ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 10 ธันวาคม 2016 //  (อ่าน 4950 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
สารพันรถใหม่รอบโลก XM Concept โชว์ตัวในเมืองไทย XM เวอร์ชั่น
ผลิตจริงก็ออกวิ่งทดสอบแล้ว - ภาพหลุด Swift เจนเนอเรชั่นใหม่ 2017

ตามมาด้วย Note NISMO กับ Holden Commodore ใหม่
ทิ้งคราบซีดานขับหลังสู่แพลทฟอร์มเดียวกับ Opel Insignia

DR!VE and Talk = Toyota Innova Crysta รุ่นเบนซินเกียร์ธรรมดา!

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

คนละ 1 คำถาม\\งดเรียงความ และนวนิยาย งดดราม่า
เวลามีจำกัด อยากให้สมาชิกทุกท่านได้รับคำตอบเป็นประโยชน์
เท่าเทียม และทั่วถึงกันครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ko Ans

• Jr. Member
  • **
ระบบ awd ของ subaru ทุกรุ่น เป็นระบบเดียวกันหรือเปล่าครับ xv/outback/wrx/forester/levorg

ออฟไลน์ tsubasa

ผมใช้รถวิ่งกรุงเทพ-พัทยา มอเตอร์เวย์เป็นหลัก แต่บางช่วงถนนมันแย่มาก ขับรถแล้วเหนื่อยครับ กำลังอยากได้ ford everest
อยากทราบว่าช่วงล่างของ ford everest 2.2+ มันจะนั่งนิ่มสบาย พอๆกับพวก camry accord หรือข้ามรุ่นไปเทียบ x3 glc พอได้มั้ยครับ
เน้นขับนุ่มสบายครับ เพราะถนนมอเตอร์เวย์บางช่วงมันเฮียมาก ทั้งทีเพิ่งสร้างใหม่

ออฟไลน์ ps000000

ทักเฉยๆครับ  :D

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

กำลังจะขายรถ ถ้ารถมีปัญหาบางครั้ง (นานๆ เจอที) เช่น เดินเบาแล้วสั่นเป็นเจ้าเข้า เครื่องสั่นเป็นจังหวะ พรึ่บๆๆ เหมือนจะดับ จำเป็นต้องซ่อมก่อน

ขายไหมครับ ทุกวันนี้รถขับปกติดี เดินเบาปกติ มีนานๆ ทีจะสั่นเหมือนจะดับ เหมือนกรองแก๊สตัน สตาร์ทเช้าๆยาก แล้วเครื่องติดมีอาการจะดับ

ต้องเร่งขึ้นมานิดนึง ถึงจะเดินเรียบปกติ ต้องแก้ไขไหมครับ ถ้าแก้ไขต้องดูตรงจุดไหนครับ

เครื่อง 3ZZ-FE ติดแก๊สครับ วิ่งสองแสนครับ

ขอบคุณครับ 8)
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ SIK

• Newbie
  • *
กำลังสนใจ BMW X1 1.8d X-Line ครับ อยากให้คุณจิมมี่ช่วยเปรียบเทียบกับ Mercedes GLA250 AMG หน่อยครับ ทางด้านสมรรถนะการขับขี่ ค่าบำรุงรักษาครบ 5 ปี และราคาขายต่อ

ออฟไลน์ papongarun0

• Newbie
  • *
อยากถามประดับความรู้ครับ
ถ้าเปรียบรถ เกียร์cvt เป็นเเบบฟีโน่
เกียร์ ธรรมดาเป็นเเบบ รถจักรยานยนต์ที่ผู้ใช้ต้องกดคลัทซ์เอง เช่น  รถบิ๊กไบค์ ต่างๆ
อยากทราบว่ารถยนต์มีเกียร์เเบบที่ อัตราทดคงที่เเต่ไม่ต้องเหยีบคลัชท์เเละเข้าเกียร์เองเเบบ
จักรยานยนต์ จำพวก เวฟ ไหมครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิดไป เเละถ้ามี หรือไม่มีเพราะอะไรถึงไม่เห็นใช้ในรถยนต์ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pat76

• **
คือว่าที่บ้านมี BMW E30 316i 4 ประตู ปี 1988 เครื่องเดิม อยู่คันนึงครับ แต่สภาพก็ไม่ได้ดีนัก

คุณจิมมี่คิดว่าในอนาคตรถรุ่นนี้จะมีค่า สมควรจะเก็บรักษาไว้ไหมครับ

ขอบคุณครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2016, 16:22:22 โดย Pat76 »

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
ถามว่า Mazda2 จะมีตัว My 2017 หรือเปล่าครับหรือ จะMc ไหมครับปี 2017

ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ city552

• Sr. Member
ซอยบ้าน ถ้าฝนตกหนักนานๆ มีน้ำรอระบายระดับฟุตบาทในบางช่วง จะขอถามว่า civic 1.5 turbo มันกลัวน้ำขนาดไหนครับ และควรเลือก hrv หรือ crv แทนครับ
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
คือตอนนี้คุณลุงสนใจ Mercedes Benz s500L w220 รุ่นสุดท้าย คือจะถามว่ารถคันนี้ปัญหาเยอะไหมใช้อีก 15 ปีคือค่าใช่จ่ายผมไหวแต่แค่ปู่อยากได้รุ่นนี้มากเพราะปู่ผมจะเอาไปทำข้างในแบบ Maybach
แล้วก็เรื่อง Rolls Royce SUV ดำเนินไปถึงไหนแล้วครับ เปิดตัวเมื่อไหร่

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
สอบถามครับ Lexus จะมีโอกาส ได้ประกอบ ไทย ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ZAMAHEAD

• Newbie
  • *
รถยนต์ D-Segment ญี่ปุ่น Brand ไหน เน้น Safety มากที่สุด

ออฟไลน์ otsuka0014

• Newbie
  • *
ถามครับอยากลองใช้ Volvo แนะนำตัวไหนดี เป็นครอบครัว 4-6 คนเดินทาง // ส่วนมาก 4 คน เดินทางไกลบ่อย ขับปกติ100-120

ออฟไลน์ IVORY

• **
 Teana พอฟันธงได้หรือป่าวครับ ว่าไม่ได้ไปต่อ 100%  ตลาดเป็นแบบนี้ จะทำให้ โตโยต้ากับฮอนด้า ไม่มั่นใจที่จะเอา คัมรี่ แอคคอร์ด โฉมต่อๆไปมาขายในตลาดบ้านเราอีกไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2016, 17:00:45 โดย mik^ »