โพลล์

กลับไปซื้อ Note
13 (30.2%)
ไม่กลับไปซื้อ Note
30 (69.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 41

ผู้เขียน หัวข้อ: Vote..ชาว March Almera ครับ เห็น Note ใหม่แล้วท่านจะยอม turn รถไปซื้อหรือไม่ครับ  (อ่าน 8637 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ไม่เอาแล้วครับ สำหรับแบรนด์ Nissan
บริการก่อนและหลังการขาย ห่วยมาก

ต่อให้เอา mica มา ถึงผมจะชอบแต่ก็ไม่ซื้อ

บริการ Nissan ใครไม่เจอ ไม่รู้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ G.K

• Sr. Member
  • Respect Others' Opinions.
ไม่ได้ร่วมโหวตนะครับ เพราะไม่ได้ใช้ March/Almera  แต่ตั้งใจว่าจะซื้อ Note ที่กำลังจะออกมา กะว่าจะเอาไว้ขับในเมือง  ไปต่างจังหวัดหรือเดินทางไกลค่อยเอารถที่นั่งสบายกว่าไป  อยากเลือกใช้รถให้เหมาะกับสภาพแวดล้อม ดีกว่าเผาน้ำมันไปโดยเปล่าประโยชน์

เครือสยามกลการที่ใช้บริการอยู่ขณะนี้ก็บริการดีนะครับ  รู้สึกประทับใจ

ออฟไลน์ puo

ลูกปืนล้อนี่ ใครไม่เปลี่ยน ถือว่าได้รถปลอมครับ เปลี่ยนกันจนเบื่อไปข้าง  ;D
[/quote]
 ;D  ผมคงได้มาร์ชปลอม ใช้มาหกปีสี่เดือน ยังไม่เคยเคลม หรือเปลี่ยนเลยนะเนี้ย วิ่งมาแสนสองหมื่นโลแล้วครับ ที่เคยเคลมก็คือเบรคหลัง โชคประตูหลัง ซีลเครื่องยนต์

ขอตอบคำถาม ของท่าน จขกท.ครับว่า ไม่แน่นอนครับเป้าหมายต่อไปเป็น7ที่นั่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2016, 21:23:08 โดย puo »

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ตอนที่ Sylphy ออกใหม่ ๆ ก็จะไปซื้อที่ SHOW ROOM แห่งหนึ่ง ใน กทม . เจอ เซลล์ขายรถหยิ่งมาก ๆ พูดจาโคตรดูถูกลูกค้า แฟนที่ไปด้วยก็โมโหมาก รถยี่ห้อนี้ต้องคุกเข่าขอซื้อหรือนี่ ? เลิกซื้อเลย Sylphy และเลิกเอารถ NISSAN ที่ใช้อยู่เข้าศูนย์นี้ด้วย

ตอนนี้มีศูนย์เปิดใหม่ ลองไปใช้บริการดู โอ้..ดีกว่าเยอะ แต่กำลังรอ X-Trail MC อยู่ 

ออฟไลน์ DriveOnly

hybrid มาราคาไม่แรง อาจจะเทินครับ

ปล. ลูกปืนที่บ้านยังไม่พัง แต่ตู้แอร์รั่ว

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมว่าใส่ VDC มานะคุณแมวดราม่า กฎใน eco car P.2 บังคับคับ

หึหึ ผมอยากรู้ว่านิสสันจะทำยังไงให้ลง Eco Phase 2 ได้

- ถ้ายังทู่ซี้ใช้ HR12DE แล้วจูนอืดๆ แบบที่คุณซิ่งเข้าส้วมเดาไว้เหมือนผมเป๊ะ ก็เลิกคุย บอดี้มันเท่าแจ็ส ให้อืดกว่ามาร์ช?
- VDC ใส่มา ถ้าบังคับก็คงต้องใส่ กลายเป็นออพชั่นเยอะกว่า Sylphy

- อื่นๆ ล่ะ รถปลายโมเดลด้วย เอามาขายไทย นิสสันจัดออพชั่นอะไรให้ดึงดูดได้มั้ย? มันไม่ได้สดแบบมาร์ชตอนนั้นนะ

ไม่ได้เกลียดนิสสันนะครับ คนที่เห็นผมตอบประจำๆ จะรู้ว่าผมทั้งใช้และแอบเชียร์นิดๆ

แต่ถ้ายังทำการตลาดป่วยๆ ละก็ เลิกคิดไปได้เลยว่าจะได้ขายระดับเดียวกะที่มาร์ชใหม่ๆ เคยเป็น ผู้เล่นในตลาดมันเยอะแล้ว
อย่างน้อยที่สุด ถ้าไม่กล้าเอา HR12DDR มา ผมว่านี่ดับละ 1 จุด ขืนจะใส่ BR10DE นี่ ไม่พอคนไทยใช้แน่นอน

อ่านไปพยักหน้าไป....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ palma

เคยเช่า note ก่อน minor ขับที่ญี่ปุุ่นอยู่ 4-5 วัน 1200 กม. ทั้งใน-นอกเมือง ได้สิ้นเปลือง 18 กม/ลิตร  นับกม. หาร ลิตรที่เติม

