ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกที่ใช้นิสสัน x-trail hybrid มีใครเจอเสียงช้างร้องตอนเปลี่ยนเกียร์บ้างไหมครับ มันเกิดจากอะไร  (อ่าน 5266 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เอาแล้ว...ตัวไฮบริด ระยะทาง18,240กม. พบเจอเสียงลูกช้างร้อง จะเจอตอนสต๊าดรถ แล้วเปลี่ยนจากเกียร์PมาD สมาชิกท่านใดเจอแบบนี้ มีทางแก้ไหมครับ ถ้าปล่อยไปเรื่อยๆจะเป็นยังไง มีผลอะไรต่อรถยนต์หรือเปล่า ไม่ถึง2หมื่นโล เจอเบรคเสียงดังเหมือนจิ้งหรีด(อันนี้เคลมเบรคอาการหายสนิท),เจอเสียงช้างร้องอีก ไปคลับนิสสันx-trailในเฟสบุ๊คก็เจอกันเกือบทุกคน สอบถามอาการคนที่เป็นก่อนหน้า มันจะดังขึ้นเรื่อยๆด้วย สมาชิกheadlightmagที่ใช้รุ่นนี้ มีทางแก้กันยังไงครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
มีเสียงช้างร้องด้วยเข้ากับบรรยากาศป่าในโฆษณาเลย จริงๆมันเสียงจากสายพานหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เสียงคลัทช์ตัดต่อเกียร์-มอเตอร์ แน่ๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมว่าเสียงสลักล็อคเกียร์ P ครับ เวลาปลดเกียร์ P บางทีมันจะดังแปร๊งคล้ายๆช้างร้อง เท่าที่สังเกตมันชอบดังตอนช่วงอากาศเย็นๆหน่อยแบบนี้แหละ

ปล. ถ้าเป็นเสียงสลัคล็อคเกียร์ P มีโอกาศดังระเบิดเถิดเทิงได้ทุกยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ wsonpee

• Sr. Member
ขอแชร์ด้วยครับ ของผม ตัว 2.5 ไม่ใช่ไฮบริด ก็มีเสียงดังตอนสตาร์ท เวลาเครื่องเย็นเป็นตั้งแต่เกิดเลย....แก้ไม่หายครับ

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
2.0 4w ตัวธรรมดา ใช้มา 1 ปี 9 เดือน ปกติสุขดีทุกอย่างครับ มีเสียงจานเบรคดังบ้าง (เรื่องปกติ)

ออฟไลน์ Activehybrid

มิน่าตอนโฆษณาใช้เสือขาว ไม่ใช้ลูกช้างเป็นพรีเซนเตอร์