ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ระหว่าง Camry Extremo ตัวล่าสุดที่ปรับปรุงอุปกรณ์ กับ Accord 2.0 EL  (อ่าน 5065 ครั้ง)

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
สวัสดีครับ พอดีสนใจจะเปลี่ยนรถใหม่จากเดิมขับc-seg อยู่ซึ่งใช้มา10กว่าปีแล้ว ตอนแรกก็ดูc-segแบบเดิมเพราะรู้สึกคล่องตัวดีกับการขับในเมือง จากประสบการณ์ที่ผ่านมาตั้งใจไว้ว่าจะซื้อรุ่นที่MCแล้วเท่านั้นเพราะรู้สึกคุ้มค่าเงินที่จ่ายไปมากกว่า ทีนี้ถ้าดูc-segก็จะเหลือแค่อัลติสซึ่งภายนอกก็ถูกใจดีแต่ภายในก็อย่างที่หลายๆท่านรู้สึกว่ามันดูโบราณสวนทางกับภายนอกและรถที่ใช้อยู่ก็คืออัสติสรุ่นหน้าหมู ดังนั้นผล.เลยตัดช้อยนี้ก่อน ส่วนซีวิคก็เพิ่งเปิดตัวไปไม่นาน และอยากได้ตัวrsมากสุดซึ่งราคาก็เริ่มขยับไปใกล้1.2ล้านแล้ว มาสด้า3ก็ถูกใจแต่ตัวmcก็ยังไม่เปิดตัวและที่สำคัญความแคบของเบาะหลังเมื่อเทียบกับคู่แข่ง ไปๆมาๆเลยขยับขึ้นมาดู2รุ่นที่ตั้งคำถามครับ แม้ว่าcamryเพิ่งจะปรับอุปกรณ์แต่ก็ปลายอายุมากแล้วเมื่อเทียบกับaccord พอดูกระทู้ที่คุณแพนพาชมงานมอเตอร์โชว์เห็นโปรแล้วก็งงว่าทำไมโปรcamryยังแรงอยู่เลยไม่น่าดึงดูดเท่าaccord

accord ดอกเบี้ย 1.99% พร้อมผ่อนดาวน์ 0% นาน 10 เดือนสำหรับ 2.0, 2.4 และhybrid

Camry ดาวน์ 25% ผ่อน 48 เดือน รับดอกเบี้ย 2.39%

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ไปงานมาหรือกำลังจะซื้อรุ่นใดรุ่นนึงพอดีได้ข้อเสนออะไรดีๆมาบ้างครับโดยเฉพาะของcamry เนื่องจากผบ.อยากได้แคมรี่มากกว่า หากเทียบสองรุ่นนี้ยกเว้นความชอบในรูปลักษณ์ภายนอกเพื่อนๆคิดว่าคันไหนน่าสนใจมากกว่าครับ

ปล.ปกติใช้ขับไปทำงานแค่คนเดียวหรือสองคน วันหยุดมีพาลูก2คน(2ขวบครึ่ง กับ5เดือน)ไปไหนมาไหนด้วยซึ่งบางครั้งอาจจะมีพ่อแม่ผมไปด้วย และมีไปกลับจันทบุรีทุกๆ2-3เดือน

Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
Camry ถุงลมเยอะกว่าครับ  ภายในผมชอบ Accord มากกว่า (ใช้ 2.0EL ตัวก่อน MC อยู่ครับ)

งานประกอบของ Accord ไม่ค่อยแน่นนะครับ จะมีเสียงกุกกักในรถ (ทำใจและพยายามไม่สนใจ เพราะไม่อยากรื้อ)

เบาะหลังต้องลองพาคนที่นั่งหลังไปลองนั่งครับ แต่ความนุ่มนวล Camry น่าจะดีกว่านะครับ

แต่เบาะคนขับของ Camry ผมนั่งแล้วแปลกๆ ครับ นั่งขับ Accord จนชินพอไปนั่ง Camry แล้วรู้สึกไม่ค่อยสบาย (อย่าเชื่อนะครับ เป็นความรู้สึกของแต่ละบุคคล)

สรุปเมื่อ ปีก่อนผมเลือก Accord 2.0EL แต่ถ้าเป็นตอนนี้ผมเลือก Camry 2.0 Extremo ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ CJ.

"แม้ว่าcamryเพิ่งจะปรับอุปกรณ์แต่ก็ปลายอายุมากแล้วเมื่อเทียบกับaccord"
- ทั้ง Camry และ Accord นั้น ปลายอายุทั้งคู่ครับ

"ผบ.อยากได้แคมรี่มากกว่า, บางครั้งอาจจะมีพ่อแม่จขกท.ไปด้วย"
- ตรงนี้ผมว่าเลือก Camry ได้เลยนะ คหสต.ผมชอบนั่ง Camry รู้สึกสบายกว่าครับ, แต่ถ้าขับเองชอบ Camry 2.5 รองลงมาคือ Accord 2.4
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Camry ดีกว่าหมดดด

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
ชอบความเงียบคัมรี่ ถ้าเงินผมถึง ผมไปคัมรี่ครับ
แต่งบไม่ถึง เลยได้แค่อัลติส mc จากใจคนใช้อัลติสเดิมหน้าแบน
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าคันไหนก็ได้เลือกCamryครับ
ความนุ่มนวล สบาย เก็บเสียง ทำได้ดีกว่า+มีม่านถุงลม

ออฟไลน์ SM.

