ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูลิสต์รายชื่อรถในลานจอดรถซุปเปอร์คาร์ของห้างแห่งหนึ่งกันครับ  (อ่าน 15491 ครั้ง)

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
BMW M3 ไม่ระบุ ตัวถัง แล้วถ้า E30 M3 มา เค้าจะให้จอดมั้ยครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

คนมี 3 series ไปติด M3 ดีกว่า จะได้หาที่จอดง่ายๆ ฮ่าๆๆ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ใครอยู่สุราษลองไปดูกันได้ครับ 55555  ;D

ออฟไลน์ frame@kk

cls ติดกับเขาด้วยไม่ระบุรหัสด้วย เดี๋ยวนี้ที่จอด super car กลายเป็นที่จอด cayenne ไปซะเกินครึ่ง

ออฟไลน์ AkE

ก้ครบดีครับ ถือว่าโอเค

ออฟไลน์ SM.

maserati

ผมไม่ค่อยรู้สึกว่าเป็น supercar เลย ตัว GranTurismo อาจจะได้ แต่อีก 2 ตัว ผมว่ามันก็ segment เดียวกับ S-Class / E-Class เท่านั้น

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
BMW M3 ไม่ระบุ ตัวถัง แล้วถ้า E30 M3 มา เค้าจะให้จอดมั้ยครับ

อยากรู้เหมือนกันครับถ้าเอา E30 M3 ,E36 M3 เขาจะให้จอดมั้ย

cls ติดกับเขาด้วยไม่ระบุรหัสด้วย เดี๋ยวนี้ที่จอด super car กลายเป็นที่จอด cayenne ไปซะเกินครึ่ง

จริงครับเจ้าชายกบบ้านเราเยอะจริงๆ กบเล็กบใหญ่เต็มไปหมดแต่ในนี้ยังขาด Pagani ,Bugatti ,Koenigsegg ,Spyker ไปนะครับ

ออฟไลน์ frame@kk

โอ้ pagani,spyker คงน้อยมากที่เจ้าของจะเอาออกมาวิ่งกัน
Bugatti ไม่มีแน่ๆ แต่ koenigsegg ไม่รู้ในไทยมึหรือเปล่า

ออฟไลน์ Buffy

ตามจริง Aston martin ก็ All models ได้น่ะครับ

หากมี คนขับ ตัว Cygnet ก็ปล่อยๆเข้าไปเถิด

เกิดมายังไม่เคยเห็นตัวจริงในไทยเลย เจอ  toyota iq ซ่ะมากกว่า

ออฟไลน์ GoatGoat

แสดงว่าพี่ รปภ. คงต้องมีสกิลในการดู ล้อและเบรก M โป่งล้อ และ Side Grill M รวมถึงฟังเสียงเครื่องได้ ::)

ออฟไลน์ CookiE

อย่าง C63 Amy coupe แยกยากมากนะครับ

ยังไม่ต้องพูดถึงสัญลักษณ์ c63 ตรงแก้มข้างหน้า

แค่เปลี่ยนกันชนหน้า กระจังหน้า โลโก้ท้ายก็ได้จอดแล้วไหมครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องบอกว่าชุ่ยครับ แต่หนีไปอีกค่ายก็เจอนิสัยใกล้เคียงกันอยู่ดี

อย่าง Camaro มี แต่ Stang ไม่มี ถือว่าค่อนข้างมั่วครับ แล้ว กิ๊บหลี่ รุ่นพี่ผมเป็นเซลล์ บอกว่าไม่ใช่ในระดับของพานาเมร่านะครับ อยู่ประมาณ 5-7 Series นี่ล่ะ

ออฟไลน์ Auto

MX5   SLK  ไม่ติดเลย

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Anvers30

ต้องบอกว่าชุ่ยครับ แต่หนีไปอีกค่ายก็เจอนิสัยใกล้เคียงกันอยู่ดี

อย่าง Camaro มี แต่ Stang ไม่มี ถือว่าค่อนข้างมั่วครับ แล้ว กิ๊บหลี่ รุ่นพี่ผมเป็นเซลล์ บอกว่าไม่ใช่ในระดับของพานาเมร่านะครับ อยู่ประมาณ 5-7 Series นี่ล่ะ

