ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยโดนกระบะบ้าพลัง จี้ตูดบ้าง !!!  (อ่าน 15569 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: ใครเคยโดนกระบะบ้าพลัง จี้ตูดบ้าง !!!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 11:32:28 »
ดันได้ดันไปครับ เบื่อมันก็ไปเอง ไม่มีประโยชน์กับเรา

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
Re: ใครเคยโดนกระบะบ้าพลัง จี้ตูดบ้าง !!!
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 12:04:29 »
อย่าไปใส่ใจเลยครับ หลบให้ไปก่อนเลย ไม่คุ้ม  ::)
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 13:00:41 »
ผมว่าเขาไม่ได้เล่นกับคุณนะ รถคุณไม่ได้เป็นรถเรียกแขก กับกลุ่มนี้หรอก
เดาว่าคุณแช่ขวาครับ. พอคุณไม่หลบ เขาก้อจี้เพราะเขาขับเร็วและรถแรงไง

คุณขับช้าก้อควรหลบให้.
ยกเว้นคุณบอกว่า คุณกลบซ้ายแล้วยังตามมาจี้ตูดอันนี้น่าจะอีกประเอ็น

รถกะบะบ้าพลัง ชื่อก้อบอกว่า  บ้าพลังในกรขับเร็ว เจอก่อหลบ  เลี่ยงอาการท้าทาย เช่นเร่งหนี หรือเบรกให้เสียจังหวะ

ผมไม่เคยโดนจี้  เพราะไม่ยอมให้จี้ และไม่มีใครมาจี้
สงสัยรถผมก้อไม่ได้เรียกแขกมั่ง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 13:04:24 »
พวกจี้ตูดทางตรงยอมให้มันครับ.....(พวกบ้าพลังเอ้ย เก่งเฉพาะทางตรง) ถ้าเป็นผมจะเล่นมันตรงช่วงโค้งเยอะๆ(แซงทางโค้ง)เพราะพวกนี้เท่าที่สังเกตการทรงตัวทางโค้งสู้รถเก๋งไม่ได้ จะชอบช้าตรงช่วงโค้ง
ปล. ผมขับ C207 ก็โดนหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 13:11:15 »
พวกนี้ผมเจอจนเอียนละครับ บางคันนิสัยเสียตีคู่ขึ้นมาหันมามองหน้าแล้วปาดหน้าผม ผมเคยหมั่นไส้อยู่คันนึงเลยยอมเล่นกับมันสักหน่อยแล้วพามันเข้าโค้ง45องศาคลุกวงใน ที่ความเร็ว 160+ พอมองกระจกหลังรถมันเสียงหน้ายางดังมาก่อนเลย รถเริ่มเป๋ จากนั้นมันเลิกดันผมไปเลย ทางใครทางมัน 
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 13:23:56 »
เจอบนเส้นด่วนบูรพา 2หนครับ ผมก็ขับ CLA 250 แบบ จขกท นี่แหละ ขับจี้ดันมา ก็เล่นกับเค้าหน่อย พวกนี้นี้กดแช่นานไม่ได้หรอก เดี๋ยวเครื่องมันพัง ผมก็กดหนี เหยียบๆ 200 นู่นเลย สักพักมันก็ผ่อนแล้ว  แรงมาก็แรงกลับครับ 5555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 13:32:44 »
ผมเจอบ่อยครับโดนรถแพงๆจื้ตูดตลอดถ้าขอดีๆผมหลบให้ครับแต่ถ้าซ้ายว่างแล้วมาขับจี้ๆผม จะแกล้งโง่ขับอยู่ยังไงจนมันเบือเองครับ  :-X

คันข้างหลัง ต้องทำยังไงครับ ถึงจะเรียกว่า ขอดีๆ

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 13:43:03 »
ผมไงครับ ประจำแทบทุกวันที่ขับนี่แหละ ขับก็ไม่ได้เร็วปกติแบบชาวบ้านทั่วไป สงสัยตูดรถมันยั่วให้จี้ //ไม่ได้มีแค่กระบะที่จี้นะ แต่มาหมดทั้งรถซิ่งทั้งอิมอีโวฯลฯ ซึ่งรถผมก็ไม่ได้แรงอะไรเลย = ="

ท้ายดูยั่วมาก อิอิ บอกตรงๆถ้าผมขับไปเจอรถคุณ ผมก็เดาว่าต้องไม่ธรรมดา  :D

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 18:19:25 »

