ผู้เขียน หัวข้อ: // มาแน่ ! Honda Civic Hatchback มีแผนทำตลาดในไทย เตรียมเปิดตัวต้นปี 2017 //  (อ่าน 185925 ครั้ง)

ออฟไลน์ o0Zenith0o

• Jr. Member
  • **
ชุดแต่ง R เตรียมพร้อม  8)
Focus 1.5 EcoBoost ผู้ซดน้ำมัน

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
ชอบ ชอบ

ขอดุๆแรงๆ

ออฟไลน์ golf8023

ทำไมมีแต่คนกรี๊ดกร๊าด สงสัยผมตาไม่ถึง ซีดานดูสวยกว่า ดูยังไงHBก็ไม่สมส่วน ไม่ลงตัว
แล้วกระแสแบบนี้ กรี๊กร๊าดกันมากมายในโซเชี่ยลอยากให้เอามาขายกันเหลือเกิน ยอดขายจริงๆจะกรี๊ดกร๊าดแบบกระแสตอนนี้รึเปล่า

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ทำไมมีแต่คนกรี๊ดกร๊าด สงสัยผมตาไม่ถึง ซีดานดูสวยกว่า ดูยังไงHBก็ไม่สมส่วน ไม่ลงตัว
แล้วกระแสแบบนี้ กรี๊กร๊าดกันมากมายในโซเชี่ยลอยากให้เอามาขายกันเหลือเกิน ยอดขายจริงๆจะกรี๊ดกร๊าดแบบกระแสตอนนี้รึเปล่า

ก็มองว่าซีดานสวยกว่าหลายคนอยู่ครับ แหะๆ
แต่ก็อยากให้มา เพื่อให้ตลาดคึกคักๆ  ;D

ออฟไลน์ ps000000

แล่วๆๆๆๆ

Civic Hatchback 1.5 Turbo

น่าใช้มากครับถ้ามีตังก์

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
อาจจะไม่เน้นยอดขาย
แค่สร้างตลาดกลุ่มลูกค้าใหม่ส่วนน้อย
แล้วจะกลายเป็นรถในตำนาน

ถ้ามองข้าง ท้ายมันกุดจริงๆ :)
Sedanดูเส้นสายลงตัวกว่า

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
 ถ้าทำออกมาเป็นแนว coupe's น่าจะลงตัวกว่า 5ประตู ตูดมันกุดๆไงไม่รู้ แต่รถคันโตๆทำ coupe's จะออกมาสวยไม๊น๊อ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

อาจจะไม่เน้นยอดขาย
แค่สร้างตลาดกลุ่มลูกค้าใหม่ส่วนน้อย
แล้วจะกลายเป็นรถในตำนาน

ถ้ามองข้าง ท้ายมันกุดจริงๆ :)
Sedanดูเส้นสายลงตัวกว่า

ที่จริง Civic FC รุ่นนี้ ผมมองว่าเดิมๆ มันดูท้ายกุดอยู่แล้ว ตัวซีดาน มองดูเหมือนรถ Hatchback ไปในตัวอยู่แล้ว
พอมาเป็นรุ่น 5 ประตู มันยิ่งดู super กุด!

แต่ Civic FC รุ่นนี้ผมชอบมากจริงๆ ผมชอบรถหน้ากันดั้ม ญี่ปุ่นๆ
Swift ใหม่ ไม่หน้าญี่ปุ่นๆ แล้ว ผมไม่ชอบเอาเสียเลย

ออฟไลน์ SM.

ดูสิว่ายอดขายจะเป็นยังไง เห็นคนถามกันจัง

คงเห็นว่า ที Mazda ยังขายได้เลย Honda เอากลับมาขายบ้างดีกว่า ... แต่อย่าลืมว่า Nissan ทำไม่ขึ้นนะครับ

