ผู้เขียน หัวข้อ: เวลามีเด็กติดอยู่ในรถยนต์ ผมไม่ค่อยได้เห็น จนท. มูลนิธิ หรือ จนท. ตำรวจ เปิดประตูรถได้ครับ?  (อ่าน 2641 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) :) เวลาที่เห็นในข่าวพ่อแม่เด็กปล่อยเด็กไว้ในรถ เปิดเครื่องเปิดแอร์ไว้ แล้วเด็กก็ล็อครถแล้วเปิดไม่ได้ จากนั้นผู้คนก็พยายามเปิดประตูรถ ด้วยวิธีต่างๆ รวมทั้ง มูลนิธิ และ ตำรวจ ที่เห็นก็ไม่ค่อยเห็นเปิดได้ สุดท้ายก็มักจะทุบกระจกให้แตก หรือ ตามช่างกุญแจมา ( แปปเดียวเรียบร้อย ) ผมเลยสงสัยว่า จนท. ต่างๆท่านไม่ค่อยได้มีการฝึกอบรมทักษะด้านสะเดาะกุญแจจากต้นสังกัดบ้างหรือครับ ผมเห็นว่ามีประโยชน์อยู่มาก เพราะเคสแบบนี้ก็มีอยู่เรื่อยๆ ครับ

:) :) :) ไม่ใช่อะไรครับ เห็นเด็กติดอยู่ในรถแล้วสงสาร นึกถึงตอนที่ลูกยังเล็กๆแล้วเข้าใจหัวอกเลยครับ ถ้าเปิดไม่ได้ซักที เป็นผมจะรีบทุบกระจกรถไปเลย เสียตังนิดหน่อยก็ชังมันเถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2016, 18:18:33 โดย Red Bicycle »

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
เจ้าหน้าที่ ก็แค่บุคคลปกติ ไม่ได้มีความรู้เฉพาะทางอะไรมากนะครับ บางคนทำด้วยใจรัก และอยากทำดี
และที่ทำยากคือ ช่วงชุลมุน บางทีห่วงเด็กด้วย ธรรมชาติเด็ก ถ้าตกใจกลัวก็ร้องอย่างเดียว เด็กอยู่ข้างใน พ่อแม่อยู่ข้างนอกยิ่งร้องใหญ่ครับ

ช่วยได้ก็นับว่าบุญโขแล้วละครับ มีอีกหลายๆเคสที่ช่วยไม่ทันด้วย
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ kiwiwi

ดีแล้วล่ะครับที่ไม่สอนให้จนท.ทุกคนรู้วิธีเปิดประตู

ออฟไลน์ ps000000

ช่างกุญแจแถวบ้านผมค่าตัวแพงมาก

ออฟไลน์ bravo

ถ้าสอน จนท.ให้เปิดประตู มันเหมือนดาบ 2 คมนะครับ

เปลี่ยนมาสอนคนขับรถ ให้รู้จักรอบคอบ ป้องกันไม่ให้เกิดเหตุแบบนี้ดีกว่าครับ

ที่ผ่านๆมา ก็มีข่าวทำนองนี้เกิดขึ้นหลายต่อหลายครั้ง แต่ทำไมไม่รู้จัก เรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น เอามาเตือนตัวเองกันบ้างเลย

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ดีแล้วล่ะครับที่ไม่สอนให้จนท.ทุกคนรู้วิธีเปิดประตู

เห็นด้วยครับ
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ช่างกุญแจแถวบ้านผมค่าตัวแพงมาก

อยากให้ช่างฝีมือดีๆค่าตัวแพงๆครับเพราะคือค่าวิชา ถ้าเค้ามีรายได้มากๆก็ไม่จำเป็นต้องเอาวิชาชีพนี้ไปหากินทางผิดๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ EKA

• Full Member
ผมเคยลองถามแหย่ช่างกุญแจที่มาไขประตูบ้านให้ว่าสอนให้ได้ไหม แกตอบมาว่าได้แต่ค่าเรียนแพงมาก

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
จริงๆทางออกง่ายๆครับ ถ้าผมเป็นเจ้าของรถคงให้ทุบเลย ลูกสำคัญกว่า

แต่ถ้าเป็นผมเองคงไม่ปล่อยลูกไว้
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Sit: )

ลูกผมคิดก็ทุบกระจกครับ งัดแงะผิดวิธีเสียหายบานปลาย แงะไม่ออกก็ทุบอยู่ดี