ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูลิสต์รายชื่อรถในลานจอดรถซุปเปอร์คาร์ของห้างแห่งหนึ่งกันครับ  (อ่าน 15469 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
จัดกลุ่มรถแบบนี้ไม่น่าเรียกรวมว่าลานจอด Supercar นะครับ ควรเรียกลานจอด Special car อะไรก็ว่าไป

ปล.ถ้ามี Aston Martin Rapide ไปที่ห้างนั้น เค้าจะให้จอดมั้ยครับ

ผมว่าให้จอดนะเพราะมันเป็น Aston Martin

ออฟไลน์ No Trespassing

พวก Hypercar คันละ 30 ล้าน ห้ามจอดนะจ้า
Bugatti Veyron, Koenigsegg Agera R, Pagani huayra ไปจอดตากแดดไป 555

กลางลาน แดดร้อนๆ ไข่สุกพอดี 555555555555555555555555555555555

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
Central Pinklao คาเยนล่อไปหมดครับ 5555
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ SpeedC

ให้ CLS จอด แล้ว S Klasse ล่ะครับ  :P :P

ออฟไลน์ SpeedC

เดี๋ยวจะมีอีกรุ่นที่จะมายึดที่จอด แข่งกับ คาเยนครับ ม้าน้อยนั้นเอง

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
เดี๋ยวผมหาซื้อ M3 E30 E36 ไว้ขับไปห้างสักคันดีกว่า  ::)

ออฟไลน์ IS2000

BMW M3 ไม่ระบุ ตัวถัง แล้วถ้า E30 M3 มา เค้าจะให้จอดมั้ยครับ
ถ้าเจอแท้นี้ผมกราบรถเลย ยังไม่เคยเจอแท้ๆในไทย

ผมเห็นคันนึงเป็นรถพวงมาลัยซ้ายจอดอยู่อู่ที่เข้าไปใช้บริการครับ รู้สึกถ้าจำไม่ผิดตั้งขายไว้ราว4-5ล้านบาท สภาพสวยมาก หลายคนคงไม่นึกว่า E30 M3 ตอนนี้ราคาแรงมากครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Range rover sport Biography   มีงอนอะ 
จอดช่องปกติไป   :-X :-X
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Hakosuka

เดี๋ยวนะครับ Cadillac Azure นี่คืออะไร  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พาราไดร์ SLK ยังจอดได้เลย ฮาๆ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
หืออ GTR จอดได้

ถ้าผมขับ A31 แปลง GTR หล่ะ?

แล้วถ้าผมขับ RX-7/ RX-8 หล่ะ?
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ icezan

• Newbie
  • *
ถ้าเป็น c63 หรือ e63 เขาแนะนำให้เปิดฝากระโปรงหน้าตอนจอดน่ะครับ คนจะได้ไม่งงว่ามาจอดได้ไง เคยเห็นอยู่

ออฟไลน์ pradiw

BMW M3 ไม่ระบุ ตัวถัง แล้วถ้า E30 M3 มา เค้าจะให้จอดมั้ยครับ
ถ้าเจอแท้นี้ผมกราบรถเลย ยังไม่เคยเจอแท้ๆในไทย
มีหลายคันอยู่ครับ

ออฟไลน์ rokrok

CLS จอดได้จริงหรือนี่

ของ เซนทรัลด้วย มีใครเคยถามยังครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องบอกว่าชุ่ยครับ แต่หนีไปอีกค่ายก็เจอนิสัยใกล้เคียงกันอยู่ดี

อย่าง Camaro มี แต่ Stang ไม่มี ถือว่าค่อนข้างมั่วครับ แล้ว กิ๊บหลี่ รุ่นพี่ผมเป็นเซลล์ บอกว่าไม่ใช่ในระดับของพานาเมร่านะครับ อยู่ประมาณ 5-7 Series นี่ล่ะ

ชุ่ยเลยเหรอครับ มันแค่ List จากห้าง
ซึ่งไม่ได้ชำนาญเรื่องรถแน่ๆ
ถูกต้องแล้วครับ ไม่ชำนาญ ก็ไม่ควรทำครับ

ออฟไลน์ bingoman

1. CLS จอดได้ แต่ S-Class ไม่เห็นมีใน list  ตลกมากที่ CLS จอดได้  เพราะ CLS ราคามันแค่ เกือบๆ 5 ล้านเอง  ถ้าให้จอดได้  ทั้งลานก็มีแต่ CLS หละ

2. Aston, Bentley, Maserati ก็น่าจะ all model เพราะแบรนด์นี้ ความพรีเมียม  ผมขอให้อยู่เหนือ Jag, BMW, Benz ไปอีกขั้นนึง

3. Camaro มีใน list ได้ไง เดี๋ยวนี้ราคามันลงมาเยอะมาก  จะถูกกว่า E220d ตัวนำเข้าด้วยซ้ำ

สุดท้าย ขำๆ กันนะครับ  มันไม่ได้จริงจัง หรือมีสาระอะไรมากหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2016, 12:02:04 โดย bingoman »