ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ผมใช้ CLA 250 Amg ตอนนี้มีปัญหาแอร์ดังเหมือนลูกนกร้องพอเวลาขับเบาๆ  (อ่าน 5123 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vit342

• Newbie
  • *
สอบถามครับ ผมใช้ CLA 250 Amg ตอนนี้มีปัญหาแอร์ดังเหมือนลูกนกร้องพอเวลาขับเบาๆ
หมายเหตุ ผมชื้อมือสอง วิ่งมาเกือบ 25000 กม. แล้ว หน้าจอเตือนอีก 1500 กม ต้องเข้าเซอรวิช

1. มีวิธีแก้ไขเรื่องแอร์ดังไหมครับ
2. ค่าใช้จ่าย รอบ 25000 - 26000 กม. ประมาณเท่าไหร

ขอบคุณมากครับ ผมพึ่งสมัครเข้ากลุ่มขอบคุณแอดมิน
และ สมาชิกทุกท่านครับ ..... 

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
รถวิ่งมาแค่นี้ รถน่าจะอยู่ในประกันของบริษัทอยู่น่ะครับ

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
ของผมเช็คตอนสามหมื่น ประมาณหนึ่งหมื่น + - ครับ

ออฟไลน์ AMARONE

• Jr. Member
  • **
ช่องลมมีอะไรตกไปหรือเปล่าครับ ลองเปิดแรงสุดทิ้งไว้สักพักว่าหายไหม
Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ puo

น่าจะเกิดจากน้ำยาแอร์พร่องหรือหมดครับลองเช็คดู  ;)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
ซื้อมาเท่าไหร่พอบอกได้ไหมครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เข้าศูนย์โลดครับ

ออฟไลน์ Tomz

น่าจะอยู่ในประกันนะ วิ่งมาแค่นี้ ลองให้ศูนย์เฃ็คดูครับ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Eihander

• Newbie
  • *
1 เสียงแอร์ รถผมก็เป็น ๆ หาย ๆ นาน ๆ เป็นทีครับ
   เลยยังไม่ได้แก้ตอนไปหาช่างก็ไม่เจออาการ
2 service 2-3หมึ่นโลครั้งละ 1 หมึ่นกว่าครับ แต่ช่วง 6 หมึ่น
 มีเปลี่ยนน้ำมันเกียร์รวมแล้ว 3 หมึ่นปลาย ช่วง 7 หมึ่นโล
 เปลี้ยนผ้าเบรคกับจานรวม ประมาน 5 หมึ่นกว่าครับ

ออฟไลน์ Vit342

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกคนเลยครับ  เข้าเช็คศูนย์โลด...

1 เสียงแอร์ รถผมก็เป็น ๆ หาย ๆ นาน ๆ เป็นทีครับ
   เลยยังไม่ได้แก้ตอนไปหาช่างก็ไม่เจออาการ
2 service 2-3หมึ่นโลครั้งละ 1 หมึ่นกว่าครับ แต่ช่วง 6 หมึ่น
 มีเปลี่ยนน้ำมันเกียร์รวมแล้ว 3 หมึ่นปลาย ช่วง 7 หมึ่นโล
 เปลี้ยนผ้าเบรคกับจานรวม ประมาน 5 หมึ่นกว่าครับ

สอบถาม
60000 กม ต้องจ่ายประมาณ 30000 กว่าบาทเลยใช่มัยครับ
70000 กม ต้องจ่ายประมาณ 50000 กว่าบาทเลยใช่มัยครับ

.
.
.
ซื้อมาเท่าไหร่พอบอกได้ไหมครับ

ซื้อมา 1790000 ครับ.. ล่าสุดยางลันแฟตระเบิด ได้ข้อมูลจากเว็บบอร์ดนี้ เปลี่ยนยางธรรมดา 4 เส้นเลย