ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องรับรองศูนย์มิสซูบิชิ ย่านนนทบุรี  (อ่าน 3859 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member
ท่านจะรู้สึกอย่างไร กับการตกแต่งในห้องรับรอง ที่มีขนมนมเนยพร้อม..
แต่รุปที่ใช้ตกแต่ง  เป็นรูปใหญ่ติดผนัง เต็มห้อง ด้วย

All new pajero. (ตัวเก่า)
Lancer ex Glx
New space wagon

ผมรุ้สึกขัดๆตานะ  ทำไมไม่ทำให้ดูสดใสกว่านี้

ออฟไลน์ Stp

Re: ห้องรับรองศูนย์มิสซูบิชิ ย่านนนทบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 18:36:13 »
เฉยๆ ขอแค่ช่างดูแลเรียบร้อย อย่ามีปัญหาให้ตามแก้พอใจละ  ;D
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ps000000

Re: ห้องรับรองศูนย์มิสซูบิชิ ย่านนนทบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 19:09:19 »
สู้ต่อไป นิสสัน มิตซู

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 20:33:34 »
ให้ feel retro  ไปอีกแบบ

ได้ remember the day

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 20:58:08 »
มองในแง่ดี กิจการเก่าแก่น่าเชื่อถือ สุดดท้ายอยู่ที่ผลงานครับ แต่ก็น่าแปลกว่าน่าจะมีการปรับปรุงให้ทันสมัยตามข้อตกลงบริษัทนะคนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2016, 21:01:03 โดย Nutcracker »

ออฟไลน์ unseen

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 21:52:58 »
ที่อื่นไม่รู้นะ

เเต่ที่ๆผมไปใช้บริการ ห่วยเเตกตั้งเเต่คนรับรถ  เพลียจริงๆ
ใช้มาหลายยี่ห้อมีมิสซูนี่เเหละไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 08:19:53 »
คิดว่าน่าจะปรับให้ดูทันสมัยไปเรื่อยๆครับ เพราะขายรถ ขายเทคโนโลยี ควรอัพเดทอยู่เสมอ

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 11:31:20 »
ไม่ใช่ข้าวขาหมู ที่เน้นภาพเก่า เจ้าเก่าตรอกซุง ก็ขายได้

ขายรถต้องโชว์เทคโนโลยึ  ภาพสดใส รถคอนเซป จะบอกถึงอนาคต

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 11:37:47 »
ที่นั่งเพียงพอ มีน้ำ ขนม WiFi (มีก็ดีไม่มีก็ไม่ว่ากัน) หรือเปิดทีวีฟังข่าวเบาๆ มีความสะอาดพอควรก็ดีแล้วครับ
ผมไม่แคร์เรื่องโปสเตอร์เก่าหรือของตกแต่งโบราณครับ สำคัญคือรับรถ จัดคิวดีๆ ซ่อมให้จบ ทำงานเรียบร้อย ไม่ยัดของที่ไม่จำเป็นให้ลูกค้า แค่นี้ผมก็ให้ 5 ดาวแล้ว  ;D

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 16:41:25 »
ถ้าออดืทมาลง ผู้จัดการศูนย์บริการโดนนะนั้น
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 17:31:05 »
ถ้าออดืทมาลง ผู้จัดการศูนย์บริการโดนนะนั้น
55555 ดูจากรุ่นรถที่โชว์แล้ว. ทางAudit เหมือนจะไม่ได้เข้ามาเยี่ยมเยียนหลายปีอยุ่
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 19:42:16 »
นานาจิตตังครับ

ผมขอแค่ซ่อมรถดีไม่มีแถมอาการ และคิดค่าใช้จ่ายให้ถูกต้องเป็นพอ

ส่วนของห้องรับรอง ขอแค่มีไวไฟ แอร์เย็นๆ กั้นห้องเป็นส่วนตัว แยกออกจากบริเวณรับรถ มีขนม กาแฟ โอวัลติน เปิดทีวีเบาๆ

มีโบรชัวร์รถให้หยิบดู ก็พอครับ

เรื่องโปสเตอร์รถเก่า ผมไม่ซีเรียสครับ ถ้าจะให้ดี โชว์ตั้งแต่รุ่นเดิมยันปัจจุบันเลยครับ  ::)

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 09:56:24 »
เป็นผม ผมจะเอามือถือมาถ่ายทันที

เพราะมันเป็นภาพที่เราจะไม่เห็นมันอีกแล้วครับ

ลองคิดดูสิครับ ภาพมันสะท้อนถึงผลิตภัณฑ์ที่มีคุณภาพมากในช่วงนั้น (และจนบัดนี้ผมก็ยังคิดถึงอยู่นะ)

ถ้าผมเป็นเจ้าของศูนย์ ผมจะประดับไปด้วยรถรุ่นเก่าเลย เพราะของมิตซูมีเสน่ห์ตรงรุ่นเก่าๆเนี่ยแหละ

แต่เอาตามจริงในฐานะสาวกมิตซูมา 10 ปี แอบย่องเข้าไปห้องงรับรองหลายที่ จะเป็นเหมือนๆกันคือไม่ใส่ใจในเรื่องการตกแต่งห้องรับรองครับ ประมาณว่ามีน้ำ มีของกิน มีทีวี หนังสือ ไวไฟ คอมพิวเตอร์ โซฟา แค่นี้พอ อย่างศูนย์ที่ไปประจำ ทำเป็นห้องค่อนข้างทึบเลยครับ (ตรงแถวสะพานพระรามเจ็ด) ผิดกับโตโยต้า ผมเคยไปของแฟนเป็นโตโยต้า บัสส์ โอโห้ รายนั้นทำโปร่งเลย สบายตา มีคิวให้เห็นว่าทำถึงไหน เสร็จอีกนานแค่ไหน หรือจะมาสด้าก็ตาม ก็เช่นกันทำโปรง บางที่มีให้เห็นขั้นตอนครับ ก็ดีไปอีก

ที่พิมพ์แบบนี้ ก็อยากให้ MMth ไปแก้ไขบ้างนะครับ อยากให้ออกมาดี สู้ชาวบ้านได้ แต่ยอมรับเลยว่าพอท่านประธานคนใหม่เข้ามารับตำแหน่งแล้ว ก็รู้สึกว่ามีระบบจัดการดีขึ้นมากๆเลย (คงใช้ระบบคล้ายๆกับอีซูซุซึ่งเป็นบริษัทเก่า)
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 10:01:47 »
55555 ดูจากรุ่นรถที่โชว์แล้ว. ทางAudit เหมือนจะไม่ได้เข้ามาเยี่ยมเยียนหลายปีอยุ่
ของมิตซูเองไม่แน่ใจนะครับแต่จาก3-4ศูนย์ที่ผมเคยๆไป เค้าใส่ของรุ่นใหม่แขวนไว้ตลอด

แต่ถ้าอย่างมาสด้านี้โดนครับ ยิ่งหลังๆผู้จัดการฝ่ายบริการระดับเขตเห็นเค้าว่าเฮี้ยบกันกว่าเดิม
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 16:23:03 »
เฉยๆอ่ะครับ ผมว่าดีกว่าติดรถรุ่นใหม่ๆอีก
รถรุ่นใหม่ๆมันก็มีอยู่ในโชว์รูมละนิ