมเคยเป็นเพราะขับช้าบนถนนที่เขาขับเร็ว

ออฟไลน์ wa330

ดูเหมือนจะเปลี่ยนพวงมาลัยชิ่งแทนของเดิม
ไม่เห็นถุงลมฝังคนขับแต่ฝั่งคนนั่งออก

ออฟไลน์ Nioka

เห็นด้วยครับ ถ้าถุงลมกาง รัดเข็มขลัดน่าจะรอด
R.I.P ครับ
s at รุ่นแรกๆไม่มี ถุงลมครับ

ออฟไลน์ wolfdale

• Newbie
  • *
ขับผ่านเส้นนี้ทีไร ต้องแอบด่าทุกที    ขนาดมาเบาๆยังกระโดดเลย ถ้าเป็นคอสะพานที่เห็นความต่างชัดเจน ส่วนใหญ่จะชะลอได้ทัน แต่นี้ลักษณะมันเหมือนเนินเตี้ยๆ จะเห็นก็จวนตัวแล้ว ถ้าขับมาไม่ได้สังเกตก็เรียบร้อยครับ  แล้วยิ่งเป็นถนนแปดเลนด้วยมั้ง มาแต่ละคันเร็วๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
สภาพถนนตรงนั้นเป็นยังไงครับ

ใครรู้จักช่วยจิ้มพิกัด google map ด้วยครับ

น่าจะเป็นช่วงเลยจุดตัดพุทธมณฑลสาย 1 ไปจนถึงก่อนจุดตัดถนนราชพฤกษ์ครับ

ช่วงนั้นจะมีเหมือนเนินข้ามคลอเล็กๆ 2 ลูก

ตรงจุดนี้อันตรายมากครับ

มาเกิน 100 นี่มีสิทธิบินง่ายๆ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
130 นี่ปรกติรถอีโค่ทั่วไปก้ทำได้คับ แต่ทั้งนี้ก้ขึ้นอยู่กับสภาพถนนด้วย ถ้าขับบนทางหลวงทั่วไปคงไม่มีปัญหา แต่นี่ขับบนถนนที่สภาพไม่เอื้ออำนวยก้สามารถเกิด้หตุได้คับ

ออฟไลน์ pee1818

วันที่เกิดเหตุผมก็ขับผ่าน ใช่กระบะวิ่งข้ามสะพานที่ 120 สพานนี้ถือว่าปกตินะครับ แต่จะมีอีกสองสะพานจากนี้ที่เรียกว่ามาร้อยลอยทั้งคัน
ช่วงถนนเปิดใหม่ๆ ผมลอยมาแล้ว แต่ตอนนี้มีเอายางมะตอยไปปรับช่วยก็ดีขึ้นมานิดนึง ส่วนแจ้สที่เกิดเหตุไม่แน่ใจว่าเสียหลักหักหลบรถหรือเปล่า

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
กลัวแต่คนขับไม่คาดเข็มขัดนี้ล่ะพี่ที่รู้จักกันแกก็เสียเพราะไม่ได้คาดถ้าแกคาดคงไม่เป็นไรมาก :( :(
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ tubtup

ส่วนมากรถที่เกิดอุบัติเหตุแล้วเสียชีวิต ซึ่งดูจากโครงสร้างของห้องโดยสารก็ไม่ถึงกับยับเยิน ล้วนมาจากไม่รัดเข็มขัดทั้งนั้น
หลายคนเวลาขึ้นรถผมเป็นผู้โดยสารไม่ค่อยยอมรัดเข็มขัด บอกว่าอึกอัด ผมบอกก็ไม่ยอมรัด เลยแกล้งเบรกแรงๆที หัวยังพุ่งจะไปถึงกระจก
เลยบอกว่านี่รถเบรก ถ้ารถชน เองจะไม่พุ่งออกไปนอกรถเลยหรือ

ส่วนเคสนี้น่าจะวิ่งเร็ว แล้วเหินคอสะพาน
RIP ผู้เสียชีวิตครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
หลังจากที่ค้นดู อาจจะเป็นจุดนี้ที่ลูกศรชี้ครับ

น่าเสียดายที่จุดนั้นไม่มี Google Street View

เพราะเป็นถนนที่เพิ่งสร้างใหม่

ทำให้ไม่มีภาพถ่าย

แต่ก็มีภาพคลอง

ทำให้นึกสภาพสะพานได้ ว่าคงเป็นสะพานเล็ก ๆ ชัน ๆ

ข่าวนี้สะเทือนใจผมมาก

แจ๊สคันนี้เจ้าของก็คงจะโมมาบ้าง

และคงจะขับรถเร็วทุกวัน

ทำให้ผมนึกถึงตัวเองครับ

เป็นอุทาหรณ์จริง ๆ เลย

อุบัติเหตุครั้งนี้เกิดขึ้นเพราะความประทาท

ร่วมกับการที่ถนนออกแบบไม่ดี

จึงทำให้เกิดเรื่องเศร้าครับ