ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเบาะสีดำล้วน กับ สีดำ เบจ ทูโทน แบบไหนจะเข้ากับรถครับ  (อ่าน 3369 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ตอนนี้ ใช้เบาะสีเบจล้วนอยู่ครับ กับ ภายในของฟอร์จูนเนอร์ ตัวเก่า
เข้าใจว่าภายในสีนี้  มันเลือกสีเบาะยากที่จะให่ตัดกับภายใน

แต่เบาะสีเบจ ผมเห็นมันเปื้อนแล้ว  มันเห็นคราบไว้มาก   ต้องเช็ดสัปดาห์ละ 1 ครั้ง
ใช้ไปนานๆ ไม่ไหวครับ 

อนาคต อยากหุ้มใหม่ครับ มีแบบในใจอยู่ 2-3 แบบครับ
สมช.ในเวป ชอบแบบไหนกันครับ

-------------------------

แบบที่ 1 แบบเดิม สีเดิมของรถ  สีเบจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2016, 22:23:57 โดย reyeshenry »

แบบ 2  ขอบครีม พื้นนั่งดำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2016, 22:23:03 โดย reyeshenry »

แบบ3 ดำล้วน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2016, 22:23:19 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ mozart

หุ้มใหม่ไม่สวยเลยครับ ผมว่าเอาไปพ้นใหม่ดีกว่า จะสวยเหมือนใหม่เลย

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
ทูโทน ไม่สวยเลยครับ ดูเผินๆ แล้วเหมือนหนังเทียมหุ้มเบาะแท๊กซี่

ออฟไลน์ Visual

เบาะอย่าทำทูโทนครับ 99% จะออกมาดูเห่ย

ออฟไลน์ SM.

ต้องดูว่าชอบแบบไหนด้วยครับ บางคนบอก ดำล้วน ไม่ชอบ รถดูมืดไป

ออฟไลน์ ps000000

สีเดิมดูดีสุดครับ ที่โพสรูปมาให้ดูนะครับ

ออนไลน์ The Mechanics of Emotions

สีเดิมครับ สวยแล้ว
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ axister

ทูโทนผสมดีๆอาจจะสวย แต่ดำครีม ไม่ไหวจริงๆครับ

แต่ผมเลือกครีมเหมือนเดิมนะ มันเข้ากับตัวสีที่ตัดในรถของเดิมดีอยู่แล้วอะครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้าชอบก็ทำครับ
ไม่ชอบก็ไม่ต้องทำ

สวยของคนนึง อาจไม่สวยของอีกคน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
สำหรับผมแล้วสีเบจล้วนเหมือนเดิมดูดีสุดครับ คือประมาณว่าข้างประตูยังไงก็สีเบจ พลาสติกเก้าอี้ก็สีเบจ พอเอาไปหุ้มหนังดำมันไม่เข้ากัน ส่วนทูโทนนี่ผมว่ายิ่งไม่เข้ากันเข้าไปใหญ่

แต่ยังไงก็อย่าให้น้ำหนักความเห็นผมมากนะครับ ถ้าคุณชอบแบบไหนก็เลือกแบบนั้นครับ สำคัญสุดคือความสุขของเจ้าของรถครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

เน้นใช้งาน ไม่ต้องห่วงเรื่องดูเก่าและดูสกปรกง่าย = ดำล้วนครับ

ออฟไลน์ Devil13

ชอบดำล้วนครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ดำทูโทนตัดทิ้งเลยครับ เข้าขั้นน่าเกลียด
ดำล้วน ยังแค่ไม่สวย
ดีสุดคือสีเดิมๆครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สีเดิมเถอะครับ ภายในเดิมสีเบจไปหุ้มเบาะดำดูเห่ยมาก ยิ่งทูโทนยิ่งแล้วใหญ่
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
เท่าที่ดูจากรูปที่ถ่ายมา

ชอบ แบบ1 ครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ tvm

สีเดิมเถอะครับ ภายในเดิมสีเบจไปหุ้มเบาะดำดูเห่ยมาก ยิ่งทูโทนยิ่งแล้วใหญ่
;D

ออฟไลน์ rega

สีเดิมดูลงคัวครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ Tapanan

แล้วแต่ความชอบครับ ส่วนตัวผมชอบดำล้วน ถ้าเลือกได้ ภายในดำครับ...
แต่ถ้าเลือกไม่ได้จะใช้สีเดิม... สีเดียว... อยู่นานไม่น่าเบื่อ

ออฟไลน์ redsun

พวกคอนโซล กับ ด้านข้างประตูที่เป็นพลาสติก
มันมีส่วนที่เป็นสีครีมอยู่ เบาะสีเบสน่าจะดูดีสุดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดำล้วนครับ ผมโคตรเกลียดทูโทนเลย ดูลุคชีปมาก