ผู้เขียน หัวข้อ: vw ยังจะมาทำตลาดในไทยอยู่ไหมครับ ถ้าหากมามีศูนย์บริการที่ดีคิดว่าคนไทยจะชอบไหม  (อ่าน 2922 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiimtoy

• Newbie
  • *
vw ยังจะมาทำตลาดในไทยอยู่ไหมครับ

แล้วถ้าหากมา มีศูนย์บริการที่โอเค(อาจยังไม่เท่าเจ้าตลาด) ประมาณMG หรือ Mazda คิดว่าคนไทยจะชอบ

และไปได้ในตลาดไทยไหมครับในแง่ของรูปร่างหน้าตา ชื่อแบรนด์

ส่วนผมชอบในรูปร่างหน้าตาที่เรียบๆของvwนะครับ

ส่วนชื่อแบรนด์นี้สำหรับผมโตมากับเจ้าpassat กับ  Caravelle เลยทำให้นึกถึงแบรนด์นี้สมัยก่อนและอยากกลับไปใช้ ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2016, 11:40:00 โดย Hiimtoy »

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
Re: vw ยังจะมาทำตลาดในไทยอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 00:54:07 »
ตอบยากเลย

เสียดายรถดีๆ แต่ดีลเลอร์...

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: vw ยังจะมาทำตลาดในไทยอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 07:10:53 »
มาครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 08:26:17 »
มาเถอะ  ;D

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 10:09:59 »
มาแน่ๆครับ แต่พอดียอดทั้งไทยกัยอินโดตกมาตลอดทั้ง 2015 กับ 2016 เลยอาจจะรอจังหวะนิดนึง

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 10:53:23 »
ผมคนหนึ่งอยากให้มามากๆ อยากจับจอง vw Golf GTI

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 11:26:08 »
คิดว่าน่าจะมาเพราะเข้าโครงการขอรับสิทธิ์รถอีโคคาร์ เฟส2ไว้

แต่เจอปรับเรื่องโกงมลพิษไปเลยโดนโรคไส้เลี่อน

ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ wa330

มาก็เหมือนเอาเงินมาทิ้ง แค่จีนvwกับaudiก็ขายดีมากแล้ว ถ้ามาไทก็ชะตากรรมเดียวกับ ฟอด เชพ รถดีขายไม่ดีคับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
มันก็พูดยากครับ
แต่ผมเชื่อเสมอว่า ถ้ายี่ห้อใหม่มี tactics ที่ดี มีความจริงใจ
ไม่ทิ้งตลาดคนทั่วไป ผมว่ายังไงๆ ก็มาได้

แต่ถ้าเงินไม่พร้อม ตลาดไม่พร้อม มันก็ยากอยู่

ออฟไลน์ Barracuda

ออฟไลน์ H3T

ีมาแน่นอนครับ รอเวลาจังหวะเหมาะสมเท่านั้น ( เรื่องอะไรน่าจะมองกันออก )
 โอกาสจะเริ่มกับกระบะจะมาก่อน eco car ด้วยซ้ำไปครับ

วงการดีลเลอร์ มีขยับกันแล้วครับ