Toyota จะเอาด้วยมั๊ย??? หรือรอมาตอนท้ายอีก รอดูท่าทีไปก่อน 5555

ออฟไลน์ FyGI

ท้ายแปลกดูๆ นะ ไม่คุ้นตา

จะเปิดตัวอีกหลายรุ่น

แบ่งเวลาไปปรับปรุงคุณภาพการประกอบ กับการบริการด้วยก็ดีนะ

ออฟไลน์ ottomjd

• **
ความเห็นผมนะ
MZ3 ตัว 5 ประตูดูสวยกว่า ท้ายมันสมส่วน ของ civic ท้ายมันดูกุดๆ มองด้านหลังตรงๆก็สวยดี แต่พอมองด้านข้างมันแปลกๆ เหมือนลูกผสมระหว่าง civic 4 dr กับ พรีอุส แต่ดีตรงที่เบาะพับได้ มีพื้นที่ขนของได้บ้าง แต่ก็ไม่แน่ใจใส่ชุดแต่งอาจจะดูแปลกตา สะดุดตาก็เป็นได้

ออฟไลน์ slimer

• Newbie
  • *
ผมชอบซีดาน มากกว่าแฮะ

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
สวยกว่าซีดานเยอะ เตรียมตัวแต่งกันได้เลย

sedan ตูดเป็ดๆ ไม่ลงตัว

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

อย่าด่าผมเลยนะ
รถที่กระเเสเน็ตมาเเรงๆเเบบนี้ น่าหวั่นใจนะ
ขอให้ขายได้ละกัน

ออฟไลน์ jimsrsa

มันน่าจะเรียกว่า คูเป้ ถ้าท้ายตัด ถึงจะเรียกว่า แฮชแบ็ค

ออฟไลน์ Vaporishz

• **
เก็บเงินรอเลย
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ seeker

เมื่อ hatchback เปิดตัว ก็จะมีคนถามว่า coupe จะมาไหม
อยากให้เข้าด้วยน้าาา

ออฟไลน์ yod artstu

ถ้าใครรอเบาะหลังพับได้ ก็คงต้องมาคันนี้
ถ้าหากจะต้องซื้อส่วนตัวคงดู Function เปิดท้ายพับเบาะเป็นหลัก :)
เพราะสัดส่วนมันแปลกๆ คือคันซีดานมันก็คล้ายๆ hatch ละ หลังคามันแลดู ลาดๆ
: )

ถ้าใครรอเบาะหลังพับได้ ก็คงต้องมาคันนี้
ถ้าหากจะต้องซื้อส่วนตัวคงดู Function เปิดท้ายพับเบาะเป็นหลัก :)
เพราะสัดส่วนมันแปลกๆ คือคันซีดานมันก็คล้ายๆ hatch ละ หลังคามันแลดู ลาดๆ

คิดเหมือนกันเลยครับ แถม ซีดานยังมีหลังคาทรง coupe ด้วย
ส่วนตัวตัวรู้สึกซื้อหนึ่งเหมือนได้สามบอดี้พร้อมกัน
Civic FC ซีดานเหมือนลูกผสมของหลายๆ บอดี้

ออฟไลน์ ismael

เมื่อ hatchback เปิดตัว ก็จะมีคนถามว่า coupe จะมาไหม
อยากให้เข้าด้วยน้าาา
จะมีตัว 2 ประตูม้ายน้อ

ออฟไลน์ Pegasus7700

5ประตู ราคาล้านอัพขายไม่ออกแน่

หาก2ประตู 8แสนปลายๆ จะเป็นเจ้าตลาดไปนาน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
มาจริงๆด้วย ผมนี่รอดูยอดขายเลยคับ  :D

