ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยขับ Triton mega cab ยกสูงบ้างครับ  (อ่าน 2117 ครั้ง)

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
ใครเคยขับ Triton mega cab ยกสูงบ้างครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 09:41:39 »
ผมจะออกกระบะตอนครึ่งยกสูง ไปเทสยี่ห้ออื่นๆมาแล้วเหลือแต่Triton ถามที่ไหนๆก็บอกตัวเทสมีแต่สี่ประตู

อยากทราบเรื่องการขับขี่มันต่างกับตัวสี่ประตูยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ juonmgt

• Jr. Member
  • **
Re: ใครเคยขับ Triton mega cab ยกสูงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 09:50:21 »
ผมจองตัวนี้ไว้ จะ2 เดือนแล้วยังไม่ได้รรถเลยครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: ใครเคยขับ Triton mega cab ยกสูงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 09:59:40 »
ไปลองขับดู สังเกตุดีๆ ออกตัวบ่อยๆ แล้วคุณจะรู้ว่าเครื่องดับไม่มีแรงเป็นยังไง
หยุดแล้วออก ออกแล้วหยุด แล้วออกทันที แล้วหยุด

ออฟไลน์ IS

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 11:06:21 »
ต่างเยอะไหม เท่าที่ลองสังเกตุนะครับ
1.เสียงลมเข้าประตูดังกว่า
2.ถ้ามีผู้โดยสารจำเป็นต้องนั่ง cab ค่อนข้างลำบากครับ เพราะเบาะคู่หน้าใหญ่

เพิ่มให้นิดครับ
1.เครื่องติดบูสช้าเวลาแซงถ้าไม่ลดเกียร์อาจมีหงุดหงิดบ้าง
2.พวงมาลัยมันไวมาก ผมขับ fd มา พอมาเจอคันนี้ค่อนข้างเหวอๆ

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรครับ
หลังจากใช้มา 8 เดือน กับ เกือบๆ 2 หมื่นโล มีความสุขดี
จะติแค่พวงมาลัย กับ บูสติดช้า deflec โรงงาน รถผมไม่มีเลยสักอย่าง
คนในคลับหลายๆท่านก็ไม่มี
ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ scorpions

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 13:10:06 »
ขอตอบผมขับตัวเก่านะครับ vg178 ผมว่าส่วนตัวคือ มันแค่รอรอบเท่านั้นเอง ตัวใหม่ไม่เคยลอง คิดว่าน่าจะไม่ต่างกันเท่าไหร่

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 16:57:48 »
ต่างเยอะไหม เท่าที่ลองสังเกตุนะครับ
1.เสียงลมเข้าประตูดังกว่า
2.ถ้ามีผู้โดยสารจำเป็นต้องนั่ง cab ค่อนข้างลำบากครับ เพราะเบาะคู่หน้าใหญ่

เพิ่มให้นิดครับ
1.เครื่องติดบูสช้าเวลาแซงถ้าไม่ลดเกียร์อาจมีหงุดหงิดบ้าง
2.พวงมาลัยมันไวมาก ผมขับ fd มา พอมาเจอคันนี้ค่อนข้างเหวอๆ

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรครับ
หลังจากใช้มา 8 เดือน กับ เกือบๆ 2 หมื่นโล มีความสุขดี
จะติแค่พวงมาลัย กับ บูสติดช้า deflec โรงงาน รถผมไม่มีเลยสักอย่าง
คนในคลับหลายๆท่านก็ไม่มี
ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ kohcomsci

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 11:25:03 »
ผมจะออกกระบะตอนครึ่งยกสูง ไปเทสยี่ห้ออื่นๆมาแล้วเหลือแต่Triton ถามที่ไหนๆก็บอกตัวเทสมีแต่สี่ประตู

อยากทราบเรื่องการขับขี่มันต่างกับตัวสี่ประตูยอะมั้ยครับ

ผมใช้ตัว AT ยกสูง cab ตัวท๊อปปี2016 ก่อนแซมอยู่เคยขับอย่างอื่นแค่ Dmax Cab ยกสูงเหมือนกัน

1.มีเสียงลมครับที่จะเริ่มเข้ามาที่120จะค่อนข้างชัดเจน
2.รอรอบครับถ้าขับแบบปกติ ถ้าไม่อยากรอรอบกดจมช่วยได้ครับอัตราการตอบสนองผมพอใจ
3.ขับช่วงความเร็วปกติ80-120 มี150-160 บ้างตามความเหมาะสมผมได้ที่12km/l.

ส่วนปัญหาที่คันผมมี
1.แหนบดัง แก้ประมาณ15 นาที ที่ 0 บริการตอนนี้จะ20000 โลยังไม่ดังอีก
2.เสียงครางของเฟืองท้ายที่ความเร็ว80ถึงเกือบๆ90 ยังขี้เกียจเครม มีสมาชิกในคลับบางท่านไปเครมก็มีเงียบลงบ้างหายขาดบ้าง
3.เสียงก๊อกๆแก๊กๆแถวๆแคป ไปทำมาพร้อมแหนบออกมาก็ไม่ดังแล้ว

ช่วงล่างตัว cab จะกระด้างกว่า 4 ประตูนิดหนึ่งเนื่องจากยังเน้นการบรรทุกมากกว่า แต่ผมขับลมยาง 34 ทั้ง 4 ล้อ ก็โอเคกับพวกรอยต่อถนนหรือลูกระนาดชะลอความเร็วครับ