ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไรกับลายล้อแม็กเดิมของฮอนด้าจากโรงงาน ณ ตอนนี้  (อ่าน 10123 ครั้ง)

ออฟไลน์ ww

• Jr. Member
  • **
ผมรู้สึกลายแม็กฮอนด้าเมื่อก่อน ประมาณปี 2012 มองภาพรวมหลายรุ่นล้อแม็กจากโรงงานฮอนด้ารู้สึกโอเคกับมันพอสมควร พอปี 2014 มาฮอนด้าก็เริ่มใช้ solid wing face การออกแบบทุกอย่างก็ปรับใหม่ ใช้ลายล้อปัดเงาดีไซน์ไม่ชอบเท่าปี 2012 แต่ก็รับได้ จนปี 2016 civic เปิดตัวเห็นลายล้อ รุ่น el รุ่นขายดีที่สุดแล้วเพลีย ส่วนตัวมองว่ามันไม่สวยที่สุดใน4รุ่น มีล้อตัว rs ที่มองว่าโอเคกับมัน อย่าง accord mc ผมชอบลายล้อเก่ามากกว่า มอง crv ใหม่ใกล้เปิดตัว ลายล้อไม่สวยเลย ซื้อรถราคานี้ก็ควรทำล้อสวยๆจากโรงงานเลย ไม่ต้องเสียตังค์เปลี่ยนเอง หวังว่าลายล้อรถใหม่ๆหลังเปิดตัวจากนี้ฮอนด้าจะเปลี่ยนแนวล้อจากใบพัด กงจักรนี่เสียทีนะ ฮอนด้าหมดมุขเรื่องดีไซน์ล้อแล้วหรือ เรื่องดีไซน์ตัวรถหลัง2014 ก็มีทั้งสวยขึ้น(ส่วนใหญ่) แย่ลงบ้างตามความชอบ แต่ล้อแม็กนี่ภาพรวมดูแย่ลงนะ สำหรับผม คุณคิดเห็นอย่างไรแสดงความเห็นได้ จะได้รู้ว่ามีผมคิดอยู่คนเดียวหรือเปล่า

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
คิดว่าบางลายสวยและจบ เช่น ลายล้อHRV  แต่บางลายนี่ไม่ไหวจะเคลียร์...
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ PREM

Civic Turbo, Civic RS, Accord Hybrid 18" สามคันนี้ผมว่าล้อสวยเข้ากับรถมาก
แต่ที่ไม่สวยก็ BR-V, Mobilio, Civic 1.8 อันนี้ผมว่าไม่โอเค ที่เหลือเฉยๆ สรุปว่าผมว่าดูเป็นรุ่นๆ ไป
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ลายสวยโดนใจ
-civic rs
-jazz top
-accord hybrid mc
-accord 2.4

ไม่สวยอย่างแรง ในสายตาผมนะ
-civic el
-cr v ตัว all new

นอกนั้นพอได้ครับ รถ honda สวยอยู่แล้วครับ :-*
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ akewizard

ผมกลับคิดว่า Honda เป็นค่ายรถที่ Design ลายล้อสวยมากเจ้าหนึ่ง ที่ผมชอบเลยก็มีลายล้อ 16" ของ Civic FD รุ่น E ขึ้นไป, ล้อ HR-V ตัวท๊อป

ลายใบพัด Turbine ของ Civic FC กับ CR-V ตัวไมเนอร์ผมก็ชอบนะ รู้สึกว่าสวย แต่พอเอามาใช้แล้วมันกลับไม่ Match กับรถรุ่นนี้เท่าไหร่ เลยมองดูงั้นๆไป

ออฟไลน์ Arm

คหสต.ไม่โกรธกันน่ะ
ล้อสวย
-Accord el,hybrid
-civic รุ่น e,rs
-และล้อสมัยก่อน

ไปเปลี่ยนลายใหม่
-civic turbo รองท็อป
-แพลทฟอร์ม brio
-crv mc
-city กับ jazz ขอบ15

อุบาทว์
-civic el ดันขายดีสุดๆด้วยขัดตามาก รีบเปลี่ยนล้อ rs ด่วน!
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
civic ใหม่ ดูตอนแรกผมว่าล้อไม่สุดสักลาย ยิ่งตัวล่างนี่ก็ล่างสมชื่อ
มีตัว turbo ธรรมดาที่พอจะเข้าตาบ้าง
แต่ดูไปนานๆ turbo rs ก็ค่อยๆรับได้นิดนึง แต่ก็คิดว่าทำได้ดีกว่านี้

