ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกเรื่องยางรถ  (อ่าน 2112 ครั้ง)

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
มาบอกเรื่องยางรถ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 20:03:48 »
สรุปว่าเปลี่ยนเรียบร้อยครับ เป็น Yokohama Geolander G056 ครับ
และเปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วยครับ ส่วนน้ำมันเกียร์ที่หลังครับ อยากทราบครับว่าสายพาน timing เครื่อง Mitsu 6B31 อยู่ได้นานกีโลครับ เพราะยังไม่ได้เปลี่ยนสายพาน timing ครับ
และอยากบอกว่า autobacs สาขาจรัญ ควรปรับปรุงความสะอาดในการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องด้วยเพราะเช็ดไม่เรียบร้อยเท่าไหร่ และเช็ดคราบน้ำมันเครื่องหกไม่สะอาด