ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Review ปัญหาของ Chevrolet Trailblazer 2017 มาแล้วจ้าาาหนักเอาเรื่องด้วย  (อ่าน 18047 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
ศูนย์เชฟต่างจังหวัด ศูนย์ที่ดีที่สุดเห็นว่าอยู่ที่สกลนครโน่นครับ เห็นเขาพูดกัน ศูนย์เชฟที่อื่น คำตอบช่างส่วนใหญ่จะบอกเป็นเรื่องปกติ  รอลุ้นครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

โทรเข้า Call Center ของ GM รึยังครับ ถ้ายังโทรด่วน ถ้าโดนกระทุ้งจากส่วนกลางยี่ห้อนี้จะทำงานไวขึ้น ส่วนตัวเคยมีปัญหากับรถยี่ห้อนี้ทางศูนย์เป็นคนแนะนำผมเลยว่าพี่ช่วยโทรเข้าไปแจ้งส่วนกลางหน่อยงานจะเร็วขึ้นมาก

ออฟไลน์ MUK

เรียนถามเจ้าของกระทู้อาการทั้งหมดนี้ถ้าเทียบความพึงพอใจกับ pajero ถ้าให้คะแนนจะให้เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ extrateaburn

• Jr. Member
  • **
  • ไม่แคร์ติ่งค่ายรถ เน้นใช้งานจริง
เรียนถามเจ้าของกระทู้อาการทั้งหมดนี้ถ้าเทียบความพึงพอใจกับ pajero ถ้าให้คะแนนจะให้เท่าไหร่ครับ

ณ เวลานี้ผมยังให้ความรู้สึกและฟิลในการขับเทรเบเซอร์ที่ดีกว่ามากครับ หมายถึงการขับเพียวๆนะ

แต่ถ้าจะเอาออพชั่นต่างๆกล้าพูดได้เลยว่า เทรเบเซอร์ยังห่างจากปาหลายขุมนัก

สรุปก็คือ
1. ถ้าปาทำช่วงล่างไม่ให้ย้วยกว่านี้ และพวงมาลัยไม่มีปัญหา รวมถึงการรับผิดชอบต่อปัญหาของมิตซูบิชิที่มันต้องไม่กากเหมือนที่เป็น ปาจะเป็นรถที่สมบูรณ์แบบที่สุดครับ

2. เทรเบเซอร์ ถ้าปรับเรื่องความกระด้างและสั่นของเครื่องยนต์ได้ และอะไหล่ช่วงล่างแข็งแรงกว่านี้ รถคันนี้จะเป็นรถยนต์ที่แข็งแกร่งมาก โดยเฉพาะช่วงล่างที่ผมว่ามันหนึบมากนะครับ
Nissan Navara 2010
Hilux Vigo 3000 cc. PreRunner 2010
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 GT Premium 2015
Chevrolet Trailblazer LTZ 2017
มีปัญญาใช้เท่านี้

ออฟไลน์ extrateaburn

• **
  • ไม่แคร์ติ่งค่ายรถ เน้นใช้งานจริง

ถ้าสรุปเป็นตัวเลขนะครับ

ปาเจโร่ผมให้ 75/100 (ที่โดนหักคือเรื่องพวงมาลัยที่แกและซ่อมไม่ยอมจบ และช่วงล่างที่ย้วยเกินไป)

เทรเบเซอร์ผมให้ 82/100 (ที่โดนหักก็เพราะเครื่องยนต์กระพือแรง และอะไหล่ช่วงล่างบางตัวเสียหายก่อนเวลาอันสมควร)
Nissan Navara 2010
Hilux Vigo 3000 cc. PreRunner 2010
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 GT Premium 2015
Chevrolet Trailblazer LTZ 2017
มีปัญญาใช้เท่านี้

ออฟไลน์ SM.

ดันเป็นช่วงปิดปีใหม่ด้วย คงต้องใช้เวลาพอสมควร

ขอให้จบสวยๆๆครับ

ออฟไลน์ johnlee

เพลาหลังคลอน มี2อย่างครับ
1.ลูกปืนล้อ
2.แกนเพลา

เชคเปลี่ยน 2 อย่างนี้จบ

ทำไม0มันไม่ทำให้จบๆไปนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ shikimaru

มันขยับได้ขนาดนี้ อย่าขับเล้ย จังหวะเลี้ยวจะเป๋ไปข้างนึงเลย เอาใจช่วยครับ กรณีนี้ถ้าศูนย์ไม่งอแง เขาจะเคลมให้จบง่ายๆเลย

ออฟไลน์ Eak

• **
เลิกแล้วครับแบรนนี้ แคปติว่าคันเดียวก็ดูแลไม่ไหวแล้ว

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ลูกปืนล้อแตก เคยเป็นครับ ขับตกหลุม ราวๆ 15-20 cm

รถผมหนักกว่านี้ ปล่อยไว้นาน เปลื่ยนยกดุมล้อ  หายสนิด ::)

ผมว่ามันปัญหาเล็กน้อยครับ

ออฟไลน์ enkuguru

• Newbie
  • *
ทางเชฟแก้ไขอะไรให้บ้างไหมครับ
เพื่อจะออกสักคัน