ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนซีลเพลาขับมา แต่พบเจ้าสิ่งนี้  (อ่าน 3150 ครั้ง)

ออฟไลน์ zevaros

• Newbie
  • *
ซีลเพลาขับรั่วครับ ผมจึงไปเปลี่ยนมา แล้วทางช่างแจ้งมาว่าพบเจ้าลูกปืนนี้หลุดออกมา สันนิษฐานว่าจะมาจากเกียร์ มีโอกาสเป็นไปได้ไหมครับ ?
แบบนี้ผมควรจะทำยังไงดี เกียร์ทำมาได้ปีนึงแล้วครับ คิดแล้วสยองเลยครับ

ออฟไลน์ alpha14

• Hero Member
Re: เปลี่ยนซีลเพลาขับมา แต่พบเจ้าสิ่งนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 10:41:29 »
ลูกปืนแตก?

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
Re: เปลี่ยนซีลเพลาขับมา แต่พบเจ้าสิ่งนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 12:33:53 »
เม็ดเฟืองอะไรหว่า แต่ถ้าหลุดมาแบบนี้ รีบเอาไปแก้ก่อนเลยดีสุดครับ ไม่งั้นจะยาว