ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ ออกป้ายแดงไม่กี่วันรถมีปัญหา ขอเปลี่ยนคันใหม่  (อ่าน 13283 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยครับ ได้รถใหม่นี่ถือว่าโคตรดีเลยนะได้ใจไปเต็มๆผมว่า
เพราะรถคันไหนๆรุ่นไหนๆก็มีปัญหากันทั้งนั้น อยู่ที่การแก้ปัญหาของคนขายมากกว่า

GM นี่เจเนรัลเมเนเจอร์หรือบอกไบ้ว่ามอเตอร์กันแน่ ฮาๆ....

ออฟไลน์ Nyquist

ผมก็คิดไว้ละว่าไม่ใช้เจ้าตลาดแน่ๆ

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ผมก็คิดไว้ละว่าไม่ใช้เจ้าตลาดแน่ๆ
คิดเหมือนกัน ครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ยอมเปลี่ยนรถให้ แทงเลยครับ มาสด้า 100%

เจ้าตลาดยิ่ง T ฝันไปเถอะจะยอมเปลี่ยนให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2016, 22:07:27 โดย เซลล์ขายรถ »
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ต้องขอชื่นชมและขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ที่ได้มาแบ่งปันประสบการณ์ที่น่าสนใจมาก

และขอชื่นชม ศูนย์ MAZDA ที่รับผิดชอบด้วยครับ รถยนต์มีความซับซ้อน มีโอกาสเจอ Defect บ้าง ถ้ามันชัดเจนจนลูกค้าไม่พอใจ เปลี่ยนคันใหม่ให้ ถือเป็นการแก้ปัญหาที่ดี บริษัทรถ เสียน้อย เสียยาก เสียแบรนด์มาก เสียง่ายครับ เมื่อแบรนด์เสียไปแล้ว โอกาสตามกลับคืนยาก ตลาดรถมีเจ้ารอง ๆ เจ้าใหญ่ ๆ พร้อมแทนที่ สื่อสารสมัยนี้ ข้อมูลถึงกันเร็วมาก ปล่อยให้มีปัญหาจนออกสื่อ เสียรถไปอีกหลายสิบคันก็แก้ไม่ได้   

ออฟไลน์ vantipz

เท่าที่อ่านมากับที่ประสบเองในศูนย์ คิดว่า Mazda เหมือนกัน ไม่ว่าจะค่ายไหนทำแบบนี้เป็นที่น่าชื่นชมแน่นอนครับ
คงคิดว่าที่ไม่อยากให้ประกาศแจ้งๆคือ กลัวมีเคสแบบนี้เรื่อยๆ ที่ลูกค้าขอเปลี่ยนคันเนี่ย

ออฟไลน์ SM.

เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ Auto

สงสัยอีซุสุไม่ก็โตโยต้า เปลี่ยนคันง่ายขนาดนี้
เป็นยี่ห้ออื่นเปลี่ยนเกียร์ยกลูกให้ก็ดีใจมากละครับ ถ้าซ่อมนี่เซ็งแน่ๆ
   คุณเข้าใจผิดแล้วว่ายี่ห้อนี้จะเปลี่ยนให้  ผมจะบอกว่า 2 ยี่ห้อนี้เคลมง่ายเรื่องอะไหล่แต่เรื่องการเปลี่ยนรถ  2 ยี่ห้อนี้ไม่มีนโยบายการเปลี่ยนรถให้ลูกค้าถ้าจะเปลี่ยนก็ให้ลูกค้าเก็บเป็นความลับ    (แต่ผมไม่ขอเล่าแล้วกันว่าสาเหตุที่ต้องเปลี่ยนมีอะไรบ้าง)     ลูกค้าคิดจะเปลี่ยนรถกับเจ้าตลาดคิดใหม่ได้เลย  สงสัยไม่เคยใช้เจ้าตลาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2016, 02:09:43 โดย Auto »

ออฟไลน์ Auto

ขอบคุณทุกท่านที่เอาเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง  อนาคตผมฝันจะได้เป็นเจ้าของมาสด้า Zoom Zoom  แบบเค้าบ้าง   ขอบคุณทางศูย์ Mazda ที่เข้าใจลูกค้า

ออฟไลน์ Nikle_pk

จริงๆเคสแบบนี้ ควรมีทุกค่าย
ใครเริ่มก่อนแบบจริงจังจริงใจ
อนาคตสดใสแน่ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ps000000

