ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะ ปี 2017 ที่จะออกรุ่นปรับปรุง หรือ เปลี่ยนรุ่นเลย มีอะไรบ้างครับ  (อ่าน 2786 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
Toyota Revo พึ่งออกรุ่นปรับปรุง ปีหน้าจะถึงขั้นเปลี่ยนหน้าตาหรือเปล่าครับ

Isuzu Dmax รุ่น 1.9 มีแล้ว แล้วที่จะแทนรุ่น 3.0 จะเป็นไปได้ไหมครับ

Mitsubishi Titon เห็นข่าวว่า ปีหน้าจะเปลี่ยนกระจังหน้าแล้ว จริงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ titiza191

• Newbie
  • *
revo นี่รุ้สึกพึ่งเปลี่ยนหน้าตามาไม่นานเองนี่ครับ จาก vigo เป็น revo
น่าจะ 2 ปีกว่าๆหรือป่าว เพราะงั้นคงไม่หน้าเปลี่ยนโฉมเร็วขนาดนี้ อย่างต่ำๆคงสัก 4 ปีขึ้นไปมั้งครับ
ยิ่งเป็นรถกระบะด้วย แต่เปลี่ยนไฟเปลี่ยนโคมนี่นั้น ไม่แน่ใจอาจจะเป็นไปได้นะครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
น่าจะมีแต่ปรับอุปกรณ์นิดหน่อย มีแววไมเนอร์น่าจะนิสาันเพราะเปิดตัวนานแล้ว

ออฟไลน์ ps000000

กระบะ นี่ ลากกัน 10 ปี ต่อ 1 model change

ผมว่าอาจจะมี MY 2017/2018 หรือ ปรับออปชั่นก็เป็นได้

รถสมัยนี้ปรับออปชั่นบ่อย โดยไม่ต้องเป็น Model Year หรือ Minor Change ด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ SM.

ต้นปีคงไม่มีอะไรครับ ปลายปีไม่แน่

ออฟไลน์ SLuang

Revo มาแน่ครับ Minor  ทำตลาดครบ 2 ปี ก็ถึงคราเปลี่ยนหน้าตาสักครั้ง มาเร็วกว่าโฉมวีโก้ เพราะยอดไม่ดั่งใจ
ส่วน Dmax ก็มีอะไรเพิ่มมาแน่นอน เพราะรายนี้ มารายปีครับ แค่เพิ่มไฟ ก็ใหม่แล้ว Super Daylight เป็นต้น

Nissan  Triton  ก็ต้องขยับแน่นอน อาจไม่มากมายอะไร

เรนเจอร์ กะ บีที อาจมีปรับ แต่เป็นปลายปี