ตามนี้ครับ Ghibli เซกเมนต์ของมันจริงๆ อยู่ระดับ 5er / E-Class แต่การตั้งราคาไปอยู่ในระดับใกล้ๆ พานาเมร่า 7er สืบเนื่องจากตราตรีศูลที่ประดับมันอยู่ บวกด้วยค่าออกแบบอย่างมีระดับเหนือกว่าชาวบ้านไปอีกหน่อย รวมถึงเครื่องเคราที่หยิบยืมจากเฟอร์มา ก็บวกเข้าไปอีก เป็นค่าสมรรถนะและเสียงท่อแผดคำราม

ส่วนลิสท์ของห้างพวกนี้ บางอันที่เราว่ามันทะแม่งๆ ก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ พวกนี้เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่และคิดว่าถูกต้องเสมอ ห้ามค้าน ห้ามหือ (จากประสบการณ์ที่เคยดีลงานกับลูกหลานตระกูลเหล่านี้)

ออฟไลน์ Chris Evn

ชุ่ยเลยเหรอครับ มันแค่ List จากห้าง
ซึ่งไม่ได้ชำนาญเรื่องรถแน่ๆ

ออฟไลน์ choomodify

ออฟไลน์ ps000000

เอาน่า เจ้านายสั่งมา รปภ. ก็ท่องได้  :P :P :P :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ TheZero

พวก Hypercar คันละ 30 ล้าน ห้ามจอดนะจ้า
Bugatti Veyron, Koenigsegg Agera R, Pagani huayra ไปจอดตากแดดไป 555

ออฟไลน์ superest

• Full Member
Lexus มีแค่รุ่นเดียว

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ยาม "อ๋อ มาสด้า 2 เหรอครับ... เชิญชั้น 4 เลยครับ ว่างเยอะ"

ออฟไลน์ alpha14

ด้วยความเคารพ พี่รปภ.ครับ ที่พี่ท่องได้หมดนี่พี่เคยเห็นตัวเป็นๆมันครบหรือเปล่าแล้วแยกออกไหมยี่ห้อไหนรุ่นไร ผมละทึ่งจิงๆ

ออฟไลน์ wa330

ถ้าเจอแท้นี้ผมกราบรถเลย ยังไม่เคยเจอแท้ๆในไทย

ออฟไลน์ BlueJays

• Jr. Member
  • **
อื่มมม Mustang V8 ไม่ใช่ซูปเปอร์คาร์ :'(

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ดีใจด้วย M2 Skyactiv ก็มีชื่อด้วย เดี๋ยวเอาไปจอดครับ   ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ JDM

เขามี list คร่าวๆ ซึ่งคนทำไม่ค่อยรู้เรื่องรถหรอกครับ
การจัดให้รถสวยๆ เสียงโหดๆ จอดรวมกัน มันดูดีเป็นหน้าตาของห้าง
พวกรถสปอร์ตโหดๆ ที่ไม่อยู่ในลิสต์ ถึงเวลาเค้าก็ให้จอด ในเมื่อเห็นอยู่ชัดเจนว่ารถไม่ธรรมดา

เพิ่มเติม porsche classic NSX จอดได้
E30 m3 ถ้าสวยๆเงาๆ เสียงกระหึ่ม เขาก็ให้จอดครับ
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ ืnuc001

เอา F30 ไปทำท่อ ใส่ชุดแต่ง M ดีกว่า 555

ออนไลน์ IS2000

เคยลองขับ C63 ไปห้างที่ จขกท ลิสต์ด้านบนตรงราชประสงค์ ตอนแรกผมกะขับผ่านลานจอดนั้นเฉยๆ(เพราะรถผมดูเหมือน C-class 4 ประตูใส่ชุดแต่งแต่ได้ตรงเสียงท่อไม่เหมือนครับ) พอขับผ่านไป จอดเสร็จเรียบร้อยอีกโซน สรุป รปภ เดินมาบอกว่าให้เอาไปจอดลานนั้นได้เลย จอดได้ค่ะ
แสดงว่าดูรถเป็นจริงๆครับ เคยเห็น F10 M5 รถแท้ก็ได้จอดครับ ส่วนห้างดังคนละเครือใกล้ๆกันไม่ได้จอดครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ CJ.

จัดกลุ่มรถแบบนี้ไม่น่าเรียกรวมว่าลานจอด Supercar นะครับ ควรเรียกลานจอด Special car อะไรก็ว่าไป

ปล.ถ้ามี Aston Martin Rapide ไปที่ห้างนั้น เค้าจะให้จอดมั้ยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S