โชคดีมาก เพราะผมอ่าน ดราม่ามายี่สิบกว่าปี หาน้อยสุดๆ

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member
ตราบใดที่รถยังไม่เป็นของธนาคาร มันเปลี่ยนได้ทุกยี้ห้อแหล่ะ 4 วันผมว่ารถคงยังไม่ได้เป็นของธนาคาร แต่ว่ายี้ห้อไหนจะเปลี่ยนให้ก็อีกเรื่องหนึ่ง

ออฟไลน์ blitzpao

เดาแบบจากที่ จขกท โพส เกียร์ Auto ถ้าเป็นรถเก๋งตัด T H N S ไปได้เลยเพราะ CVT อันนี้เดาบนพื้นฐานว่า จขกท เป็นคนละเอียดเรื่องคำเพราะถ้าเป็น CVT คงเขียนเหมือน GM แล้ว เก๋งคงเหลือสองยี่ห้อคือ Ford Focus Turbo, Mazda 2, 3, CX3 CX5, MG

ขอชื่นชมศูนย์และค่ายรถที่เอาใจใส่ครับ

ออฟไลน์ rut191

ถ้าเป็น โตโยต้า หรือ ฮอนด้า เขาจะให้เซ็นสัญญาห้ามนำเรื่องมาเล่า
ดังนั้น2ยี่ห้อนี้ตัดทิ้งได้

จะเหลือแค่ มาสด้า  และ  ฟอร์ด

ซึ่งมาสด้า ไม่ได้ยินว่ามีปัญหาระบบส่งกำลัง
ดังนั้นอาจเป็นฟอร์ด 

เดาล้วนๆ 555
คุ้นๆว่าเคยเจอในพันดิฟ มีcx-5เกียร์พังอยู่คันนึงนะครับรู้สึกจะให้เปลื่ยนเกียร์แล้วขยายรับประกัน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สงสัยอีซุสุไม่ก็โตโยต้า เปลี่ยนคันง่ายขนาดนี้
เป็นยี่ห้ออื่นเปลี่ยนเกียร์ยกลูกให้ก็ดีใจมากละครับ ถ้าซ่อมนี่เซ็งแน่ๆ
   คุณเข้าใจผิดแล้วว่ายี่ห้อนี้จะเปลี่ยนให้  ผมจะบอกว่า 2 ยี่ห้อนี้เคลมง่ายเรื่องอะไหล่แต่เรื่องการเปลี่ยนรถ  2 ยี่ห้อนี้ไม่มีนโยบายการเปลี่ยนรถให้ลูกค้าถ้าจะเปลี่ยนก็ให้ลูกค้าเก็บเป็นความลับ    (แต่ผมไม่ขอเล่าแล้วกันว่าสาเหตุที่ต้องเปลี่ยนมีอะไรบ้าง)     ลูกค้าคิดจะเปลี่ยนรถกับเจ้าตลาดคิดใหม่ได้เลย  สงสัยไม่เคยใช้เจ้าตลาด
รีโว่4x4ตอนเดียวที่กาญจนบุรีไงครับที่เปลี่ยน เขายังเคยตั้งกระทู้ในนี้ให้พวกเราอ่านกันอยู่นะถ้าจำไม่ผิดครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

T กับ H ไม่ใช่แน่นอนสองเจ้าไม่มีทางเปลี่ยนรถให้ ถึงจะเคลมง่ายก็จริง

ถ้าให้แทงผมเลือก มาสด้า เพราะว่า เกียร์ R กระตุก และ กรณีข้อเสนอและระยะเวลารับประกัน มันคุ้นสำนวนนี้

ออฟไลน์ korkongzz

ยี้ห้อไรก็ไม่บอก ..นิยายเชิญห้องข้างๆครับ

ออฟไลน์ Newhang

ยี้ห้อไรก็ไม่บอก ..นิยายเชิญห้องข้างๆครับ

เค้าบอกอยู่นะครับ อ่านดีๆ บอกแม้กระทั่งศูนย์

มองคนแง่ร้ายจังครับ ทุกคนล้วนมีเหตุผลส่วนตัว ใช่ว่าไม่บอกแล้วจะเป็นนิยาย
ถ้ามองแง่ร้ายถึงบอกก็เป็นนิยายได้

ออฟไลน์ lionel

• Newbie
  • *
ได้บอกยี่ห้อและศูนย์ไปแล้วนะครับ เม้นท์ตอบ อยู่ในหน้าแรกครับ

ออฟไลน์ noah_nida

• Newbie
  • *
Thanks for sharing krub

ชื่นชมแนวคิดในการแก้ไขปัญหา
ของเจ้าของกระทู้ด้วยครับ เยี่ยมจริงๆ

ออฟไลน์ O_o"

mazda ทำดีมากๆครับ แก้ปัญหารวดเร็วและจบ  :D :D :D