ส่วนตัวน่าพอใจครับ เป็นรถเล็กที่กว้างโดยสารสบาย ด้านหลังนี่กว้างมาก

ขับก็รู้สึกเป็นรถเบา แต่ไม่โคลง ไม่โยน ไม่ตึงตัง นิ่งเงียบแบบสไตล์นิสสัน เสียงลมภายนอกก็เงียบ มีเสียงช่วงล่างหลังดังบ้างแต่ไม่ถึงกับตึงตัง

แต่ที่ขับก็เป็นตัวญี่ปุ่น ไม่แน่ใจว่าดีกว่าหรือไม่

แต่ลืมเปิดดูว่าเครื่องรุ่นไหน  ปกติก็ใช้นิสสัน ได้เช่าขับก็ติดใจล่ะครับ

ยังคิดว่าถ้ามาขายไทยก็น่าสน ถ้าจำเป็นต้องซื้อรถเล็ก

อีกข้อที่น่าคิดถ้าจะเปรียบกับ micra/almera ผมว่าโดยขนาดรถ note จะเหนือกว่าทั้งสองรุ่นที่กล่าวมา  ดังนั้นในแง่ขนาดก็อาจได้เปรียบทั้งขนาดห้องโดยสาร และ ช่วงล่างของรถที่ใหญ่กว่า

จากที่เคยลอง almera ช่วงสั้นๆเทียบกับ note ที่ขับ 4-5 วัน ผมว่า note เหนือกว่าพอควรนะครับ

ดังนั้นผมว่ารอขับคัวจริงๆก่อนค่อยตัดสินใจก็ยังทันครับ อย่าเพิ่งตัดสินตอนนี้จะดีกว่าไหม?

ผมว่า note เหนือกว่าทุกด้าน ยกเว้นเครื่อง-เกียร์ ว่าจะเอาตัวไหนมาลง

ปล.ผมชอบกระตังแบบญี่ปุ่น ที่เป็นตะแกรงละเอียดๆครับ

2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ palma

เรื่องศูนย์บริการ ผมใช้ ตจว.ใกล้ๆ กทม.สองแห่ง ก็บริการดี เอาใจใส่ดีนะครับ

ผมว่าต้อง ดูเป็นแห่งๆไปจริงๆ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ shipcake

มาร์ช ครับ ซื้อเมื่อ. 2015 เห็น note ได้ข่าว note มาก่อนจะซื้อละ แต่ควคิดว่าคงยกเลิก ecocar ออกไปจากไทย เพราะยอดขายตีสู้ไม่ได้เลย พอเห็นตัวจริง สวยดี แต่เส้นสายเยอะเกินไป nissan เน้นลายเรียบๆเหมือน toyota ที่ชินตาในไทยนะ มันเลยดูตลกเหมือน jazz ยิ่งตัวในไทย ผมร้อง ยื้อเลย ตลกมาก เหมือนเอาแจ้สมาแต่งให้เน่าลงไปอีก ผมไม่ได้บอกว่า jazz ไม่สวยนะ แต่ดัวยความที่ honda ชอบใช้เส้นลาย หลุมลึกข้างตัวรถ ซึ่ง/ม่มีใครเค้าทำ

ออฟไลน์ chaithawat

เลือกอัลเมร่านะใช้แล้วจะติดใจ ต่อให้โนตมาพร้อมอัลเมร่าก็ไม่เลือกโนต เพราะไม่ชอบรถหน้าหลังสั้นๆนั่งข้างหลังรู้สึกเสียวๆ  :) เคยชนท้ายเบาๆซ่อมตั้งแต่ท่อยันหลังคาเลย
อัลเมร่าหลุดโผไปซีเซกเมนต์ เบาะหลังนี่สวรรค์เลยสบายกว่า อีคลาสหรือซีรี่ห้าอีกนะจะบอกให้

ออฟไลน์ alpha14

ถึงแม้ที่บ้านจะไม่มีนิสสัน แต่ญาติและเพื่อนบ้านก็ใช้อยู่ ได้ยินเสียงบ่นมาเรื่องอะหลั่ยบางชิ้นไม่ทน ถึงแม่จะเคลมง่ายก็ตาม ถ้าหดมประกันคงแย่ ต้องวิ่งเข้าออก0ไม่น่าสนุกนะ ถ้าเป็นผมก็คงไม่เลือกซื้อนิสสัน (ถ้ายังไม่เปลี่ยนคุณภาพหรือซัพพลายเออร์)

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
รอรถเปิดตัวก่อนเห็นตัวเป็นๆถึงจะตอบได้ครับ
ส่วนตัวใช้อัลเมร่ามา4ปี1.2แสนกิโล ไม่เคยเคลมอะไรกับเขาเลย สงสัยรถผมจะของปลอม ที่น่าชื่นชมงานประกอบภายในที่ไม่ค่อยมีเสียงดัง ผิดกับซีวิคfcผมอีกคัน ใช้มา2หมื่นกิโลเริ่มมีเสียงดังกุกกักถายในเพิ่มขึ้น honda onlyจริงๆ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ Lancer

ประเทศไทยครับ เครื่องไม่แรงอยู่ยาก โดนสิบล้อไล่แน่นอนครับ
สรุปว่าไม่เอาครับ

ออนไลน์ Asklepios

• Jr. Member
  • **
ไม่ครับ ผมเชื่อว่าคุณภาพ part ไม่ต่างจาก March/Almera คงไม่กลับไปเจ็บซ้ำๆแล้ว

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ขอบคุณทุกความเห็นคับ