หน้าตา ผมให้ accord

ออฟไลน์ Nerdys

Camry รุ่นปรับปรุงอุปกรณ์ เหมือนออกมาฆ่า D-seg คู่แข่งโดยเฉพาะ (ในเรื่องออฟชั่น)

แต่ผมชอบอุปกรณ์ของ Accord 2.0 EL ที่เป็นระบบแสดงภาพมุมอับสายตาขณะเปลี่ยนเลน Honda LaneWatch ที่แสดงภาพด้านซ้ายของรถ ซึ่งอุปกรณ์นี้ไม่เจอในรถอื่นๆ

ออฟไลน์ rotaryman

ผมเลือก camry เพราะเครื่องดีกว่า ภายในงานประกอบดูปรานีตกว่าถึงแม้จะดูโบราณกว่าก็เถอะ แต่มันก็ใช้งานได้เหมือนกันผมทำใจยอมรับได้ถ้ามองโดยรวมครับ

ออฟไลน์ Vaporishz

• Jr. Member
  • **
Camry ครับ
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ ps000000

ส่วนลดของแถม โตต้า ลองสืบตามคลับ บางทีมีเซลล์ บางคน เร่งทำยอด
(ไม่เน้นเงินเข้ากระเป๋าเอายอดปลายปี)

ทั้งนี้ขึ้นกับ มาร์จิ้นสูงสุด ที่ผู้จัดการแต่ละโชว์รูมกำหนดให้เซลล์ด้วยครับ ::)

ออฟไลน์ J_Serie5

ถ้าซื้อใช้เอง
ถ้า 2.0 ผมเลือก Camry
แต่ถ้า Hybrid ผมเลือก accord

ออฟไลน์ AkE

ผมเอา G9 mc นะ camry มันปลายมากแล้ว ใกล้ตกรุ่นมาก สมรรถนะก้พอกันครับแล้วแต่คนชอบแบบไหนแต่ถ้านั่งหลังบ่อยๆ camry ดีกว่า ถ้าเน้นขับผมชอบ Accord กว่าครับ

ออฟไลน์ h0661036

ผมจอง camry 2.0 Gไป  ที่เลือกเพราะมีระบบความปลอดภัยมากกว่า  ช่วงล่างดีกว่า ถ้าพูดถึงรุปลักษณ์ภายนอกและภายใน Accord สวยกว่าขาดลอย   ต้องอยู่ที่เจ้าของกระทู้ว่าให้ความสำคัญกับอะไรเป็นสำคัญ

แต่พ่อเพื่อนของลูกใช้ ACCORDอยู่  บ่นว่ามันโดด สู้ CIVIC ตัวใหม่ยังไม่ได้เลย      แต่ข้อเสียของ Camry ที่ผมไปลองมา รู้สึกว่าเบาะคนขับมันเตี้ยเกินไป

ออฟไลน์ cloud

เชียร์Accordครับ camryโฉมใหม่ไฟท้ายมาแล้วนะครับจะตกรุ่นเต้มทีแล้ว Accordยังพอมีเวลายืดกว่า

ออฟไลน์ mothsan

ถ้าจำไม่ผิด camry มันแต่งไม่สวย และเหมือนจะแพงกว่า ตัวใหม่ก็มาแล้ว
เอา Accord ครับ ตัว minor change หล่อมากกกก สวยทั้งหน้า หลัง นอกใน ครับ ตัวใหม่ยังไม่มา น่าจะอีกหลายปี
ตัวนี้ขับหล่อ ได้อีก 2-3 ปีโน้น

ออฟไลน์ tubtup

สำหรับผมชอบ accord ครับ ถ้าขับ c-segment มา ยังไง ภาพรวมการโดยสาร ความปลอดภัย ก็ให้มากกว่าอยู่แล้ว

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านมากครับสำหรับความคิดเห็น เมื่อวานได้มีโอกาสไปที่งานมาไปดูทั้งสองรุ่นก็ยังคิดไม่ตกอยู่ดี เพราะรวมๆแล้ว camry จ่ายแพงกว่าประมาณแสนต้นๆ หากผ่อนแบบ4 ปี เนื่องจากหลายๆความเห็นพูดถึงเรื่องสมรรถนะเครื่องยนต์และการขับขี่ของแคมรี่ที่ดีกว่ายิ่งทำให้ลังเลว่าจะจ่ายเพิ่มเพื่อสมรรถนะเหล่านั้นดีไหม แต่ภายนอกภายในโดยรวมนี่accord สวยกว่าในความรู้สึก เด๋วคงต้องหาโอกาสไปลองทั้งสองคันเทียบกันอีกที
Everyday Lifestyle