เห็นแล้วนึกขึ้นได้ครับ

เมื่อวานซืนเจอ E200 coupe สีขาวคันหนึ่ง

ขับรถได้ถ่อยมาก คร่อมเลน จี้ท้าย ปาด

ไฟเลี้ยวคืออะไร นางไม่เคยเปิด

แซงชาวบ้านมาแต่ไกล ผมหลบให้ผ่านไป

สุดท้ายนางไปติดอยู่กับ V40 T4 ครับ

เค้ากั๊กไว้แบบเนียน ๆ เหมือนจะแกล้ง แต่ไม่น่าเกลียด

เบนซ์แซงไม่ได้ โยกซ้าย โยกขวา

จนผมต้องหัวเราะออกมาคนเดียวในรถ

เสร็จแล้ว volvo ก็เร่งหนี

เบนซ์ตามไม่ทันแฮะ

แต่สุดท้าย ด้วยการขับแบบไร้ยางอาย

เบนซ์ก็แซงไปได้

แต่ก็ติดไฟแดงอยู่หน้าผม

เห็นว่าคนขับเป็นผู้หญิง

ส่วน volvo นั้นไปอีกทาง

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

"ทุกชีวิตปลอดภัยในวอลโว่"

เอ้ย ไม่ใช้

"คนขับวอลโว่ก็ซิ่งนะจ๊ะ"

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2016, 18:34:51 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 18:29:53 »
ถ้ามองกระจกหลังมาเร็ว ผมก็หลบให้หมด
พวกจี้ตูดชาวบ้าน โรคจิต หาคู่กัดไปเรื่อยๆ พวกกระบะซิ่ง+พ่นควันดำ ไม่กล้าแช่นานๆหรอก เดี่ยวก็ผ่อนคันเร่ง กลัวพัง เจอทางโค้งไม่กล้าตามแล้ว
รถกระบะซิ่งขับเรื่อยๆ ก็มีอยู่บ้าง นานๆจะเจอครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 19:21:14 »
ผมชอบครับให้พวกเค้ามาจี้ แสดงว่าเราต้องมีของดี จากขับเฉยๆ ก็อยากสนุกขึ้นมาทันที แต่ก็เปนห่วงความปลอดภัยเพื่อนร่วมทางทุกคนครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 19:22:31 »

เห็นแล้วนึกขึ้นได้ครับ

เมื่อวานซืนเจอ E200 coupe สีขาวคันหนึ่ง

ขับรถได้ถ่อยมาก คร่อมเลน จี้ท้าย ปาด

ไฟเลี้ยวคืออะไร นางไม่เคยเปิด

แซงชาวบ้านมาแต่ไกล ผมหลบให้ผ่านไป

สุดท้ายนางไปติดอยู่กับ V40 T4 ครับ

เค้ากั๊กไว้แบบเนียน ๆ เหมือนจะแกล้ง แต่ไม่น่าเกลียด

เบนซ์แซงไม่ได้ โยกซ้าย โยกขวา

จนผมต้องหัวเราะออกมาคนเดียวในรถ

เสร็จแล้ว volvo ก็เร่งหนี

เบนซ์ตามไม่ทันแฮะ

แต่สุดท้าย ด้วยการขับแบบไร้ยางอาย

เบนซ์ก็แซงไปได้

แต่ก็ติดไฟแดงอยู่หน้าผม

เห็นว่าคนขับเป็นผู้หญิง

ส่วน volvo นั้นไปอีกทาง

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

"ทุกชีวิตปลอดภัยในวอลโว่"

เอ้ย ไม่ใช้

"คนขับวอลโว่ก็ซิ่งนะจ๊ะ"

ครับ

รถคุณสีสวย ดูแรง ดึงดูดรถซิ่งดีครับ ส่วนรถซิ่งที่ผมเห็นมีคนดันน้อยมักจะแต่งแนว racing ชุดskirtรอบคันแบบเรียบๆ ดูลุคโหดทั้งคัน รถสีดำ แม็กดำขนาดใหญ่ โหลด ติดฟิล์มดำสนิททุกบาน รถลักษณะนี้เหมือนรถ mafia ครับ ไม่ค่อยมีคนกล้าเล่นด้วย กลัวโดนลูกปืน  :-X

