ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องรถ กับภาพลักษณ์หน่อยครับ ระหว่าง Audi TTs MkII, Z4 E89, BRZ...  (อ่าน 4596 ครั้ง)

ออฟไลน์ reasonoitome

• Jr. Member
  • **
ปรึกษาเรื่องรถ กับภาพลักษณ์หน่อยครับ
ระหว่าง Audi TTs MkII, BMW Z4 E89, Subaru BRZ, Lotus Elise, BMW 335i E93, VW Scirocco, BMW 1 Series E88

เอาแค่มุมภาพลักษณ์และความหล่อนะครับ
คันไหนน่าจะเหมาะกับ ผู้บริหารอายุ 30 ต้นๆในสายงาน Entertainment, Media, โฆษณา รวมถึงมุมมองความน่าเชื่อถือเวลาติดต่องานด้วยครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
1.BMW Z4 E89
2.BMW 335i E93
3.Audi TTs MkII
4.Lotus Elise
5.VW Scirocco
6.Subaru BRZ
7.BMW 1 Series E88

ออฟไลน์ Stp

เอาแค่มุมภาพลักษณ์และความหล่อนะครับ

ถ้าเอาแบบคนทั่วไปรู้จักและสังเกตง่าย จิ้มไปที่ BMW Z4  ;D
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาตรงๆผมว่า Z4 เหมาะสุด
TT BRZ  Elise scirocco ผมว่าพวกนี้มันดูซิ่งไปหน่อย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ภาพลักษณ์ หากติดต่องานกับ
ผู้ใหญ่ ให้เลือกคันที่ดูซิ่ง น้อยที่สุดครับ

แต่หากติดต่องานกับวัยเดียวกัน
เลือกคันที่ซิ่งมากที่สุด
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
Lotus ครับ

ออฟไลน์ Vaporishz

• **
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ Darkart

BMW Z4 E89 ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ city552

ถ้าให้เลือกแค่นี้ ขอเลือก BMW Z4 ครับ
แต่ถ้าให้เพิ่มเติมจากนี้ ขอเลือกเป็น c250 coupe AMG ครับ
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้าให้เลือกแค่นี้ ขอเลือก BMW Z4 ครับ
แต่ถ้าให้เพิ่มเติมจากนี้ ขอเลือกเป็น c250 coupe AMG ครับ

คิดเหมือนกันเลยครับ ภาพลักษณ์ได้ทั้งหรู + sport

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า LOTUS น่าจะโดดเด่นสุดในตัวเลือกที่มีให้มาครับ

ออฟไลน์ biozebastian

Lotus ที่สุดของแจ้

ออฟไลน์ SM.

Z4

แต่เป็นผม จะเอา TT  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ GoatGoat

ถ้าใช้คันเดียวไปทุกงาน เลือก 335i ครับ ได้ความ Practical ของเบาะหลัง
ถ้ามีรถใช้งานอยู่แล้ว ไปให้สุดที่ Lotus เลยครับ Driving Machine ของแท้

ให้คะแนน Subaru BRZ ครับ
เคยเห็นผ่านตาบ้างละ ดีไซน์ถือว่าลงตัวพอดีกับขนาดบอดี้รถ ล้อแม็กซ์ลายสวยมาก นี่ชอบ วงล้อก็ใหญ่  :-*

รองลงมาก็ให้คะแนน Audi TT
เพราะไม่ค่อยมีให้เห็น จึงโดดเด่นอยู่ในเรื่องหน้าตาอยู่ (แต่ความยาวตัวรถสั้นไปหน่อย)  :o

รองลงมาอีกทีก็ให้ BMW Z4
แต่ตรงนี้ต้องแล้วแต่คนชอบ นี่มองแล้วก็สวย แต่มันคันเล็กอ่ะ โดดเด่นเรื่องล้อแม็กซ์เพราะใส่วงใหญ่มาก มุมนี้มองกี่ทีก็สวย  ;D
ข้างหน้ามีด่านตรวจ :o

โปรดเข้าเกียร์ 5 ย้ายไปขวา แล้วเหยียบให้มิด XD

โปรดใช้ความระมัดระวัง :P

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Bimmer 335i ---> Gentleman's GT  8)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

E93 จะมี look ดู ภูมิฐาน มั่นคง สุภาพ
E89 จะมี look ดู playboy ชอบเที่ยวกลางคืน

ส่วนตัวเลือก E93

ออฟไลน์ g_abac

2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ Midship

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Trafalgar

- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ apinui

รถคือสิ่งที่บ่งบอกความเป็นตัวคุณที่สุดครับ ซึ่งคัดสรรจากความชอบ .....

หน้าตา ความสูง บุคลิคของเจ้าของกระทู้ผมยังไม่เคยเห็นเลย จะบอกว่า เหมาะกับนั่นนี่คงลำบากนะ .... (คนที่เลือกด้านบนๆน่าจะเลือกจากความชอบของตัวเองเป็นหลัก) ...

คุณเป็นคน สบายๆ เรียบง่าย หรือเป็นคน คิดละเอียด จริงจัง .....ก็ไม่มีใครรู้

สำหรับผมถ้าเราเป็นคนที่คิดต่าง ไม่ชอบเหมือนใคร ..... (ซึ่งน่าจะเป็นแนวความคิดหลักสำหรับธุรกิจนี้) เราก็ควรเลือกรถที่ เราคิดว่าดี และไม่เหมือนใครครับ Z4 งี้ ตัดไปเลยครับ เกลื่อนถนน .... พวก BMW นี่วิ่งกันเยอะ ไม่มีความต่าง ....

หาความต่าง สร้างสตอรี่ของรถที่ตัวเองเลือกครับ ว่าทำไมถึงเลือกเค้า ... แค่นั้น ...

ออฟไลน์ reasonoitome

• **
ขอบคุณทุกความเห็นครับ  8)