ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราไปซื้อรถมือสองมา แล้วพบภายหลังว่ามันคือ Taxi เก่า ต้องตรวจสอบอะไรเป็นพิเศษ  (อ่าน 4458 ครั้ง)

ออฟไลน์ thuang

• Jr. Member
  • **
สมมุติ ในกรณีที่ซื้อมาแล้วไม่อยากเปลี่ยนคัน หรือไม่อยากตบตีกะเตนท์เพราะเสียเวลาทำมาหากิน

มีจุดไหนที่ควรปรับปรุงหรือตรวจสอบเป็นพิเศษมั้ยครับ พอดีเห็นช่วงนี้รถแท็กซี่ถอดป้ายขายเป็นมือสองเยอะ

ปล. ศรีนครินทร์ ฝนหยุดตกแล้ว อากาศดีมาก แต่ ... งานยังไม่เสร็จ
 ??? >:( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
หลักๆก็คงเป็นพวกช่วงล่าง ทั้งช็อคแอบซอเบอร์ สปริง โดยเฉพาะด้านหลัง ยางรถ และ ระบบขับเลี้ยวครับ นอกจากนี้ก็มีรายละเอียดปลีกย่อยอย่างพวกซีลยาง สายยาง สายพาน ของระบบเครื่องยนต์เครื่อง แล้วก็ซีลประตูครับ...

ซีลยางประตูสำคัญมากสำหรับการใช้งาน เพราะถ้าซีลยางไม่ดี นอกจากเรื่องเสียงที่ทำให้รู้สึกไม่สบายแล้ว กาซพิษที่เข้ามาทำให้อ่อนเพลีย และอันตรายด้วยครับ
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ PuppyKak

ควรทำความสะอาดภายในใหม่ด้วยครับ ถ้าพอมีงบเหลือ แต่ราคาไม่แพงมากหรอก

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
ทั้งคันครับ  ภายในถ้ามีงบเหลือ ทำเบาะ ใหม่ก็ดีครับ  :D

ออฟไลน์ exodus

ถ้าเบาะผ้าก็หุ้มหนังใหม่ไปเลยประมาณ 7000 บาท ครับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ยังไงมือ2ผมว่าซื้อตัวท๊อปดีกว่าเพราะแทกซี่ส่วนมากไม่ใช้รุ่นนี้ครับ หรือยี่ห้อที่ไม่ทำแทกซี่อีกทางเลือกนึง