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 22:55:57 »
วันนั้นขับพรีอุสบนทางด่วนบางนา รีโว่ป้ายแดงยกสูง คันตีนคับ มาจี้ตูด ผมขับอยู่ 130 แล้ว จะหลบให้แต่ระยะเลนซ้ายข้างหน้าไม่พอ ถ้าหลบผมต้องเบรคพอสมควร เลยกะจะรอแซงคันหน้าก่อนแล้วเข้าให้ มันตบไฟสูงไล่ครับ รำคาญสุดก็เลยกระทืบจมเหล็ก แบตกำลังเยอะๆพอดี จาก 130-180 ใช้เวลาพักเดียว ทิ้งเค้าหายไปเลย เห้นพยายามเร่งตามอยู่ แต่พอพ้นคันที่ผมว่าจะแซงไปสักพักนึง ผมก็ผ่อนเหลือ 120 แล้วเข้าซ้ายให้เขาไปบ้าต่อข้างหน้าคนเดียวครับ ปกติถ้าเจอพวกจี้ตูดจะทำแบบนี้ประจำ คือฉีกหนี ให้รู้ว่า มึงไม่ได้แรงขนาดนั้น ไม่ต้องซ่ามาก แล้วก็หลบเข้า ไม่ไปหาเรื่องต่อครับ ที่ทำคือ ไม่อยากให้ลำพอง ไปเที่ยวไล่จี้คนอื่นจนเกิดอุบัติเหตุครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 23:08:08 »
ถ้ามองกระจกหลังมาเร็ว ผมก็หลบให้หมด
พวกจี้ตูดชาวบ้าน โรคจิต หาคู่กัดไปเรื่อยๆ พวกกระบะซิ่ง+พ่นควันดำ ไม่กล้าแช่นานๆหรอก เดี่ยวก็ผ่อนคันเร่ง กลัวพัง เจอทางโค้งไม่กล้าตามแล้ว
รถกระบะซิ่งขับเรื่อยๆ ก็มีอยู่บ้าง นานๆจะเจอครับ
    ผมเคยสังเกตเหมือนกันว่ารถพวกนี้เขาสามารถกดทางตรงๆยาวๆได้ดีพอสมควรนะ  แต่ถ้าต้องขับซิกแซกไปตามช่องว่างระหว่างรถเขาทำได้ไม่ค่อยดีเท่าไร  อาจจะเป็นเพราะว่าเป็นรถใหญ่ การทรงตัวและการเกาะถนนสู้รถเก๋งไม่ได้  ยิ่งถ้ามีฝนตกพรำๆถนนเปียกๆเขายิ่งไม่กล้า  แต่ไม่แน่ใจว่ารถพวกนี้กดได้ยาวเท่าไร สัก 100 กิโลไหวหรือเปล่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 23:09:11 »
ผมว่าเขาไม่ได้เล่นกับคุณนะ รถคุณไม่ได้เป็นรถเรียกแขก กับกลุ่มนี้หรอก
เดาว่าคุณแช่ขวาครับ. พอคุณไม่หลบ เขาก้อจี้เพราะเขาขับเร็วและรถแรงไง

คุณขับช้าก้อควรหลบให้.
ยกเว้นคุณบอกว่า คุณกลบซ้ายแล้วยังตามมาจี้ตูดอันนี้น่าจะอีกประเอ็น

รถกะบะบ้าพลัง ชื่อก้อบอกว่า  บ้าพลังในกรขับเร็ว เจอก่อหลบ  เลี่ยงอาการท้าทาย เช่นเร่งหนี หรือเบรกให้เสียจังหวะ

ผมไม่เคยโดนจี้  เพราะไม่ยอมให้จี้ และไม่มีใครมาจี้
สงสัยรถผมก้อไม่ได้เรียกแขกมั่ง

รุ่นไหน คือ รถเรียกแขกครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 07:47:18 »
ยังดีนะครับ แค่โดนจี้ตูด ผมโดนคนขับเล่นมือถือชนตูดเลย

ออฟไลน์ unjina

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 10:40:34 »
ผมเจอบ่อยครับโดนรถแพงๆจื้ตูดตลอดถ้าขอดีๆผมหลบให้ครับแต่ถ้าซ้ายว่างแล้วมาขับจี้ๆผม จะแกล้งโง่ขับอยู่ยังไงจนมันเบือเองครับ  :-X

คันข้างหลัง ต้องทำยังไงครับ ถึงจะเรียกว่า ขอดีๆ
แต่ขวามีไว้แซง นะครับ

ออฟไลน์ heaven_no.9

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 11:06:58 »
ส่วนตัวผมใช้ทั้งเก๋งและกระบะ ไม่รู้ทำไมพอขับกระบะแล้วมันรู้สึกเครียดๆ อารมณ์ร้อนๆ ไม่รู้ครับ อาจเพราะไม่ได้มีความนุ่มนวล ชวนฝันแบบรถเก๋ง ขับชิวๆ มั้งครับ เลยทำให้อารมณ์ๆม่ค่อยดี แต่พอกลับมาขับรถเก๋ง ทำไมมันขับสบายจริงๆๆๆๆๆ ชิวๆ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 11:12:13 »
ลองเจอแบบผมดูครับ จัดหนักจัดเต็มกันไป ชีวิตต้องสู้
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=47834.0