ออฟไลน์ Mr.Boogie

ฮอนด้าเอาตัวนี้มาเปิดถูกจังหวะมาก ดักคอ 3MC เต็มๆ ส่วนตัวผมว่ายอด HB ดีแน่ๆ

ออฟไลน์ GOBBS

honda ไม่ต้องห่วงยอดขายหรอกครับ
ถ้าไม่พลาดขนาด brio หรือทำรถมาทับไลน์กันเองอย่าง mobi - brv ยังไงก็ขายได้
มันเป็นรถที่มาอุดช่อง คนอยากได้ hrv แต่แคร์เรื่องช่วงล่าง จะเอาตัวซีดานแต่ใส่ของใหญ่ๆไม่ได้
อย่างผมเนี่ยละ ถ้าซื้อตัวซีดาน จะใส่จักรยานยังไง เล็งๆ mz3 ไว้ท้ายก็แอบแคบกว่าที่อยากให้เป็น โตต้าก็ไม่ทำ HB พัลซ่าก็ไม่สวยและเลิกขายไปแล้ว
และฮอนด้าก็ประกอบขายอยู่แล้ว แค่ตัดรถมาขายในไทยแค่นั้น ไม่ต้องขึ้นไลน์เพิ่ม เดือนละร้อยคันก็คุ้มแล้ว(บริโอ้เดือนละหลักสิบยังไม่บ่นนิ)
แต่คูเป้ ถ้าเข้ามาขาย เข้าใจว่าในไทยไม่ได้ประกอบในไลน์(ใช่ไหม?)
ต้องขึ้นไลน์ประกอบใหม่ ทีนี้ ถ้าขายไม่ถึงเดือนละ 100คันตลอดอายุตลาด4-5ปี ผมว่าไม่คุ้มนะ(นี่ให้น้อยแล้วนะ)
ดูคูเป้ยุคตอนตาโตก็ได้ครับ สัดส่วนเทียบกับตัวซีดานขายได้เท่าไหร่กัน
และถ้าคูเป้มา ผมให้เหมือน juke นั่นละ รถแฟชั่น
ช่วงแรก ขายดี ระดับ 4-5000คัน แล้วเหลือเดือนละไม่ถึงร้อย....
ถ้าคุณเป็นฮอนด้า จะลองทำไหมละครับ ถ้าค่ายรองๆ ผมว่าอาจจะกล้านะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ mothsan

ก็มองๆไว้นะ MZ3 vs. Civic HB.....2018เจอกัน
ถ้าเอามาแต่ 1.5โบจะขายไม่ออกเอานะ ผมมอง 1.8มากกว่า ถูกกว่า จุกจิกน้อยกว่า คนขับรถธรรมดาอย่างผมก็ว่ามันเหลือๆแล้ว
แต่กลัวว่า เอามาขายแล้วจะมีแต่สี เกรย์สเกล ขาว เทา ดำ อีกละสิ
แล้วราคาไม่รู้ว่าจะเอาเท่าตัวซีดานได้รึเปล่า(มาสด้าเค้าทำได้นิ) ...... แต่ได้ถูกกว่านี้ก็น่ารักนะ(ยากกกก)
เอาเข้ามาขายได้ น่าจะ motorshow พอดี ก็จะชนกับ 3 ไมเนอร์ / โฟกัส ที่เป็น HB ด้วยกัน กะไม่ให้มาสด้าขาย 3ไมเนอร์บ้างเลยนะ แอบโหดนะฮะ

ดูๆรูปทรง ออกแบบยังไม่ถึงกับสวยมากมายนัก

555 3 hatchback สวยกว่าจริงๆ
แต่ก็ไม่อยากเป็นกองแช่ง ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
ปล หรือเรายังไม่ชินตา

3 hatchback ก็ไม่ถึงกับออกแบบสวยมากกว่าเท่าไรเช่นกันครับ
เช่นกันครับ ผมว่า 3 HB ตัวปัจจุบันนี้ไม่สวยที่สุด ใน Mazda 3  HB ทุกๆตัวแล้วครับ
กลับกัน 3 Sedan กับสวยลงตัวกว่าเยอะ

ส่วน FC ผมว่า HB ดูสวยมีสไตล์กว่าตัว Sedan
ตัว Sedan มีสไตล์แบบเรียบหรู

ออฟไลน์ J_Serie5

สวยแบบนี้ขายดีแน่ๆ แต่อย่าลืมแก้ defect ในตัว sedan ให้หมดด้วยล่ะ อย่าให้ลามมา hatchback

ออฟไลน์ bubball

Civic ก็คือ Civic ยอดขายก็คงมาแบบ Civic 55555555

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
ดุเดือด อะไรขนาดนี้   :) :)

ส่วนตัวผมกลับชอบ sedan มากกว่า

ออฟไลน์ Peter Wen

อยากให้มี 1.5 เทอร์โบ + เกียร์ธรรมดา   :-* ::)

อยากขั้นสุดเช่นกันครับ แต่อยากให้มีในซีดานด้วย
長樂.文

ออฟไลน์ Anvers30

ไม่สวยครับ ดูไม่สมส่วนอย่างแรง ท้ายกุดเกิน