ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านอาหารจากปทุมธานีไปถึงวงแหวนหน่อยครับ  (อ่าน 37301 ครั้ง)

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
มีร้านไหนอร่อยๆไหมครับ ทำเลจากปทุมธานีไปถึงวงแหวน กินกันประมาณ30คน ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
รอฟังด้วยคนไว้ไปเลี้ยงปีใหม่ แฮ่ๆ

ออฟไลน์ Devil13

ปทุมถึงวงแหวนกาญนาเหรอครับ
ผมว่าแถวนั้นไม่มีอะไรอร่อยนะ มีแต่พอกินได้ ไม่ถึงกับประทับใจ
ที่บริษัทผมชอบพาไปก็ไก่ย่างโครช ร้านอื่นก็เคยไปบ้างตรงเส้นข้างๆธรรมศาสตร์ รสชาติกลางๆทั้งอาหารไทย อาหารญี่ปุ่น ดีแค่ร้านสวยดูหรูเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
ถ้าจะกินเลี้ยงบริษัท ผมแนะว่า วกเข้ามาหน่อยนึง เส้นชัยพฤก พระราม 4 มีรัานให้เลือกเยอะกว่า เช่น ร้าน Bavarian ครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมอยู่ปทุมธานีครับ มีร้านหลายร้านในตัวเมืองปทุมครับ ที่ผมพาลูกค้าไปเลี้ยงประจำ ราคาไม่แพง รสชาติดี บรรยากาศดีครับ

1. บ้านปากคลองเส้นปทุมสายใน ริมน้ำ อาหารรสชาติดี ราคาไม่แพง บรรยากาศดีครับ

2. ในตัวเมือง อึ้งจั๊วกี่ กุ้งเต้น เมนูต้องสั่งครับ ถ้าจัดเลี้ยงเยอะๆ แนะนำร้านนี้เลยครับ อาหารจีน รสชาติดี บริการรวดเร็ว มีห้องด้วยครับ

3. เวียตนามปทุมธานี ผมไม่แน่ใจเปิดเย็นหรือเปล่านะครับ แต่อาหารอร่อยครับ

4. ยองเหลา ร้านเหมือนอาหารตามสั่ง ไม่แน่ใจจะทำจัดเลี้ยงได้หรือเปล่า น่าจะเปิดถึงเย็นครับ อาหารอร่อยครับ

ร้านประเสริฐโภชนา ผมไม่แนะนำนะครับ ราคาแพงเกิน ถ้าหลุดจากนี้ไป ผมว่าไปเส้นราชพฤกษ์เลยครับ ร้านเยอะมาก จาก 345 แล้วออกซ้ายครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ใต้สะพานอะไรก็ไม่รู้

ครัวบุษบัน

ผมไปกินกุ้งเผาตามรอยทั่นผู้การแพนมาครับ

อร่อยครับ