ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผ่อนจนครบ 7 ปี Revo E Cab AT จะขายให้เต็นท์ เหลือมูลค่าประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 2827 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ในกรณีที่อยากเปลี่ยนเอาคันใหม่ Revo E Cab AT ราคา 815,000 ผ่อน 7 ปี  ครบสัญญา จะเหลือมูลค่าขายให้เต็นท์รถ เท่าไหร่ครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
ไม่รู้จะเทียบบัญญัติไตรยางศ์กับdmaxของพ่อที่เคยขายไปได้ไหม ซื้อมา700kใช้7ปี 3แสน กม.
ขายได้เต็นท์ได้350kครับ ผมว่าคงได้ราวๆ50%มั้งครับ

ออฟไลน์ ps000000

ในช่วงปีแรกๆ มันจะราคาลดฮวบ แล้ว นานไปมันจะค่อยๆลง

ออฟไลน์ YenChar

เทียบยากนะครับ

รุ่น E มีข้อเสียตรงที่ราคามือสอง
ผมเพิ่มตังอีกเล็กน้อย เล่นรุ่น G มือสอง ได้ออฟชั่นเยอะกว่า
แถมรุ่น cab ที่เป็นเกียรออโต้ มันต่างกับ Double cab เกียรออโต้นะครับ

ผมตีว่า 4 แสนน่าจะพอไหว ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับตลาด ณ เวลานั้นๆด้วย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รถแค็ปราคาลงฮวบ รถ4ประตูราคาลงฮวบฮาบ ฮิฮิ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ขอบคุณมากครับ  เฉลี่ยนลดไปเกือบปีละ 5 หมื่น เลยนะครับ

ออฟไลน์ rega

• Sr. Member
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ SLuang

ผมว่า เมืองไทยกำลังเข้าสู่ยุค ราคารถมือสอง ราคาตก เหมือนต่างประเทศนะ

เหตุผล
1. หากซื้อมือสอง แบบผ่อน ดอกจะโหดมาก เพราะตัวรถค้ำประกันตัวมันเองไม่ได้แล้ว แถมซื้อมือหนึ่งก็ออกง่ายพอๆ กันแถมบางรุ่นยังมีดอกเบี้ย 0% ให้เลือกอีกต่างหาก
2. คนรุ่นใหม่ ไม่กลัวการเป็นหนี้ ไม่ว่าหนี้เล็ก หนี้ใหญ่  จะเป็นหนี้ทั้งที ทำไมต้องเลือกของเก่า (อาจเป็นข้อเดียวกับข้อ 1.)
3. รถรุ่นใหม่ๆ กินน้ำมันน้อยลงไปเรื่อยๆ  สรุปคือประหยัดกว่ารถรุ่นเก่าๆ  ยิ่งเป็นพวกรถยนต์นั่ง ยิ่งเห็นชัด
4. กลุ่มที่มีกำลังซื้อ จะไม่หวงทรัพย์เหมือนเมื่อก่อน กล่าวคือ ไม่เก็บเงินแบบไม่กล้าซื้ออะไร จะซื้ออะไรๆ ก็เสียดายเงิน คนกลุ่มนี้มีน้อยลงเรื่อยๆ  คนรุ่นใหม่ มักนำเงินมาสนองความอยากอยู่เรื่อยๆ  ไม่งก ไม่คิดมาก จะซื้อก็ซื้อเลย จะเปลี่ยนก็เปลี่ยนเลย ประมาณนี้ ทำให้มีรถใหม่ และรถเก่าเข้ามาในระบบง่ายขึ้น มากขึ้น
5. อันใกล้เลย คือรถยนต์ในโครงการรถคันแรกปลดล็อคปีที่สอง ปีที่สาม มือสองจะยิ่งเกลื่อนเมือง