ออฟไลน์ -Brian

ผมชอบล้อของ Civic FB นะครับ ถึงตัวรถมันจะดูธรรมดา แต่ล้อก็ทำให้รถดูดีขึ้นมาได้ โดยเฉพาะล้อของตัว 1.8EL และตัว 2.0

แต่พอมาเป็น FC เอิ่มม มีที่โอเคคือของตัว RS เท่านั้นจริงๆครับ

ออฟไลน์ Visual

ไม่ชอบซักรุ่น เทียบล้อ mazda ไม่ติด เดินผ่านรถ mazda ในคอนโดต้องแอบมองล้อทุกครั้ง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สวยแค่แอคคอร์ดตัวบนๆ RSพอได้ยังไม่สวยมาก

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
ฮอนด้ายุคหลังๆ อย่าว่าแต่ล้อเลย ถ้าถามผม (ความชอบส่วนตัว) ผมว่าเส้นสายมันจะเยอะแยะไปไหน เยอะแบบรกๆ ทุกวันนี้ เห็นรถฮอนด้าแล้วอดนึกถึงกันดั้มไม่ได้ มองไปมุมไหนก็เจอแต่สันเจอเหลี่ยมเยอะแยะไปหมด

ออฟไลน์ kittiphat123

ฮอนด้ายุคหลังๆ อย่าว่าแต่ล้อเลย ถ้าถามผม (ความชอบส่วนตัว) ผมว่าเส้นสายมันจะเยอะแยะไปไหน เยอะแบบรกๆ ทุกวันนี้ เห็นรถฮอนด้าแล้วอดนึกถึงกันดั้มไม่ได้ มองไปมุมไหนก็เจอแต่สันเจอเหลี่ยมเยอะแยะไปหมด
อันนี้ผมเห็นด้วยนะ รถที่เปิดตัว1-2ปีนี้ หยั่งกะกันดั้มหรือทรานฟอร์เมอร์เลย ผมสาวกฮอนด้า บางรุ่นก็สวยบางรุ่นก็แป๊ก

ออฟไลน์ Tan Int

City - ไม่สวยเลย แม้แต่ SV
Jazz - SV สวย V ก็ดูโอเคแต่ไม่เข้ากับรถ S .......
Civic - ผ่านหมดยกเว้น EL เอาจริงๆ EL แยกดูแค่ล้อก็สวยแต่ถ้าเอามาใส่รถแล้วไม่สวย ก็งง
Accord - E รุ่นปรับโฉม ไม่สวย
CR-V G5 - ใครออกแบบ
Brio+AMAZE - ไม่ค่อยสวยแต่ดูเข้ากับรถดี
Mobilio - RS ไม่สวยแต่ก็เก๋ดี V ก็โอเค S พอได้
BR-V - โอเค

ลายล้อก็ส่วนหนึ่งแต่ที่ผมปวดหัวคือเส้นสายตัวรถ นอกจาก Accord G9 MC กับ Civic ใหม่ก็ยังไม่มีคันไหนเข้าตาซักคัน Civic ก็ไม่ได้รู้สึกว่าสวยแต่ก็เท่ดี

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ JIRATH

ลายนี้เลยครับ เห่ยที่สุดแล้ว ยิ่งออกใหม่มาเรื่อยๆยิ่งแย่

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ GOBBS

อันนี้ผมเห็นด้วยนะ รถที่เปิดตัว1-2ปีนี้ หยั่งกะกันดั้มหรือทรานฟอร์เมอร์เลย ผมสาวกฮอนด้า บางรุ่นก็สวยบางรุ่นก็แป๊ก
เห็นด้วยอีกคน
ดีไซน์หลังๆ "ทั้งคัน" honda หลังๆกับผมเนี่ยไปด้วยกันไม่ได้เลย
ตัวหลังๆที่พอรู้สึก ok.บ้าง มี civic / crv / city ที่เหลือไม่ชอบเลยครับ(ทั้งๆที่ ที่บ้านสาวกJazz ซื้อมา 3คันแล้ว แต่สุดท้ายคันล่าสุดเป็น 2ซะงั้น)
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ SM.

ส่วนมากจะไม่สวยครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ไม่ชอบซักรุ่น เทียบล้อ mazda ไม่ติด เดินผ่านรถ mazda ในคอนโดต้องแอบมองล้อทุกครั้ง

Mazda 3 ดูจะเส้นสายลนล้อน้อยมากนะครับ 55

ออฟไลน์ ps000000

ลายนี้ ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ดูสวย หรือไม่ได้ดูน่าเกลียด ก็เฉยๆ
ยังไงซื้อรถมาถ้ามีตังก์ก็ต้องลงแม็กใหม่อยู่แล้วสำหรับรถญี่ปุ่นระดับนี้
ไม่งั้นไม่ถูกใจ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมว่าล้อฮอนด้าสมัยใหม่นี้สวยกว่าเมื่อก่อนครับ...

