ผู้เขียน หัวข้อ: แมวชอบขึ้นมานอนบนรถ ป้องกันยังไงดีครับ?  (อ่าน 10948 ครั้ง)

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
Re: แมวชอบขึ้นมานอนบนรถ ป้องกันยังไงดีครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 13:38:50 »
อ้าว รถนี่เขาไม่ได้มีไว้ให้ หมา แมว นอน หรือครับ ;D ;D ;D ;D ;D

บ้านผมหมานอนใต้รถ แมวนอนหลังคา

เป็นรอย ช่างมัน แค่ ของใช้  ยังไงก็ต้องมีรอยอยู่แล้ว

10 ปี ขายทิ้งไปทั้งรอยแบบนั้นครับ ไม่ต้องไปทำอะไร ราคาที่ได้ก็ปกติ ครับ รถไม่เคยชนหรือจมน้ำ ::)

ออฟไลน์ NatZa

• Newbie
  • *
Re: แมวชอบขึ้นมานอนบนรถ ป้องกันยังไงดีครับ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 02:48:03 »
ขอแนะนำว่าใช้ก้อนไล่แมว หาซื้อได้ที่ร้านไดโซะ หรือพวกร้านขายของญี่ปุ่นทุกอย่าง 60 บาท
ต้องหาภาชนะใส่ก้อนนะมันเหม็นติดมือสักหน่อย วางไว้บริเวณที่แมวมันชอบเดิน ส่วนใหญ่เราจะวางถ้วยไว้ตรงก้านปัดน้ำฝน
ยังไงมันไม่เดินเฉียดรถเลย ให้สังเกตุหน้าซองเป็นรูปแมวกลัว ตกใจ แมวขวัญหนีดีฝ่อ จะมีซองหลายแบบใช้ได้เหมือนๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2016, 02:59:21 โดย NatZa »