ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ศูนย์ไหนยังมี CIVIC FB เหลือค้างอยู่บ้างไหมครับ  (อ่าน 6306 ครั้ง)

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
รบกวนหน่อยนะครับ น้องผมเขาเพิ่งขายรถไป ต้องการหามือ1ที่ตกรุ่นแล้ว จริงๆผมก็แนะนำFB(มือสอง) เนี่ยะแหละเพราะสภาพดีๆมีให้เลือกเยอะ

แต่ก็ไม่แน่ใจ ว่าอาจจะยังมีค้างสต็อคอยู่ที่ศูนย์ไหนบ้างหรือเปล่า หากใครพอทราบรบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ a14

• Full Member
แนะนำ altis 1.8 esport ก่อนปรับโฉม หาง่ายกว่า ส่วนลด 100,000-150,000 ถ้าไม่อคติกับยี้ห้อนี้ผมว่า เดิมๆด้วยกันแล้ว altis ขับมันส์กว่าด้วยนะ
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
เหมือนตอนผมจะออกรีโว่ ยังมีหลายคน ตามหา วีโก้

ออนไลน์ DiKiBoyZ

อันนี้น่าจะยากน่ะ ต่อให้เป็นรถ FB demo ก็อาจจะยาก เพราะ FC ออกมาสักพักแล้ว

ถ้าเป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อ อาจจะยังมี

ยังไงหาโซนต่างจังหวัด จะมีโอกาศมากกว่า

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

น่าจะไม่เหลือแล้วนะครับ ลองดูรถที่พึ่งตกรุ่นดีกว่าครับ เห็น Mazda3 ลดแสน แต่ไม่รู้ดอกเบี้ยนะครับ

-Altis ก่อน MC
-Mazda3 ก่อน MC

รถน่าจะหาได้ง่ายกว่านะ ผมว่า
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ tnp_super

ตัวใหม่มันออกมานานแล้ว คงยากถ้าจะหาตัวเก่ายาก

ออฟไลน์ Boyja

ลองถามจาก sale ใน club civic FB ดูครับ เผื่อจะเจอสักคัน  :-X

ออฟไลน์ puo

ลองโทร.ถามศูนย์ลำปางดูครับมีอยู่หรือเปล่า (รถเดโม่นะ) เหมือจะเห็นๆ ลายสติ๊กเกอร์สีฟ้า แต่สติกเกอร์ดูเก่าๆหน่อย...

ออฟไลน์ gundam126

ไม่น่าจะหาได้แล้วครับ สมัยFCออกมาใหม่ๆยังให้แค่จอง ผมก็ตามหาเหมือนกัน แต่หาไม่ได้เลย แต่ละที่บอกว่ารถหยุดผลิตนานแล้ว ต้องหาตัวค้างสต็อกซึ่งหาไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมก็ว่าหาAltis ก่อนไมเนอร์ดีกว่าง่ายกว่า

ออฟไลน์ earrt

ถ้ามี ผมก็ว่าอาจจะมีศูนย์ต่างจังหวัดนะแหละ เดี๋ยวให้เขาตัดสินใจดูอีกที

มือสอง สถาพดีมากๆ เห็นขายอยู่หลายคัน(สงสัยหนีไปออกFCกัน) 

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

นโยบายรถยี่ห้อนี้ เวลาเปลี่ยนโฉม จะหยุดผลิตเลย แล้วขายของเด่าจนหมดหมดก่อน จึงเปิดตัวใหม่เลย จึงหาของตกรุ่นยากหน่อย ไม่เหมือนพวกพี่โต เวลาตกรุ่น รุ่นเล็กก็ออกไปทาง TAXI ได้ ส่วนส่วนใหญ่ก็ลดน่าสนใจ 1-1.5 แสน ตอนนี้ CR-V กำลังจะใกล้โล๊ะแล้ว

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
นโยบายรถยี่ห้อนี้ เวลาเปลี่ยนโฉม จะหยุดผลิตเลย แล้วขายของเด่าจนหมดหมดก่อน จึงเปิดตัวใหม่เลย จึงหาของตกรุ่นยากหน่อย ไม่เหมือนพวกพี่โต เวลาตกรุ่น รุ่นเล็กก็ออกไปทาง TAXI ได้ ส่วนส่วนใหญ่ก็ลดน่าสนใจ 1-1.5 แสน ตอนนี้ CR-V กำลังจะใกล้โล๊ะแล้ว

+1 ครับ ขนาดเดือนที่แล้ว City ยังแถบจะไม่มีรถเลยครับ บางศูนย์ก็ขายรถ Display กับ รถ Demo แล้ว
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ rtong

+1 ครับ ขนาดเดือนที่แล้ว City ยังแถบจะไม่มีรถเลยครับ บางศูนย์ก็ขายรถ Display กับ รถ Demo แล้ว
+1 บางที เซลล์ให้ลูกค้าจองตั้งแต่ยังไม่เห็นรถ  ไม่รู้เสปค 2-3 เดือนด่วยซ้ำ  honda การจัดการเรื่องนี้ดี

ออฟไลน์ SM.

ยังจะมีอีกหรือครับ  ??? ??? ???

ออฟไลน์ Polonium

ต้องลุ้นครับ ตอนผมออก CIVIC FB กับซัมมิต เมื่อ ต.ค. 2014 ผมยังเห็น City โฉมที่แล้วรอเจ้าของมารับอยู่เลย

ออฟไลน์ cadherin

ผมซื้อ​ Civic​ fb​ ธันวา​ 2014
มีนา​ 2015​ มีศูนย์​แถวนครปฐม​เอา​รุ่น​ es​ มาลดราคา​ แล้วก็ไม่เห็น​ประกาศขายรถอีกเลย​ คงหมดสต๊อก

ถ้าอยากได้เกียร์​ธรรมดา​ ก็ควรจะหา​ เพราะ​ option ดี​ ไม่น่าเกลียด​ แต่คงหายากมาก​
หารถได้​ วัสดุที่เป็​น​ยางคงต้องเปลี่ยนแล้ว​ เพราะหมดสภาพ

ถ้ามองเกียร์​ออ​โต้​ เลือก​ toyota, mazda​ ตาม​สมาชิกคนอื่นแนะนำดีกว่า

ยังไงลองไปถามใน​ Civic​ fb​ Club หรือ​ ใน​หาเพจขายฮอนด้า Facebook​ สิครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
mazda 3 ตัวล่างสุดครับ คุ้มเลย  8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มือสองเถอะครับ สภาพดีๆเยอะ ราคาตกกระจาย