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 11:29:04 »
ผมใช้รถเก่า แต่ใช้ความเร็วสูงพอควรครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่า เวลาผมจะแซง ซึ่งตอนแรกพวกก็ขับชิวๆ ไม่ได้เร็วอะไร พอมาถึงพวกก็กั๊ก แล้วก็เร่งควันดำใส่ ฉีกหนีไป แต่ผมก็ขับเท่าเดิม ไปเรื่อยๆ รถติด LPG และรถไม่ได้แรงอะไร แต่ความเร็วก็ยังสูงอยู่ พอพวกผ่อนก็ตามทัน พวกก็กั๊กไม่ให้แซงอีก รอบสองเท่านั้นแหละครับ สับเข้าน้ำมัน ปิด A/C เอากับเค้าหน่อย พาไปเล่นใกล้ความเร็ว 200 ไปสักพักใหญ่ ส่วนมากก็ยกคันเร่งกันหมด

ยกเว้นก็แต่พวกแต่งถึงจริงๆ จูนมาดี ควันดำอ่อนๆ แรงจริง แช่ยาวๆได้จริงก็เคยเจอ
ขับดีก็มี ขับแย่ก็เยอะ
ระวังกันไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 16:21:27 »
โดนหมดละ ต่างกรรมต่างวาระ

ออฟไลน์ K_kabbb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 21:49:07 »
หลายปีก่อนขับ FC 2.0 100 km/h โดนกระบะดัน ทาง 4 เลนรถโล่งมากกกกก
ตกใจทำไมไม่แซงซะที  ชิดซ้ายก็แล้ว  เปิดไฟเลี้ยวซ้ายก็แล้ว กลัวโดนปล้น  เลยขับหนี  ประมาณ 160 เค้าก็ตามมา 
เข้าโค้งผมไม่ผ่อนเลย  ต้องไปถึงที่มีคนให้เร็วที่สุด 
.....
....
อยู่ดีๆรถกระบะ  หมุนติ้ว  แหกโค้งไปชนต้นไม้   มองกระจกหลังแล้วเสียววาบเลยครับ  ได้แต่โทร  191 แล้วขับรถจากไป
.....
...
ตั้งแต่วันนั้นใครอยากแซง  แซงเลยจ้ะ    อย่ามาขับจี้แบบนี้  ไปท้าแข่งคนอื่นเลย รถผมบ้านๆ FC RS ขับก็ไม่เกิน 100 เลยครับ    //กราบ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 22:13:26 »
หลายปีก่อนขับ FC 2.0 100 km/h โดนกระบะดัน ทาง 4 เลนรถโล่งมากกกกก
ตกใจทำไมไม่แซงซะที  ชิดซ้ายก็แล้ว  เปิดไฟเลี้ยวซ้ายก็แล้ว กลัวโดนปล้น  เลยขับหนี  ประมาณ 160 เค้าก็ตามมา 
เข้าโค้งผมไม่ผ่อนเลย  ต้องไปถึงที่มีคนให้เร็วที่สุด 
.....
....
อยู่ดีๆรถกระบะ  หมุนติ้ว  แหกโค้งไปชนต้นไม้   มองกระจกหลังแล้วเสียววาบเลยครับ  ได้แต่โทร  191 แล้วขับรถจากไป
.....
...
ตั้งแต่วันนั้นใครอยากแซง  แซงเลยจ้ะ    อย่ามาขับจี้แบบนี้  ไปท้าแข่งคนอื่นเลย รถผมบ้านๆ FC RS ขับก็ไม่เกิน 100 เลยครับ    //กราบ

โอ้วรุ่นย่อยไหนครับเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 14:00:47 »

FC หลายปีก่อน คือ อะไร

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 19:31:08 »
เป็นปกติของกระบะซิ่ง ปกติขับชิวๆก็ปล่อยเค้าไป
แต่วันไหนผมเอา m5 ออกมายืดเส้นยืดสาย
เจอพวกดันรางขับเสี้ยนๆ ผมไล่หวดหมดอ่ะ
ที่บอกแรงจนสวน supercar ยังไม่เคยเจอสักคัน สงสัยจอดอู่หมด
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ K_kabbb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 21:21:17 »
.....
....
.....
...

โอ้วรุ่นย่อยไหนครับเนี่ย  ;D

FD ครับ พิมพ์พลาดไม่ได้ตรวจทาน
//กราบ