ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Auto leveling headlights  (อ่าน 2710 ครั้ง)

ออฟไลน์ I-Chira

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Auto leveling headlights
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 13:50:06 »
ผมใช้ Mazda 2.2 XDL MC ไฟส่องส่วางต่ำ และส่องไปไม่ไกล
จะมีวิธีปรับให้สูงขึ้น และไกลขึ้นได้ไหม  รุ่นนี้มีตัว auto leveling headlights ควบคุมอยู่ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Auto leveling headlights
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 14:19:04 »
-  รถที่มี ปรับไฟออโต้  จะต้องมีเซนเซอร์ปรับ  ส่วนมากจะอยู่กับปีกนกหน้าและหลัง ข้างใดข้างหนึ่ง
-  ลองดูรอบ ๆ โคม  ว่าสามารถปรับพวกจุดยึดช่วยได้ด้วยไหม?  อาจจะพอขยับได้

ออฟไลน์ Stp

Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Auto leveling headlights
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 14:49:31 »
ปกติถึงแม้รถจะมีปรับระดับไฟหน้าอัตโนมัติตามน้ำหนักบรรทุก แต่ที่โคมไฟหน้าก็ยังมีจุดให้ปรับได้เอง เคยเห็นบางคนปรับขึ้นเองมาได้อีกนิด
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 16:20:57 »
ถ้าสามารถปรับไฟหน้าได้ และจะปรับเอง อย่าลืมนับรอบที่หมุนไปด้วยนะครับ จะได้หมุนได้เท่ากันทั้งสองข้าง

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 16:38:55 »
คิดว่าหน้าจะตั้งได้ วิธีตั้งก็ดูตามเว็บเลยครับ ต้องมีระยะห่างเท่าไร วัดความสูง ไรพวกนี้ครับ

ออฟไลน์ newly

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 19:35:04 »
สามารถปรับไดัครับ ให้ดูมาร์คU-D (เป็นการปรับสูงต่ำ) โดยใช้ไขควงแฉก ถ้าไม่แน่ใจเข้าศูนย์บริการดีกว่า (ถ้าไขผิดที่จะเป็นการตั้งเอียงซ้าย-ขวา R-L) ::)

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 19:42:11 »
ปรับได้เหมือนรถธรรมดาเลยครับ ถ้าทำไม่เป็นให้ศูนย์ทำก็ได้ครับ ผมเคยเข้าไปทำ ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 19:57:46 »
ปรับได้ปกติครับ ลองหาวิธีการปรับตั้งให้ถูกวิธีดูครับ ในอินเตอร์เน็ทมีเยอะ
หรือถ้าอยากสะดวกก็เข้าศูนย์ เข้าจะมีเครื่องที่ส่องไฟเข้าไปแล้วตั้งอีกทีครับ แต่ผมเคยให้ตั้งแล้วก็ยังต่ำไปอยู่ สุดท้ายก็ตั้งเองอยู่ดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 22:55:27 »
เคยลองปรับระด้บไฟอัตโนมัติของ Camry 2.4Q 2003 ครับ ไฟต่ำสูงมาก โดนดิฟสวนมาประจำ
ถ้าจำไม่ผิด ผมลองกับพ่อเอาไขควงปรับแล้ว แต่หมุนไม่ไปครับ สุดท้ายเข้าศูนย์ชัวร์สุด
ให้ช่างเอาลงอย่างที่ต้องการ ไม่มีค่าใช้จ่าย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^