มีหลายๆรุ่นที่สวยๆเยอะกว่าเมื่อก่อนพอสมควร
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Devil13

ส่วนตัวผมว่าเฉยๆ ไม่ได้สวย แต่ก็ไม่ได้แย่
ผมซื้อรุ่นล้อกระทะแล้วมาใส่แม็กเอง  8)

ออฟไลน์ Mike

คนออกแบบ คงหมดมุก
ดูตัวอย่าง ล้อ City SV 2012 มันกลายร่าง แต่งหน้านิดหน่อยมาอยู่ใน Jazz GK SV

แม้แต่กระจังหน้า City ก็ใช้มุกสลับกัน
City 2008-2013 ตัวปกติ กระจังหน้าเป็นชั้นๆซี่ๆ ถ้าอยากได้ 1 ชั้นหนาๆใหญ่ๆ ต้องซื้อ กระจัง Modulo ใส่
City กัปตันมาวิน ตัวปกติ กระจังหน้า1 ชั้นหนาๆใหญ่ๆ ถ้าอยากได้ เป็นชั้นๆซี่ๆ ต้องซื้อ กระจัง Modulo ใส่
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Ruksadindan

Jazz1 รุ่นสูงสุด คิดว่าสวยดีแล้วครับ

ออฟไลน์ Polonium

ผมไม่ชอบลายล้อของฮอนด้าช่วงหลังๆที่ทำเป็นใบพัด กงจักรอะไรเนี่ย มันไม่สวยอ่ะ แล้วพอดูจากคนล่ะด้านแล้วมันก็จะหมุนไม่เหมือนกัน
ชอบลายแบบ Civic FB 2.0, Accord ที่ลายสมมาตร, Jazz SV

ออฟไลน์ Activehybrid

พอรับได้ครับ แม้จะไม่โดนใจเท่าไหร่เลย แต่เจ้าอื่นก็ย่ำแย่อยู่พอกัน นับรุ่นที่ถูกใจได้ไม่กี่คัน

อยากเดิมๆล้อสวยต้องไป Benz BMW

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมซื้อ Civic RS มา ไม่ชอบล้อมันเลย
กะออกมาแล้วเปลี่ยนล้อแน่ๆ

แต่พอได้มาดูใกล้ๆ ได้มาล้าง โอ๊ววว มันสวยแฮะ
มีดีเทลเยอะด้วย มีร่อง ก้านยกโค้งนิดๆ(ต้องดูใกล้ๆ) ปัดเงาในบางตำแหน่ง
ต้องลองมาลูบมาล้างดูครับ ผมเลยกลับมาชอบเฉยเลย

แต่ยางไม่ไหวเลย ER33 นุ่มแต่เหมือนลื่นๆ
กำลังว่าจะขายทิ้งไปใส่ PS4 แทนแล้วครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pakorn

• ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
ใช้1.8ELค่อนข้างไม่สวยและเห่ย กำลังตามหาแม๊คRSมือสองมาเปลี่ยนอยู่ครับ ในนี้ท่านใดจะปล่อยหลังไมค์ได้ครับ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ Nikle_pk

ใช้1.8ELค่อนข้างไม่สวยและเห่ย กำลังตามหาแม๊คRSมือสองมาเปลี่ยนอยู่ครับ ในนี้ท่านใดจะปล่อยหลังไมค์ได้ครับ
ในเพจ FC ปล่อยกันเยอะครับ 12-13,000 เอง  ผมยังว่าจะหาซื้อมาทำเป็นล้ออะไหล่เลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pakorn

• ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
ในเพจ FC ปล่อยกันเยอะครับ 12-13,000 เอง  ผมยังว่าจะหาซื้อมาทำเป็นล้ออะไหล่เลย
ขอชื่อเพจหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ mothsan

ส่วนตัวผมว่ามันสวยน้อยกว่าเมื่อก่อนครับ แต่ก็ยังถือว่าสวยพอได้อยู่

กลับกัน เป็น โตโยต้าที่ผมว่าไม่เคยสวยเลย ยกเว้น Altis ES sport 17"  และ Fortuner TRD 20" ที่สวย ตัวอื่นๆ เชย ธรรมดามาก

ที่สำคัญล้อที่มีการปัดเงา+พ่นสี มีราคาแพงกว่า
ล้อพ่นสีธรรมดาแบบ โตโยต้าเยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2016, 13:28:34 โดย mothsan »

ออฟไลน์ TDCI

ต่างจิตต่างใจ แม็ก  y design สวยบาดใจ